Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้น้องไปเอาบอร์ดแล้วครับ เซ็งกว่าเดิมครับ เอามาแล้วเปิดติดครับแต่ไม่บูส เข้า BIOS ก็ไม่ได้ ยังไม่ทันเข้าก็ดับเซ็งเป็ดเลยครับ พี่น้อง dcom ทำอะไรของมันอีกวะเนี่ย
    ส.ค.บ ก็ไมเห็น่ติดต่อมาสักทีชักช้าจริงๆ ประเทศไทย

Comment

• เห็นใจคับเรื่องแบบนี้ไม่โดนกับตัวเองไม่รู้หรอกครับ

Comment

• กลับมาก็เน่าอีก
        ได้ใจจริงๆ dcom

Comment

• สคบ.ทำไรอยู่เนี้ย ผู้บริโภคโดนเอาเปรียบเห็นๆ ทำไมช้าจัง ประกันแบบนี้ต้องแบนมันครับ ให้มันไม่มีรายได้ไปเลย รวมตัวกันไม่ซื้อของจากบริษัทนี้ ดูสิเงินเค้าจะหามาจากทางไหน

Comment

• สงสัยมันคงไม่อยากจบ เอาให้เป็นคดีตัวอย่างเลยครับ

Comment

• ดัน ต่อให้เห็นกันทั่ว

Comment

• เคยส่งบอร์ดเคลมเหมือนกันคับ ตอนส่งเคลมเราก็พลิกแล้วพลิกอีกว่ามีอะไรผิดเฝื่อนไขประกันมั้ย

เพราะบอร์ดซื้อมาได้ราวๆ14วันเองคับ ใหม่เอี่ยมเรี่ยมๆ พอส่งเคลมไปได้สักอาทิตย์ โทรไปถามเขาก็ว่าเคลมไม่ได้

เพราะมีชิพไหม้ เราก็เอ๊ะอะไรว่ะ ก่อนส่งเราก็ดูแล้วพลิกแล้วพลิกอีกว่ามีอะไรไหม้มั้ย แน่ใจว่าไม่มีอ่ะ แต่เขาบอกเราว่ามีชิพไหม้ได้ไง

งงไปที มันไหม้กลางทางได้ด้วยหรอ ประกัน*****ๆแบบนี้ไม่ต้องไปซื้อมัน ตอนนี้หนีไปใช้เจ้าอื่นแล้ว

เสียดายที่คบหากะดีคอมมา10ปี หมดความไว้วางใจกันก็รอบนี้ จะคอยดูยอดขายมันตก สาปส่งไปเลย

Comment

• ผมเคยส่งเมนบอดไปเคลมครั้งหนึ่ง คือว่าตอนนั้นกำลังแฟลชไบออสพอดีว่าไฟที่บ้านดับพอดีเลยบู๊ทเครื่องไม่ได้ บอร์ดรุ่นเก่าหน่อยหนะครับไม่มีแฟลชคืนอัตโนมัติ ประมาณ7วันได้ของกลับมาก็เปิดเครื่องบู๊ทเข้าได้ตามปกติ แต่เอ๊ะเสียงอะไรแปลกๆบนบอร์ด เปิดฝาเคสดูทำไมพัดลมมันหมุนๆหยุดๆหว่า พัดลมเล็กที่ติดกะชิพบนบอร์ดหนะครับ ไอ้ตอนส่งไปไม่เห็นมันเป็นนี่นาหรือว่าพัดลมเสียหว่า เลยซื้อพัดลมตัวเล็กถูกๆไม่มียี่ห้อมาลองใส่เองเลย อาการเดียวกันอีกไม่ได้เป็นที่พัดลมนี่หว่า ผมเลยถอดพัดลมออกเปิดฝาเคสไว้เลยไม่ส่งเคลมแล้วพอดีช่วงนั้นกำลังติดเกมอยู่หนะครับหุหุ

Comment

• กระทู้นี้ ฮอตจริงๆครับ
                    อิอิ

Comment

• ดัน

Comment

• เมื่อก่อนดีสมชื่อ ตอนนี้ไม่รู้ครับ

Comment

• เป็นงัยแล้วครับ ความคืบหน้า

Comment

• สงสัยใช้ของ DCOM ต้องถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานก่อส่งเคลม

Comment

• ล่าสุดผมเอาบอร์ดไปเคลมดองไว้เดือนกว่าแล้วโทรกลับมาว่าหารุ่นของผมไม่ได้จะเปลี่ยนรุ่นใหม่ให้แต่ลดรุ่นลดเกรดแล้วผมเลยต่อรองเพิ่มเงินอัพรุ่น Dcomไม่ให้อัพครับแบบนี้เรียกว่าเอาเปรียบผู้บริโภคไหม
                              **ถ้าจะเอารุ่นเดิมก็รอต่อไปถ้าจะเอาเร็วต้องยอมเอาตัวต่ำกว่า

Comment

• เซ็งเปดดดด DCOM

Comment

Working...
                                X