Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lanovo g40 i3 r5 m230 up driver แล้วทำไมมเป็น 8500m ครับมึนตึ๊บ

Comment

• ใช่ครับ เป็นตัว intel + AMD

win8.1 นะครับ

Comment

• ของผมเป็นเหมือนของพี่ๆที่ผมอ่านมาเลยครับ
        รุ่นที่ผมใช้คือ Lenovo Z50-75 cpu A10-7300
        ปัญหาที่เจอคือเปิดเครื่องถ้าไม่เสียบปลั้คที่ชาร์จ จะมาค้างหน้า desktop กลัง boot เสร็จ
        ถ้าผมเสียบที่ชาร์จ จะเล่นได้ปกติ
        ตอนนี้มีวิธีแก้รึยังครับ แล้วมันเป็นที่อะไรหลอครับ

ปล. ถ้าเป็นที่ driver การ์ดจอลองแล้วทั้ง 14.12 Omega และ driver จากหน้าเวบ lenovo (updateวันที่ 1/22/2015) อาการเป็นทั้งสองตัว

Comment

• Lenovo นี่ค้างกันบ่อย
          เพราะแอ๊พที่มากับ Lenovo เปล่า
          พวกโปรแกรมควบคุม

Comment

• ผมลงไดร์เวอร์การ์ดจอใน windows8.1 มันปรับลดแสงหน้าจอไม่ได้ครับ

รุ่น NP300E4Z-t01th ครับ

Comment

• Originally posted by Cold007 View Post
              ของผมเป็นเหมือนของพี่ๆที่ผมอ่านมาเลยครับ
              รุ่นที่ผมใช้คือ Lenovo Z50-75 cpu A10-7300
              ปัญหาที่เจอคือเปิดเครื่องถ้าไม่เสียบปลั้คที่ชาร์จ จะมาค้างหน้า desktop กลัง boot เสร็จ
              ถ้าผมเสียบที่ชาร์จ จะเล่นได้ปกติ
              ตอนนี้มีวิธีแก้รึยังครับ แล้วมันเป็นที่อะไรหลอครับ

ปล. ถ้าเป็นที่ driver การ์ดจอลองแล้วทั้ง 14.12 Omega และ driver จากหน้าเวบ lenovo (updateวันที่ 1/22/2015) อาการเป็นทั้งสองตัว
              Originally posted by V-FrIeNd View Post
              Lenovo นี่ค้างกันบ่อย
              เพราะแอ๊พที่มากับ Lenovo เปล่า
              update ครับ ตอนนี้ผมใช้ driver ที่มาจากแผ่น DVD ในกล่องของ Lenovo อาการเปิดไม่ติดหายไปแล้วครับ
              เป็น driver version นี้ครับ น่าจะเก่ากว่า frame/sec ในเกมก็ทำได้น้อยกว่านิดหน่อยจากความรู้สึก (dota2)

Comment

• K43TA จะใช้ USB 3.0 ต้องลงไดร์เวอร์ก่อนไหมครับ

ใช้ Windows 8.1 x64 อยู่ครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• 8.1 ไม่ต้องลงไดร์เวอร์ USB3 ครับ

Comment

• ผมลอง Copy ไฟล์เปรียบเทียบระหว่างเสียบพอร์ต 2.0 กับ 3.0 ความเร็วเท่ากันเลยครับ 15.x MB/s ผมเลยสงสัยน่ะครับ

Flash Drive Sandisk Ultra USB 3.0 ครับ เห็นคนอื่นเทส อ่าน/เขียน ได้ 80/50 100/20 แต่ของผม 30/1x ลองกับพอร์ตทั้ง 2.0 กับ 3.0 เลยครับ
                    Last edited by deedocmtc; 6 Mar 2015, 14:30:50.

