Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer E5-551G-T4A3 ผมไปซื้อแรม ddr3l 1600 มาใส่เพิ่มอีกแถวนึงครับ

DRAM frequency ของมันมันแกว่งไปมา เดี๋ยว 798,807,809,805
    คือผิดปกติหรือเปล่าครับ

แล้วก็วัดความร้อนได้ประมาณนี่ ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆไม่ได้เล่นเกม ผิดปกติหรือเปล่าครับ

Comment

• ถามไรนิดหน่อยครับ ตามภาพเลย คือ GPU ตัวแรก ทำงาน 100 เปอร์เซ็นแล้ว แต่ GPU ตัวที่สองไม่ทำงานเลยครับ

ตั้งค่า เกมส์ก็เป็น High Performance แล้วนะครับ หรือผมตั้งผิดครับ

Comment

• Originally posted by choxfighter View Post
        Acer E5-551G-T4A3 ผมไปซื้อแรม ddr3l 1600 มาใส่เพิ่มอีกแถวนึงครับ
        [ATTACH=CONFIG]3186860[/ATTACH]

DRAM frequency ของมันมันแกว่งไปมา เดี๋ยว 798,807,809,805
        คือผิดปกติหรือเปล่าครับ

แล้วก็วัดความร้อนได้ประมาณนี่ ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆไม่ได้เล่นเกม ผิดปกติหรือเปล่าครับ

[ATTACH=CONFIG]3186864[/ATTACH]
        เข้า Bios บังคับ มันให้เซ็ต เป็น 1600 ตั้ง Auto แล้วมันขึ้นๆ ลง ๆ เคยเป็นตอนใช้ PC ตั้งโต็ะ

Comment

• ใช้ g4045 เวลาเล่นวีดีโอบนเว็บ เช่น facebook. มันกระตุกอะครับ เวลาขยับเม้าอะครับ มีวิธีแก้ไหมครับหรือว่าเป็นที่ไดร์เวอร์

Comment

• ขอรบกวนสอบถามท่านสมาชิกด้วยครับ
            พอดีผมใช้ ASUS ASUS K43TA-VX007D
            ประสบปัญหาในการใช้งาน ในช่องเสียบ usb 3 คือเสียบ มองเห็น ใช้ไปสักพัก ไม่ถึงนาที หายไป แล้วก้กลับมาเห็นใหม่อีกครั้ง เป็นแบบวนไปวนมาครับ
            เป็นเฉพาะอุปกรณ์ที่เป็น usb3 ครับ usb2 เสียบ ช่อง usb3 ปกติครับ

Comment

• Originally posted by terapol View Post
              ขอรบกวนสอบถามท่านสมาชิกด้วยครับ
              พอดีผมใช้ ASUS ASUS K43TA-VX007D
              ประสบปัญหาในการใช้งาน ในช่องเสียบ usb 3 คือเสียบ มองเห็น ใช้ไปสักพัก ไม่ถึงนาที หายไป แล้วก้กลับมาเห็นใหม่อีกครั้ง เป็นแบบวนไปวนมาครับ
              เป็นเฉพาะอุปกรณ์ที่เป็น usb3 ครับ usb2 เสียบ ช่อง usb3 ปกติครับ
              ลบตัวเก่าทิ้งแล้วหาตัวล่าสุดมาลงใหม่ครับ ของผมก็เคยเป็น PSท่านใช้วินอะไรเดี๋ยวเอาlinkให้ ถ้าวิน8มันจะเอ๋อๆ
              Last edited by OOT.OOT; 1 Apr 2015, 10:43:31.

