Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเขียนต่อให้พี่เจ้าของกระทู้ครับ ซึ่งตอนนี้บอดมันได้เกิดปัญหาขึ้นอีกแล้ว ที่จริงเป็นตั้งแต่ตอนไปรับแล้วคือ
    biosมันรวนรวนไงไม่รู็ พอมาเปิดอีกวันดันหายเลยไม่ได้แอะใจอะไรมาก พอผ่านไปประมาณ3เดือนเน่าเลยครับ
    เครื่องเข้าbiosไม่ได้รวนมากเลยที่เนี้ย พอเอาไปเครม กับไอ้เด็กใหม่ผู้ชายตัวดำดำพูดจาเหมือนพวกไร้การศึกษา
    มันก็ส่องดูไปเจอรอยขีดด้านล่างนิดนึงมันทำท่าเหมือนกูชนะแล้ว แล้วรีบชี้ตรงนั้นมาให้ทันที ผมถามมันว่ารอยแค่นี้
    มันทำให้มีปัญหาได้หรอ มันบอกอาจเป็นไปได้ ผมเลยตอบกลับไปว่างั้นไม่เครม มันก็ถามมาอีกว่าแล้วถ้าไม่เครมแล้วจะเอาไปทำอะไร พอดีผมรู้จักพี่กอลฟช่างที่ร้านtkพี่เค้ามีฝีมือดีมาก ผมเลยอยากเอาลงไปให้พี่เค้าดูว่ารอยนี้มันเกิดปัญหาได้ไหม ผมเลยบอกมันกลับไปว่าเด่วเอาไปให้ช่างข้างล่างดูก่อน มันไม่ยอมคืนบอดมาแล้วบอกว่า
    ช่างที่อื่นไม่มีความชำนาญ เท่าช่างของเราหรอกครับ ผมนี้แบบโมโหจนไม่รุ้จะทำยังไง แล้วก็เก็บบอดผมไป
    เงินก็เงินของผมทำไมผมเอาของผมคืนไม่ได้ มันเป็นใคร แล้วได้ใบเครมมัน เขียนไว้ว่ามีรอยขีดนิดหน่อย
    ผมถามแกล้งมันว่าอย่างนี้โดนตัดประกันยัง มันบอกไม่รู้ต้องให้ช่างดูก่อน ผมรู้เลยว่ามันคงตีดประกันแน่
    เพราะรอบที่แล้ว ช่างมันโทรมายัดเยียดความผิดให้ผมบอกตรงนู้นไหม้ตรงนี้มีรอย ผมก็งงของกูไปใหม่ใหม่เป็นไปได้ไง พอไปรับของกลับมาสภาพอย่างจัญไร ไปดูที่หน้า1ได้เลยครับ รอผลอาทิดนี้คงรู้
    นี่ใบเสร็จครับ

ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมไม่ยอมให้อัพรุ่นวะ ขนาดของไม่มีมันยังไปหามาได้
    Last edited by Jakreeza; 4 Nov 2008, 17:02:23.

Comment

• เวง เมื่อวานผมสั่งคอมร้านใกล้บ้าน จะสั่ง E8500 กับ P5Q PRO ผมย้ำเลยนะว่า ต้องเอาประกันดีคอมเท่านั้นนะ!!!

วันนี้มาเจอกระทู้นี้ มะกี้เลย ผมโทรยกเลิกเลย เปลี่ยนเอาประกันน้องซิน แทน

(ดีนะบุญยังช่วย มาเจอที่นี่ก่อน)

Comment

• ดันขึ้นไป ดีเรื้อน

Comment

• เลวคอม เกลียดมัน

Comment

• ผม เชื่อว่าคนของดีคอมเคยมาดูกระทู้นี้ แต่ก็ยังนื่งเชยไม่มาตอบอะไร

Comment

• ผมว่าลองแจ้งทาง สคบ. ดีไหมครับ เห็นคนในเว็บนี้ก็เคยแจ้งแล้ว ก็ได้รับความเป็นธรรมแล้วครับ ระหว่างนั้นก็ถ่ายรูปเก็บไว้เป็นหลักฐานด้วยครับ ว่าของที่ก่อนเปลี่ยนกับหลังเปลี่ยนมาแล้วสภาพเป็นยังไงบ้าง
              น่าเห็นใจจริงๆ บอร์ดก็ซื้อมาแพง แต่ต้องมาเจอกับ เลวคอม ขอให้บริษัทมัน........ชิบหายๆๆๆ

