Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    โผล่มาจากไหนล่ะนั่น ไม่ค่อยมีเครื่อง AMD ดีๆมาเลย จะหนีไป intel+amd ละ เบื่อ

ปล. DELL INSPIRON 5448 มันได้ R7 M270 นี่มันแรงประมาณไหนอ่าครับ

Comment

• Originally posted by nutzababa View Post
      หลังจากที่ผมเคยสอบถามเรื่องการเลือก notebook ให้น้องไป ทีนี้ผมจะซื้อเองบ้าง ตอนนี้คิดว่าผมควรรอ apu carrizzo. ไหมครับ
      หรือคิดว่าจะได้ประกอบแล้วเข้าไทยประมาณเดือนไหน กลัวเสียดายช่วงเปลี่ยนเทคโนโลยีอะครับ
      ไม่มีอะไรน่ารอครับ - -

Originally posted by puuga View Post
      โผล่มาจากไหนล่ะนั่น ไม่ค่อยมีเครื่อง AMD ดีๆมาเลย จะหนีไป intel+amd ละ เบื่อ

ปล. DELL INSPIRON 5448 มันได้ R7 M270 นี่มันแรงประมาณไหนอ่าครับ
      น่าจะ R9 รึเปล่า M270 ด้อยกว่า HD 7770 บน Desktop นิดนึงครับ

Comment

• ขอบคุณครับ. งั้น. คงได้เป็นเจ้าของแน่นอน z5075. รึไม่ก็ลดราคาเป็น g4045 a8-6410 ลดราคาเหลือ 11900
        ตอนแรกเขวมากๆกับ tp550ld i3 +820m ได้win 8.1
        แต่กั้นใจครับ ทัช คงไม่ค่อยใช้ ลังเล3-4 ตัว asus อีก ตัดสินใจได้สอยเลยครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ไม่มีอะไรน่ารอครับ - -

น่าจะ R9 รึเปล่า M270 ด้อยกว่า HD 7770 บน Desktop นิดนึงครับ
          งงอยู่เหมือนกันครับ มันน่าจะเป็น R9 มากกว่า แต่ทำไมหลายเว็บลงเป็น R7

แต่ว่าถ้ามันด้วยกว่า HD7770 นิดนึงนี่ HD7790 บน pc ของผมมีงอนเลยนะนี่

Comment

• Originally posted by nutzababa View Post
            ขอบคุณครับ. งั้น. คงได้เป็นเจ้าของแน่นอน z5075. รึไม่ก็ลดราคาเป็น g4045 a8-6410 ลดราคาเหลือ 11900
            ตอนแรกเขวมากๆกับ tp550ld i3 +820m ได้win 8.1
            แต่กั้นใจครับ ทัช คงไม่ค่อยใช้ ลังเล3-4 ตัว asus อีก ตัดสินใจได้สอยเลยครับ
            ถ้าฝั่งนู้นควรจะเป็น 840M อย่างต่ำนะครับ นอกเสียจากไม่ได้เล่นเกม

Originally posted by puuga View Post
            งงอยู่เหมือนกันครับ มันน่าจะเป็น R9 มากกว่า แต่ทำไมหลายเว็บลงเป็น R7

แต่ว่าถ้ามันด้วยกว่า HD7770 นิดนึงนี่ HD7790 บน pc ของผมมีงอนเลยนะนี่
            ใช่แล้วครับมี 640 Shader เท่ากับ HD 7770 เลย แรมก็เป็น GDDR5 เช่นกัน
            ต่างกันแค่ Core Speed น้อยกว่า ~200MHz ด้อยกว่าแค่ตรงนี้

Comment

• http://*****************/notebook/62...ZU-CN024H.html
              คุ้มไหมครับกับราคา หรือเอาตัวนี้ดีครับ
              http://*****************/notebook/61...ZE-XX047D.html