Comment

• Originally posted by OOT.OOT View Post
                ลบตัวเก่าทิ้งแล้วหาตัวล่าสุดมาลงใหม่ครับ ของผมก็เคยเป็น PSท่านใช้วินอะไรเดี๋ยวเอาlinkให้ ถ้าวิน8มันจะเอ๋อๆ
                วินแปดครับ เมื่อก่อนวินเจ็ด ก้เป็นเหมือนกันครับท่าน

Comment

• Originally posted by terapol View Post
                  วินแปดครับ เมื่อก่อนวินเจ็ด ก้เป็นเหมือนกันครับท่าน
                  โหลดจากเวปนี้ครับ USB3control แนะนำให้ใช้amd cleanerล้างก่อนแบบท่านวีเคยบอกไว้ แล้วไล่ลงทีละตัวจากเวปนี้เลยครับ

click>>>K43TA w8<<<

Comment

• ของผมก็โหลด 15.3 beta มาลองดูปรากฏว่า เห็นแรมแค่ 12gb ครับ ทั้งที่จริงมี 16Gb ไม่รู้ว่ามันแชร์แรมไปการ์ดจอรึป่าว รึว่าเป็นกับอะไรหรอครับ การ์กจอ amd 7970m ครับ

Comment

• Originally posted by 2PSTEP-R View Post
                      ของผมก็โหลด 15.3 beta มาลองดูปรากฏว่า เห็นแรมแค่ 12gb ครับ ทั้งที่จริงมี 16Gb ไม่รู้ว่ามันแชร์แรมไปการ์ดจอรึป่าว รึว่าเป็นกับอะไรหรอครับ การ์กจอ amd 7970m ครับ
                      ท่านVติดธุระมั้งครับ หายเงียบ
                      ถ้าลง64bitถูกต้องครับเราสามารถปิดได้ครับ

Comment

• ขอบคุณครับ ตอนนี้ทำได้แล้ว สงสัยมันหลวมครับ ถอดออกมาใหม่ใช้ยางลบทำความสะอาด แล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ ได้16Gb คืนมาแล้วครับ

Comment

• Originally posted by OOT.OOT View Post
                          โหลดจากเวปนี้ครับ USB3control แนะนำให้ใช้amd cleanerล้างก่อนแบบท่านวีเคยบอกไว้ แล้วไล่ลงทีละตัวจากเวปนี้เลยครับ

click>>>K43TA w8<<<
                          ขอบคุณครับ

Comment

• ท่าน V-FrIeNd คับแถบ overdrive ผมมันได้หายไป ตอนแรกขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง แต่ตอนนี้มันไม่โชว์แล้ว ผมเคยลบ driver แล้วลงใหม่(ใช้ ddu ลบ) อาการก็เป็นเหมือนเดิม คือขึึ้้นบ้าง ไม่ขึนบ้าง ต้อง shut down แล้วเปิดใหม่ถึงโชว์ แต่ตอนนี้เปิดใหม่ไม่โชว์แล้ว ต้องแก้ที่ไหนคับ จนปัญญาแล้ว เพราะเครื่องก็ปกติดีไม่มีไวรัสคับ ลืมบอกไป ผมลง windows 8.1 pro driver 14.4 คับ

Comment

• ท่าน ji123
                              ตั้งแมนวลครับ ทั้งปลั๊กอิน + ออนแบตเตอรี่
                              ลากเมาทืไปทาบแล้วคลิกซ้ายเลื่อนเอา ตั้งเสร็จคลิกApply

ในรูปท่านตอนเสียบปลั๊กใช้งานมันจะวิ่งเต็ม1400MHz ใช้แบตฯจะเป็นวิ่งอัตโนมัติ800-1400MHz

Comment

• Originally posted by ji123 View Post
                                ท่าน V-FrIeNd คับแถบ overdrive ผมมันได้หายไป ตอนแรกขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง แต่ตอนนี้มันไม่โชว์แล้ว ผมเคยลบ driver แล้วลงใหม่(ใช้ ddu ลบ) อาการก็เป็นเหมือนเดิม คือขึึ้้นบ้าง ไม่ขึนบ้าง ต้อง shut down แล้วเปิดใหม่ถึงโชว์ แต่ตอนนี้เปิดใหม่ไม่โชว์แล้ว ต้องแก้ที่ไหนคับ จนปัญญาแล้ว เพราะเครื่องก็ปกติดีไม่มีไวรัสคับ ลืมบอกไป ผมลง windows 8.1 pro driver 14.4 คับ

Comment

Working...
                                X