Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้อ่านมานานล่ะ

ดันไปครับ

เลิกใช้มันดีกว่า ยี่ห้อนี้ (แต่ของผมเหลือฮาร์ดดิสก์ เหลือ 4 ปีกว่าๆ กะ DVD-RW เวรกรรม)

Comment

• Originally posted by greatmazinga View Post
      ไม่ได้อ่านมานานล่ะ

ดันไปครับ

เลิกใช้มันดีกว่า ยี่ห้อนี้ (แต่ของผมเหลือฮาร์ดดิสก์ เหลือ 4 ปีกว่าๆ กะ DVD-RW เวรกรรม)
      HarddiskกับCD-Driveไม่น่าหนักใจครับไม่กี่เดือนราคาก็ลงแล้วถ้าเสียหาซื้อใหม่ได้ง่ายแถมได้ความจุมากขึ้นในราคาถูกลงด้วย แต่สำหรับMainboardนี่สิครับเสียทีถ้าประกันชุ่ยมันหาทางตัดประกันเราจะซื้อใหม่ก็ไม่ได้เพราะsocketนี้เขาเลิกทำ อาจจะได้ทิ้งกันยกชุด(ไปหามือสองก็ไม่รู้จะไว้ใจได้แค่ไหน)

Comment

• DCOM ผมมีแต่ DVD-RW ที่เฉยๆ แต่ HDD นี่ทนไม่ไหวครับมันเคลมโคตรนานแถมไม่มีสำรองใช้ให้อีก

Comment

• รับทราบครับ
          เมื่อก่อนชอบแนะนำให้เพื่อนซื้อเลยนะ Dcom เนี่ย
          แต่ช่วงหลังๆ มาท่าทางจะไม่ไหว

Comment

• ช่วยดันงับ สำหรับบางพื้นที่นะงับผมว่า

Comment

• อย่ามองแง่ร้ายครับ มีข่าวดีบ้างแล้วนะครับ นานๆเจอที
              http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post3795665

Comment

• ผมก้อเจอกับตัวเองเลยครับไม่นานมานี้
                เรื่องมันมีอยู่ว่า psu ของผมมันเสียก้อเลยให้น้องไปชื้อก้อเครื่องมันเก่าแล้ว ชื้อ psu ยี้ฮ้อไรก้อไม่เป็นไรมั้ง เครื่องเก่ามากพิมงานได้อย่างเดี่ยว เกมเลงได้แต่ยิงใข่กบ psu ที่ชื้อมาครับ ของ Gview 450w ก้อใช้ได้อยู่ได้เรื่องมันมีอยู่ว่า ใช้ได้ 14 วัน เท่านั้นครับ ผลคือเปิดไม่ติด งับ แล้วก้อ ก้อพอมีความรู้เรื่องเซค psu ก้อลองเชคมันก้อเสียจริงๆ ก้ออะไปเครม ที่the mall รามคำแหง ก้อนโยบาย เสียตัง 50 บาท อะก้อไม่เป็นไร เสีย ตังไป เราจะติดต่อกลับไปใน7วันนะครับ อะรอไป พอวันที่ 7 ก้อโทรมาจริงๆ แต่ของที่ได้ สิครับ Gview 450w ไหงกายเป็น San 420w(สถาพเก่าโครต) กำไหงงั้นหละ อะก้อไม่ได้ว่าไร 420 w ก้อได้อยู่หละเคื่องเก่าหละ ก้อเอามาใช้ พอใช้ได้อีก 7 วันเท่านั้น เสีย อีกแล้ว กำ เอาไป เครมอีก เสีย อีก 50 บาท + รอบแรกก้อ 100 บาทหละ ตัว psu 450 บาท นะครับอะอีก 7วัน เอามาใช้ ได้ 7 วันก้อเสียอีก คราวนี้ เปลี่ยน ยี้ฮ้อ อีกแล้วกำ เป็น UYFG 420w(สถาพเก่าโครต) ใช้ได้ 5 วัน เสียอีกแล้ว กำกำ ความอดทนหมดหละครับไม่เครมหละ ชื้อใหม่ดีก่า ตอนนี้ จบหละครับ ชื้อ ใหม่หละครับ ใช้มา 20 วันหละ ไม่มีปัญหาอาไร
                ก้อเขียนมาเล่าให้ฟังครับ งง กะการเครมของของมันจริงๆ ชื้อ รุ้นไหนได้รู่นใหม่+สภาพผ่านสมรภูมิ + เสียตังจนเท่ากับของใหม่ หรือว่ามันจะกินตังเราไปเรื่อยๆ

