Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bsmura View Post
    สวัสดีครับ เพิ่งจัด acer E15 551G-F4U1 มาครับ ขอเข้ากลุ่มด้วยคนนะครับ

กำลังงมไดรเวอร์ เพราะลง win7 ครับ -*-
    พวกเอพียูหรือซีพียูที่เป็นแบบ CMT (Clustered Multi Thread) ลง 8.1 จะได้ประสิทธิภาพดีกว่าเยอะนะครับ
    รวมถึงเกมใหม่ๆด้วย 8.1 ลื่นและนิ่งกว่า 7

Originally posted by zasaki View Post
    ดีครับท่านประธาน V แน้นแก้ปัญหาดีก่าว driver ก็ตามเวปหลักไปเลย
    ถามหน่อยคับเวลาดูหนังแล้วภาพดำมันไม่ดำสนิดนี่ปรับได้มัยคับ
    ปรับตรงนี้ยังครับ

Comment

• ไม่ชอบ 8.1 เลยอะครับ = ='' ผมว่า 7 มันคือพีคสุดของวินโดว์แล้วง่ะ หรือผมแก่เลยไม่ตามเทคโนโลยีแล้วหว่า อิอิ

ว่าแต่ครับ ตอนนี้ผมใช้ Omega 14.12 ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ

แต่สงสัยเรื่อง Crossfire ครับ ผมเปิด GPU-Z ดูการทำงานของ APU + GPU ทั้งสองตัว แล้วรัน Benchmark ครับ

การ์ดจอมันทำงานทั้งสองตัวพร้อมกัน นั่นหมายความว่ามัน Crossfire แล้วใช่มั้ยครับ? ถ้าไม่ใช่แล้วมันจะดูยังไงครับว่า Crossfire หรือไม่

Comment

ลงไปเมื่อวาน CPU A10 win8.1 ทดสอบมาเกือบ 1 วัน ยังไม่มีอาการค้าง แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกม

Comment

ลงไปเมื่อวาน CPU A10 win8.1 ทดสอบมาเกือบ 1 วัน ยังไม่มีอาการค้าง แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกม

Comment

• 14.12 Omega มันจะค้างๆแปบนึง(ราวๆ2-10วิ แล้วแต่เครื่อง)ตอนไปปลุกการ์ดจอแยก
            ถ้าใช้แต่ APU ก็จะไม่ค้างเลย

Comment

• งบมีอยู่2หมื่น ใช้งานหลักๆ ดูหนัง เล่นเกมonline แปลงไฟล์หนัง sketchupเบาๆ ใช้งานประมานนี้
              เอาตัวไหนดี A กับ b

A 20k
              CPU : AMD A10-5750M (2.50 GHz) กับ A10 -7300 อันไหนเร็วกว่ากัน
              VGA : AMD Radeon HD 8750M เทียบกับค่ายเขียวตัวนี้อยู่ราวๆ gtตัวไหน
              RAM : 4 GB DDR3L
              HDD : 1 TB 5400 RPM
              SIZE : 14 inch จอด้าน hd

B 17k ถูกกว่า 3พันได้
              CPU : AMD A10-7300B (1.90 GHz)
              VGA : AMD Radeon R7 M265 <vga แรงกว่า A หรือป่าวครับ
              RAM : 8 GB DDR3 แรมรุ่นเก่า
              HDD : 1 TB 5400 RPM
              SIZE : 15.6 inch WXGA

ขอรบกวนหน่อยนะ

Comment

• M265 > 8750M ครับ แต่ก็ไม่มาก
                เชียร์ตัวล่างครับ ซีพียูช้ากว่าหน่อย
                แต่เทคใหม่กว่า

Comment

• ขอบคุณครับ ตัวล่างผมเสียดายตรงจอใหญ่ไป

Comment

• ตาวี k43 นี่ถ้าซื้อ Drive Bay มาใส่ hdd มันวิ่ง sata3 ป่ะครับ

Comment

• พี่ๆครับ ผมลงไดร์เวอร์ 14.4 แล้วโหลด AMD Patch มา กด patch แล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึั้นเลยครับ โปรแกรมค้างไปเลยอ่ะครับ ต้องปิดโดย end processes แทนอ่ะครับ
                      run as administrator แล้วก็ค้างเหมือนเดิมครับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรหรอครับ มีวิธีให้แพทได้มั้ยครับ เครื่องผม k53ta ครับ

Comment

• Originally posted by regency View Post
                        ตาวี k43 นี่ถ้าซื้อ Drive Bay มาใส่ hdd มันวิ่ง sata3 ป่ะครับ
                        SATA 2.6 (3 Gb/s) ครับ

Originally posted by veracious View Post
                        พี่ๆครับ ผมลงไดร์เวอร์ 14.4 แล้วโหลด AMD Patch มา กด patch แล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึั้นเลยครับ โปรแกรมค้างไปเลยอ่ะครับ ต้องปิดโดย end processes แทนอ่ะครับ
                        run as administrator แล้วก็ค้างเหมือนเดิมครับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรหรอครับ มีวิธีให้แพทได้มั้ยครับ เครื่องผม k53ta ครับ
                        ปิด User Account Control ของวินโดวส์ 8.1, ปิดแอนตี้ไวรัสดูครับ
                        ถ้ามันค้างสัก 2 นาที ยังไม่ขึ้นอะไรก็ลองรีเครื่องดู เปิด CCC ใหม่ว่ามีเมนูเลือก saving, performance หรือยัง

Comment

• ati hd 4870 ไดร์เวอร์ มันได้แค่ที่ 13.9 Legacy ใช้ไหมครับ
                          เพราะลงตัวล่าสุดไป ไม่มีคลิกขวาให้ตั้งค่า CCC

Comment

• Originally posted by bonuscore View Post
                            ati hd 4870 ไดร์เวอร์ มันได้แค่ที่ 13.9 Legacy ใช้ไหมครับ
                            เพราะลงตัวล่าสุดไป ไม่มีคลิกขวาให้ตั้งค่า CCC
                            ใช่ครับ
                            http://support.amd.com/en-us/downloa...s%207%20-%2064

Comment

• K43TA ลองถอด ASUS Power4Gear ออก (Windows 8.1)
                              ปรากฏว่า เครื่องรันสมูทกว่าตอนลงไว้อีก ลงแค่ ATKPackage กับ EnableOSD พอ

ใช้มาสามปี(ผลิต 06/2011 ซื้อเมื่อ 09/2011) แบตเพิ่งเสื่อม เสียค่าแบตไป 1,140 - -'

Comment

• การ์ดจอผม HD 6470M ได้ลงไดร์เวอร์ 14.4 แล้วผมก็ได้ลง Patch ตามที่ท่าน v-friend เเนะนำ

แต่ก็ไม่สามารถปรับแสงหน้าจอได้เลยครับ

มันพอจะมีทางแก้มั้ยครับ

Comment

Working...
                                X