Comment

• ผมนำไปเคลมดีไหมครับแบบนี้ หน้ากล่องบอกไว้ว่า SPEED UP TO 100 MB/s แต่ใช้งานจริงกลับไม่ได้ตามนั้น คือถ้ามันใกล้เคียงกับคนอื่นผมก็ไม่คาใจอะไรเลยครับ นี่ดรอปลงมาแบบน่าใจหาย -*-

Last edited by deedocmtc; 6 Mar 2015, 14:47:07.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        Lenovo นี่ค้างกันบ่อย
                        น่าจะใช่คับ เหมือน power management ของ lenovo จะไม่สมบูรณ์ เท่าที่ใช้มานี่ฟังชันเหมือนไม่ครบแต่ไม่ลงก็ค้าง

Comment

• asus n551zu fx7600 + r9 m280x 4gb ครับ win8.1
                          รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ปัญหาคือเกมส์มองไม่เห็นการ์ดจอครับ เห็นแต่ออนบอร์ด(R7)
                          ผมลงccc ตัวใหม่สุด omegaแล้ว Disable driver signature enforcement แล้ว

ผมมีคำถามมาถาม 4 คำถามครับ
                          1.ที่ตัวเกมส์+dxdiag มองเห็นเป็นการ์ดจอออนบอร์ด นี่เป็นเรื่องปกติรึป่าวครับ
                          2.ถ้าเป็นเรื่องปกติ แสดงว่ามันจะเปลี่ยนเป็นการ์ดจอแยกเองใช่ไหมครับ
                          3.ผมส่งe-mail ไปถามทางasus เค้าให้คำตอบมาว่า ให้ลอง recovery windows ดู ผมควรลองทำไหมครับ
                          4. ที่รูปสุดท้ายในโปรแกรม AMD gaming evolved ทำไมในช่อง Driver ถึงขึ้นว่า not supported for your video card ทั้งที่ผมอัพเดตใหม่สุดไปแล้ว

Comment

• คือซื้อ ACER Aspire E15 E5-551G-T57G
                            มาอะครับประมาณ ธ.ค. เห็นว่าจะ dual graphics ได้ แต่ล่าสุดดันบอกว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ แต่ให้การ์ดจอมาแรง
                            แต่เล่นฮอนมันกระตุกมากอะครับ ไม่ลื่นเลย Spec ก็เหลือๆ ทำตามที่เขาแก้ๆกันในเน็ตก็ไม่หายอะครับ ตอนแรกใช้ Win8.1
                            นึกว่าเป็นที่ Windowns แต่เปลี่ยนมาลง win7 หา Driver จากเน็ตเองก็ยังเป็นอยู่ ตลอดปรับต่ำสุดแล้วก็ยังแลค

***คืออยากทราบว่าตัวนี้ลง Windowns ตัวไหนดีสุดครับ แล้วลง Driverการ์ดจอตัวไหนดี***

***แล้วตัว 115 องศามันคือความร้อนอะไรหรอครับสงสัย ทำไมมันร้อนขนาดนั้นเปิดเครื่องมาเช็คก็ 90 แล้วอะครับ

Comment

• พอดีเพิ่งซื้อ Asus n551zu มาใช้ครับ ผมมือใหม่ เลยอยากทราบว่า R9 m280x มันแรงประมาณไหนหรอครับ ถ้าเทียบกับอีกค่าย
                              Last edited by kenlogos; 10 Mar 2015, 02:22:50.

Comment

• Originally posted by arthitx View Post
                                asus n551zu fx7600 + r9 m280x 4gb ครับ win8.1
                                รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ปัญหาคือเกมส์มองไม่เห็นการ์ดจอครับ เห็นแต่ออนบอร์ด(R7)
                                ผมลงccc ตัวใหม่สุด omegaแล้ว Disable driver signature enforcement แล้ว

[ATTACH=CONFIG]3165499[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]3165500[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]3165502[/ATTACH]
                                ผมมีคำถามมาถาม 4 คำถามครับ
                                1.ที่ตัวเกมส์+dxdiag มองเห็นเป็นการ์ดจอออนบอร์ด นี่เป็นเรื่องปกติรึป่าวครับ
                                2.ถ้าเป็นเรื่องปกติ แสดงว่ามันจะเปลี่ยนเป็นการ์ดจอแยกเองใช่ไหมครับ
                                3.ผมส่งe-mail ไปถามทางasus เค้าให้คำตอบมาว่า ให้ลอง recovery windows ดู ผมควรลองทำไหมครับ
                                4. ที่รูปสุดท้ายในโปรแกรม AMD gaming evolved ทำไมในช่อง Driver ถึงขึ้นว่า not supported for your video card ทั้งที่ผมอัพเดตใหม่สุดไปแล้ว
                                น่าจะปกตินะครับ ของผมมันก็เห็นแค่ R7 แต่ผมลองเล่นเกม Tomb raider ปรับ high 1080p ก็ไม่กระตุกนะครับ

Comment

Working...
                                X