Comment

• เมื่อก่อนประทับใจมาก
                  แต่เมื่อได้ยินเช่นนี้ confirm จากหลายๆท่าน
                  มันเลว(ร้าย)จริงๆ

Comment

• ดีกาก

Comment

• ดัน

Comment

• แย่จริงๆก็เคยเป็นตั้งแต่แรกๆโน้นเลยซื้อคอมมาใหม่ๆพี่แบกลงมายังไม่ทันกลับทีมันมีปัญหาคือ DiskDriveA แต่ก่อน Flashdrive ยังไม่เป็นที่นิยมและราคาสูงมากแล้วพอดีตอนนั้นคอมซื้อมาใหม่ๆเลยมีปัญหาพอดียังไม่ถึง 3 วันด้วยซ้ำตอนซื้อไม่ได้ลองเพราะลองไม่ได้เพราะซื้อแยกแล้วประกอบเองก็ให้พี่ที่ทำเป็นแกะออกไปแล้วเอาไปให้ที่ศูนย์ก็จำไม่ได้แล้วว่ากี่วันได้ของกลับแต่ว่ามันไม่ค่อยได้เรื่องอ่ะเราเอาไปให้แทนที่จะเปลี่ยนให้เลยมันลีลาไรมันไม่รู้เอาไปเปลี่ยนอยู่หลายรอบเหมือนกัน กว่าจะใช้งานDrive ได้โหแต่ยังดีที่มีชิ้นนี้ชิ้นเดียวที่มันเป็นประกัน D-Com (ศูนย์หาดใหญ่นะเนี่ย)

Comment

• ขุดๆ

Comment

• Originally posted by apiwat99 View Post
                            com7 ห่วยยิ่งกว่า Dcom อีก
                            ผมพึ่งได้ม่าอ่านกระทู้นี้ก็ตกใจสำหรับ Dcom
                            และเมื่อวานผมได้ไปสั่งคอม สเป็ค 50 หมื่นกว่า ไม่รวมจอ เป็นของร้าน Com7 ซะทั้งชุด เวงกำละ
                            Com7 มันห่วยกว่า Dcom จริงๆเหรอเนี้ย แล้วผมควรจะทำยังไงดีอะครับ เขาจะประกอบเสร็จในวัน พุธใกล้จะถึงนี่ซะอีก ที่ช้าเพราะของไม่มีต้องสั่งไปที่ กทม. (ผมเองอยู่เชียงใหม่)

ใครก็ได้ ช่วยคอมเฟิมให้ทีครับ Com7 ห่วยจริงๆเหรอครับ
                            ท้อใจมากๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by Daitaro2 View Post
                              ผมพึ่งได้ม่าอ่านกระทู้นี้ก็ตกใจสำหรับ Dcom
                              และเมื่อวานผมได้ไปสั่งคอม สเป็ค 50 หมื่นกว่า ไม่รวมจอ เป็นของร้าน Com7 ซะทั้งชุด เวงกำละ
                              Com7 มันห่วยกว่า Dcom จริงๆเหรอเนี้ย แล้วผมควรจะทำยังไงดีอะครับ เขาจะประกอบเสร็จในวัน พุธใกล้จะถึงนี่ซะอีก ที่ช้าเพราะของไม่มีต้องสั่งไปที่ กทม. (ผมเองอยู่เชียงใหม่)

ใครก็ได้ ช่วยคอมเฟิมให้ทีครับ Com7 ห่วยจริงๆเหรอครับ
                              ท้อใจมากๆๆๆๆๆๆ
                              ขอนแก่นห่วยมาก ที่อื่นไม่ทราบแต่คงไม่มีอะไรเกินDcom

Comment

• Originally posted by xman2029 View Post
                                เหอๆ ที่จังหวัดมหาสารคามประกัน DCOM หมดเลยอ่ะทุกร้านด้วย ขนาดjibยังdcom
                                อยู่สารคามเหมือนกันเหรอครับ

Comment

Working...
                                X