Comment

• ช่วยๆกันแพร่ไปน่ะ

พวกนี้ต้องเอาให้เข็ด รายอื่นจะได้ไม่กล้าเอาเยี่ยงอย่าง

เดี่ยวนี้ไม่ใช่เมื่อก่อน....อินเตอร์เน็ตเขามีกัน แปปเดียวก็รู้กันเพียบแล้ว

Comment

• ผู้บริหาร ดีคอมมาเห็นกระทู้ยาวๆ นี้คงปลื้มน่าดู
                  ช่วยๆกันดัน เอาไว้ลงกินเนสบุ๊ค

Comment

• มาดูกันได้เลยครับ

Comment

• ดันไปอย่าให้ขาดครับ อิอิ

Comment

• เป็นผมนะ คนรับเคลมกลิ้งไปแล้วครับท่าน

Comment

• ดัน

Comment

• อัพเดทล่าสุดครับ โทรไปถามทางดีคอมแล้ว ไม่โดนตัดประกันนะครับ แต่ไม่มีของเปลี่ยนให้
                            จะซ่อมให้แทน ผมเซงเลยครับ ทำไมไม่ให้อัพรุ่นไม่เข้าใจ จะเขี้ยวไปถึงไหนเสียเวลาด้วยแล้วถ้าเกิดซ่อมแล้ว
                            กลับมาเน่าแบบของเก่าอีกใครไม่เห็นไปดูหน้าแรกนะครีบ ให้ผมทำไงละที้เนี้ย

เซงและเซง

Comment

• กรณีที่ตรวจพบว่าสินค้าเสียจากการใช้งานปกติ บริษัทฯ มีรูปแบบการบริการ ดังนี้
                              เปลี่ยนด้วยสินค้ารุ่นเดียวกัน
                              เปลี่ยนทดแทนด้วยสินค้ารุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกัน
                              โดยบริษัทฯ จะแจ้งให้ลูกค้าทราบก่อนเปลี่ยน สินค้า
                              เสนอการ Upgrade สินค้า
                              ซึ่งลูกค้าจะได้สินค้าที่มีเทคโนโลยีดีกว่ารุ่นเดิม โดยลูกค้าจ่ายเงินส่วนต่างที่เพิ่มขึ้น
                              ซึ่งบริษัทฯ จะโทรแจ้งลูกค้า เพื่อรับทราบและยืนยันการ Upgrade ก่อนทุกครั้ง
                              ถ้าลูกค้าประสงค์จะรอสินค้า
                              บริษัทฯ จะแจ้งกำหนดของการเข้าสินค้า โดยประมาณให้ลูกค้าทราบ
                              และจะแจ้งให้ลูกค้าทราบถึงความคืบหน้าเป็นระยะๆ

ไม่เห็นมีเขียนว่าซ่อมเลย เห้อ

Comment

• เมื่อวันที่22/10/51 ยกคอมไปเช็คที่ JIB พันทิปมันไม่บูตเขา windows ช่างบอกว่า HDD(DCOM) เสียต้องเครมเขาบอกว่าประมาณ1-2อาทิตย์ อ้าว...แล้วตูจะใช้อะไรเพิ่งประกอบมาไม่ถึงเดือนกําลังเห่อเครื่องแรกซะด่วย แล้วผมก็ยกเครื่องกลับผมคิดว่าคงนานแน่เลยแวะชั่น2ซื่อ HDD 500gb(DCOMอีกเเล้ว)ใหม่ผ่านมา1อาทิตย์ผมลองโทรไปเช็คดูเขาบอกว่าของยังไม่ใด้ รอต่อครบ2อาทิตย์วันที่5/11/51ผมโทรไปอีกรอบเขาบอกว่าของหมด?เขาบอกต้องรอของจากสิงค์โปรผมก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าเขาบอกว่าต้องรออีก2อาทิตย์ ดีที่ผมคิดถูกไม่งั่นอดใช้คอมยาว
                                ผมยังเหลือ DVD-R 2ตัว กับ CPU AMD อีกตัวที่เป็น DCOMหรือ...คอม

Comment

Working...
                                X