Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ตัว Brightness Fix แล้วรีเครื่องนะครับ

เป็น Intel + AMD รึเปล่า ?

Comment

• ถามหน่อยครับ การ์ดจอ ที่เป็น intel. + AMDพวก R7. M260. 265 270 นี่ต้วใช้โปรแกรมอะไรเซ็คครับ ใช้ gpu -z หลายเวอร์ชั่นเเล้วเช็คไม่ได้เลยครับ เพี้ยนตลอดเลยครับ

ส่งจาก i-mobile IQ5.3 โดยใช้ OCZ, powered by appyet.com

Comment

• GPU-Z 0.8.1
        AIDA64 5.00.3333

Comment

• ลองทังสองโปรแกรมแล้วไม่ได้ครับ GPU Z เพี้ยน AIDA64 มองไม่เห็นการ์ดจแยกครับ

ส่งจาก i-mobile IQ5.3 โดยใช้ OCZ, powered by appyet.com

Comment

• สวัสดีค่ะ ปี้ V-FrIeNd

Comment

• สอบถามนิดครับผม มันอ่านตรงนี้ได้ bus 2133 แต่ใช้จริงได้ 1866 สุดที่ mb รองรับได้ใช่ไหมครับ
              AMD A76M FCH รู้สึก bolton m3 นะครับจำไม่ผิด ถ้ามันมีอนาคต จะได้ รอ bios ถ้าไม่มีได้ลด spec ram
              ram ผม Hyper X impact 2133 4x2 DDR3L 1.35 ครับ

ASUS X550ZE (AMD FX-7600p)
              Attached Files

Comment

• บัสแรมอยู่ที่ IMC ใน CPU ครับ
                ซึ่ง FX-7600P รองรับสูงสุด 2133
                ลองเอาโปรแกรมอื่นๆเช็คดูครับ เช่น Hwinfo64 AIDA64
                Last edited by V-FrIeNd; 27 Jan 2015, 21:32:44.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  บัสแรมอยู่ที่ IMC ใน CPU ครับ
                  ซึ่ง FX-7600P รองรับสูงสุด 2133
                  ลองเอาโปรแกรมอื่นๆเช็คดูครับ เช่น Hwinfo64 AIDA64
                  ครับพี่ V friend แต่พี่ดูที่ GPUZ R7 ใช้แรมแค่ 933 (Effect 1866) เองครับพี่ เลยสงสัย 5555
                  ทาง ASUS call center ผมลองโทรไปเขาบอกว่า รองรับแค่ 1600 ใส่ยังไงก็ 1600 ผมนี่งงเลย วิ่งได้ 2133 ใน taskmanager / 1866 gpuz/cpuz คาดว่า bios มันปิดกั้นความสามารถไว้ ไม่รู้จะใช้วิชามารอะไร มาปรับให้มันวิ่ง 2133
                  Last edited by strikergtr; 27 Jan 2015, 21:51:40.

Comment

• cpu-z หน้า spd
                    ของแรมแต่ละแถว มีค่า JEDEC Frequency 1066 MHz ไหมครับ

Comment

นี่ครับ
                      ส่วนนี่ spec ram
                      http://www.kingston.com/th/hyperx/memory/impact

Comment

• ผมละกลัวจริงๆ Max Bandwidth 16000 (1000MHZ) แสดงว่าจะไป 2133 คงต้องหวังพึ่ง AMP หรือ XMP ใช่ไหมครับ ที่จะลากเกิน SPEC

Comment

• ดู JEDEC แล้วน่าจะใช่ครับ สุดๆแค่ 2000 เลยวิ่งได้แค่ 1866
                          ไบออสไม่มีอะไรให้ปรับด้วย
                          ถ้าพวกตระกูลเกมมิ่งบางตัวจะมีให้ปรับบัสด้วย

Comment

• AMD พลาดซินะครับตอนเปิดตัวเจ้า 7600p เนี่ยะเขาก็ใช้บอร์ดนี้ A76M แถมแรมยัง 1866 ทั้งๆที่เป็น Engineer simple notebook AMD แท้ๆ > <"
                            แสดงว่า เขาเปิดตัวทั้งๆที่ไม่มี MB รองรับ เทคโนโลยีใหม่ฝั่ง mobile เพราะ ตอนนี้ต่อให้ GX60/GX70 ก็ยังตัวนี้เลยครับ สุด 1866
                            ผมละเศร้าเลย ทิ้ง Intel มา AMD เพื่อจะลองงัด FX ดู 555 แต่ผมพอใจนะครับ มันก็มาได้ไกลมากแล้ว สำหรับผม

Comment

• ถ้าแรมมี JEDEC Frequency 1066 MHz
                              คิดว่าวิ่ง 2133 ได้ครับ
                              ตอนเลือกซื้อแรมอาจจะต้องดู

Comment

• เท่าที่ผมดูเหมือนมันจะ รองรับนะครับ เพราะไปหารูป Intel มันขึ้น JEDEC 1066 เลยไม่แน่ใจเลยว่ามันเป็นที่บอร์ดหรือไม่ ครับผม > <

Comment

Working...
                                X