Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะมีวิธีใส่ graphic switch method ในไดร์เวอร์ใหม่ๆรึเปล่าครับ ใหม่กว่า 14.4(14.100) ขึ้นไปไม่มีเลย พอดีจะใช้กับ mod bios การ์ดจอแยกของ k53ta ถ้าใช้แบบ Switchable Graphics เล่นเกมจะกระตุกมากเลย
    Last edited by raventear; 10 May 2015, 02:54:24.

Comment

• ตอนนี้ไม่มี AMD ในตัวแล้ว เลยไม่ได้ทำไว้เลยครับ
      แต่รู้สึกว่าไดร์เวอร์ใหม่ๆจะตัดส่วนนี้ออกไปหมดเลย ถึงแก้ inf ก็ไม่ได้

Comment

• ใครที่อัพเดทวินโด้8.1แล้วมีปัญหา จอมืดจอกระพริบตอนล็อกออนสกรีนน่าจะเป็นที่การตั้งค่า cccนะครับ ผมลองปรับกลับไปเป็นแบบดั้งเดิมแล้วหายครับ พอไปเซ็ตค่าใหม่ในcccก็กลับมาเป็นใหม่ เลยลองตั้งค่าใหม่ไปทีละจุดดูว่ามันมีปัญหามาจากจุดไหน ของผมมาจากswitchable graphic global setting

ลองเซตค่าตามนี้ดูครับสำหรับคนที่มีปัญหาเดียวกัน
        Last edited by guyoonee; 12 May 2015, 18:37:10. Reason: เอาภาพมาลง

Comment

• เมื่อไร Acer Aspire E5-551G-T57G จะออก Driver มาแก้ปัญหาการ์ดจอหน่อ

ทรมานจีจี T_T เล่นไรกระตุกหมด

Comment

• รอดูว่าปลายปีนี้ amd จะมี nb ตัวใหม่ออกมาขายอีกป่ะ ช่วงนี้ดูแล้วขาดๆเกินๆ

เล็งASUS-X550ZE-XX047D ไว้ ว่าจะมาแทน K53T เดิม การ์ดจอที่ติดมาก็ไม่แรงเลย

จะโดดไป ASUS N551ZU-CN024H ราคาก็***งกันเกิน

Comment

• รุ่นหมื่นกว่าบาท ขอเป็น Carrizo ไม่ต้องใส่การ์ดจอแยกมาก็พอและ
              การ์ดจอสัก 500shaders+ 16rops

Comment

• dell n4110 ลงไดร์เวอร์ เวอร์ชั่น 14.12 (Intel + amd ) แล้วตอนเปิดเครื่องมันจะจอดำก่อนเข้าวินโดว์นานอะ มีวิธีแก้มั้ยคับ

Comment

• ขอสอบถามนะครับ พอดีผมใช้ asus K43TK แล้วลง BIOS Firmware ที่แชร์แรมไปให้ apu แต่หลังๆมานี่เกมใหม่ๆไม่ซัพพอท duel graphic เลย กระตุกมาก ต้องมาใช้การ์ดจอแยก 7670m ตัวเดียวถึงจะลืน
                  พอหลังจากใช้การ์ดจอแยกมาตลอด ก็นึกเสียดายแรมที่แชร์ไปให้ apu เพราะไม่ได้ใช้ มันมีวิธีปิดการแชร์แรมไหมครับ หรือสามารถลง BIOS Firmware เดิมทับไปได้ไหม ขอบคุณครับ

Comment

• Z50 75 update bios (05 05 2558)จากเวป Lenovo ตอนนี้ถอดที่ชาร์ต แล้วไม่ค้างแล้วครับ

Comment

• Originally posted by kshase View Post
                      Z50 75 update bios (05 05 2558)จากเวป Lenovo ตอนนี้ถอดที่ชาร์ต แล้วไม่ค้างแล้วครับ
                      up แล้วหายเหมือนกัน -/\-

Comment

ใครใช้รุ่น E5-551G-T4A3 บ้างครับ เปิดเครื่องมา 100 องศาเลย แบบนี้เอาเข้าศูนย์แก้ไขอะไรได้มั้ยครับ หรือมันเป็นปกติของรุ่นนี้

Comment

• ตอนนี้เครื่องเก่ากลับบ้านเก่าแล้วครับ อยากสอบถามท่านๆมีงบ 20,000.- +-3,000.- มีรุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ เน้นการ์ดจอแยก AMD ที่เล็งไว้
                          https://www.jib.co.th/web/index.php/...070--59438318-
                          ขอบคุณครับ

Comment

• การ์ดจอแยก M265X ขึ้นไปก็โอล่ะครับ

Comment

• ขุดเน็ตบุ๊ค AMD C-50 มาใช้ ยังรู้สึกเร็วกว่าแท็ปเล็ต Atom Z2760 แฮะ ไม่ค่อยค้างสะดุดหยุดแบบ Atom

Comment

• ท่าน V-FrIeNd คับ k43ta ผมโหลด driver Catalyst 15.5 Beta มาลง ปรากฏว่าไม่ค้างแล้วฮะ แต่พอไปเล่น GTA V ปรับ High performance แล้วมันไม่สลับการ์ดจอไป HD6650M ทำให้กระตุุกมาก ต้องถอยกลับมา 14.4 เหมือนเดิม ต้องปรับ switchable graphics method เอา แต่ในเกม gta v พอใน setting ปรับกราฟิกเป็น directx 11 ปรากฎว่าฉากหลังภาพแตก ต้องปรับเป็น directx 10.1 ถึงจะภาพปกติ ใน driver 14.4 ตอนฉากขับรถจะกระตุก แต่ถ้าเดินเฉยๆ จะลื่น แล้วทำยังไงถึงจะใช้ 15.5 แล้วสลับการ์ดจอคับ เพราะผมเคยลอง driver 15.4.1 beta บน pc การ์ดจอ hd5750 ฉากตอนขับรถปรากฎว่าลื่นขึ้น เพราะ ก่อนหน้านี้ใช้ 14.12 ฉากขับรถจะกระตุกคับ
                                Last edited by ji123; 7 Jun 2015, 23:16:51.

Comment

Working...
                                X