Comment

• K 53TA ของเพื่อนเสียไปแล้วขอถามหน่อยครับว่าตอนนี้มีรุ่นไหนน่าสนใจบ้างครับ มันขอจอ 15 นิ้วงบประมาณ 20000 ครับ

Comment

• Originally posted by benzarch11 View Post
                  http://*****************/notebook/62...ZU-CN024H.html
                  คุ้มไหมครับกับราคา หรือเอาตัวนี้ดีครับ
                  http://*****************/notebook/61...ZE-XX047D.html
                  ช่วงนี้ asus มีคนบ่นเรื่องศูนย์บริการกันเยอะ ถ้ายังไงก็คิดดีๆนะครับ

ตัวบนคุ้มครับ แต่ราคามันซื้อตัวล่างได้ 2 เครื่องเลยนะ

Comment

• นึกว่าจะมาสัก 25K
                    เวนกำล่อไป 33K

Comment

• หาคนรับต่อ Asus X550ZE - XX047D CPU FX-7600P เพิ่งซื้อ 2/2/2558 ครับ
                      14000 ครับ
                      086-2336332 คณากร

Comment

• Originally posted by puuga View Post
                        ช่วงนี้ asus มีคนบ่นเรื่องศูนย์บริการกันเยอะ ถ้ายังไงก็คิดดีๆนะครับ

ตัวบนคุ้มครับ แต่ราคามันซื้อตัวล่างได้ 2 เครื่องเลยนะ
                        ไม่รู้จะเล่นยี่ห้อไหนเหมือนกันท่าน

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        นึกว่าจะมาสัก 25K
                        เวนกำล่อไป 33K
                        อย่างท่าน V ว่าครับตัวบนมันแพงไปหน่อย

Comment

• ขอบคุณท่าน วี มากนะครับ ผมจัดตัวถูกไปละเพราะเห็นว่าไม่ค่อยเล่นเกมส์ อีกอย่างมีคนยุให้เอาตัวล่างๆ แล้วเอางบมาเพิ่ม ssd. ดีกว่า
                          ผมเลยได้ g4045. มาแทน a8-6410 +r5m230 2g. ถึงเป็นตัวประหยัดพลังงานก็ไม่ขี้เหร่นะ ดีซะอีกได้ใช้ข้างนอกสบาย ถูกใจมากครับในราคา11990 บาท

Comment

• พึ่งมาจำต้องใช้โน๊ตบุคในการทำงาน เลยต้องซื้อโน็คบุคมาทำงาน แต่เลือกงบถูก

ไปจัด X550D ตัว a8 5550M +8670M 2GB +กับ Adata S920 256GB บูตเร็วใช้งานลื่นๆ ตอนนี่

ส่วนเกมผมเล่นอยู่เกมเดี่ยว คือ LOL บอกคำเดี่ยวว่าลื่นมาก

Comment

• สอบถามจะซื้อโน๊ตบุกเอเซอร ตัวamd 10อะไรซักอย่างครับจอ15.6 หรือว่าจะไปเล่นตัวi3 ดีครับแนะนำผมที

Comment

• Originally posted by kangabb View Post
                                สอบถามจะซื้อโน๊ตบุกเอเซอร ตัวamd 10อะไรซักอย่างครับจอ15.6 หรือว่าจะไปเล่นตัวi3 ดีครับแนะนำผมที
                                E5 551G T4A3

ใช้อยู่ครับรุ่นนี้ คิดจะเล่นเกมส์ใหม่ๆต้องทำใจครับกระตุก การ์ดจอแยกทำงานไม่เต็มที่ อนาคตถ้ามีไดร์เวอใหม่ๆออกมาจัดการการ์ดจอแยกให้ดีขึ้นก็น่าลุ้น..
                                ถ้าจะไป i3 ผมว่าไม่เหมาะครับ ต้อง i5 อย่างน้อยๆ (จากการเปรียบเทียบเครื่องผม A10 ของเพื่อน i5 ห้อยM ผมให้ i5 กินครับ แต่ราคาก็กินเหมือนกัน ^^)

Comment

Working...
                                X