Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้จอแอลซีดีของเอเซอร์รุ่น AL1716 17" ซื้อพร้อมชุดคอมเอเซอร์ 35000 ซื้อเมื่อ2ปีที่แล้ว ไม่นานมานี้ จอแอลซีดีเสีย ผมก้อเลยเอาเครื่องไปให้ร้านที่ซื้อ (นอร์ท เทริน ออโตเมชั่น ซิสเต็ม พะเยา ) ซ่อมเข้าบอก่าต้องส่ง0ที่กรุงเทพ (ผมอยู่พะเยา )ผมก้อโอเคนะคับ ส่งก้อส่ง ที่จริงผมว่าถ้าซ่อมไม่ได้ จะซื้อจอใหม่ หกพันกว่าบาท ผมเอาจอทิ้งไว้ ไม่เกิน 2 อาทิตย์ของมาเรียบร้อย ทีเเรกก้อคิดว่าเสียเงินเยอะ พนง บอกว่าแค่ 300 บาทเอง เพราะว่าเราต้องเสียค่าขนส่ง งบเหลือก้อเลยซื้อแรมซะ 555 (เกี่ยวไรกับดีคอมมั้ยเนี่ย )

Comment

• อัพเดชความคืบหน้าครับ ตัวที่มันให้มาใหม่ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ ต้องเอาไปย้ำพวกขั้วต่อไฟ บอร์ดต่างๆครับเพราะมันหลวมมา ตอนนี้ก็ใช้ได้ยังไม่มีปัญหาครับ ยังไม่เเสดงอาการอะไรแต่ก็ยังเซ็งอยู่ครับว่า ถ้ามีปัญหาอีกจะทำไง
      เพราะตอนนี้ BLITZ ไม่มีของในสต็อคที่ดีๆเหลืออยู่เลยครับ ใครกำลังคิดจะซื้อของดีคอมคิดดูดีๆนะครับ จะได้ไม่เป็นแบบผม ขอเตือนไว้ด้วยความหวังดีครับ สุดท้ายก็จบลงด้วย ความดีหรือเปล่าวก็ไม่รู้ รอของนานหลายเดือนมากๆ

Comment

• ดันต่อครับเรื่องยังไม่จบ หลังจากผมเคลมบอร์ดได้เดือนกว่าแล้ว ส่งเคลม27มิถุนา จนถึงวันนี้Dcomบอกต้องรอ"ไม่รู้จะนานขนาดไหนทางเราก็ตอบไม่ได้" จากที่ดูDcomต้องการตัดประกันไหมครับทำแบบนี้(ดองจนหมดประกัน)

Comment

• ดันให้ทั่วถึงครับ

Comment

• รายงานความคืบหน้าหลังจากCom7และDcomร่วมกันดองผมบอร์ดมาเป็นระยะเวลาเดือนกว่า สองวันก่อนผมแจ้งไปว่าขออัพเกรดรุ่นซึ่งเสนอไปตามนี้

P5K SE เพิ่มเงิน 500บาท บอร์ดเก่าประกันเดิม
            P5N-E SLI เพิ่มเงิน ตอนแรกDcomแจ้ง2500+7% ก็นับว่าราคาสูงแล้ว

แต่ภายหลังCom7ก็confirmกลับมาเนื่องจากผมซื้อผ่านร้านCom7 ได้แจ้งผมใหม่เป็น2600+7%
            (ราคากลับไม่ตรงกัน ผมโทรกลับไปDcomได้คำตอบที่ว่าตอนแรกแจ้งราคาผิด)

ผมเลยมาคำนวณว่าถ้าขึ้นไปขึ้นมาแบบนี้กว่าจะถึงผมบอร์ดไม่ราคา3000บาทเลยเหรอครับ
            ASUS LGA 775 P5N-E SLI NVIDIA nForce 650i SLI 3 Yrs. 3730 <<<<< ราคามือหนึ่งก็เท่านี้เอง

ถ้าอัพเกรดในราคา 2500+7% = 2675บาท ซึ่งก็นับว่าแพงและตีราคาบอร์ดเดิมผมซึ่งไม่ต้องการเปลี่ยนรุ่นแต่เนื่องจากDcomหาให้ผมไม่ได้เองผมให้เวลามาแล้วเป็นเดือนแต่เขาไม่รับผิดชอบอะไรเลย

กลับให้คำตอบว่าตีราคาบอร์ดของผมจากประกันที่เหลือคือ 1ปีสรุปคือราคา 2600+7% = 2782บาท ราคาบอร์ดเดิมผมจะเหลือ948บาทซึ่งผมก็แจ้งเรื่องกลับว่าไม่เปลี่ยน ถ้าเป็นคุณคุณจะเปลี่ยนไหมครับ?

**บอร์ดเดิมผมรุ่น P5ND2-SLI เขาเสนอรุ่น P5NSLI(บอร์ดเก่า,ไม่ต้องเพิ่มเงินแต่เกรดต่ำกว่า)

**สรุปแล้วผมคนนึงที่เจอการservice ของDcomที่แย่มากกับตัวจึงมาบอกต่อสำหรับผู้ที่จะใช้ประกันhardwareของบริษัทแย่ๆ มีประวัติตัดประกันลูกค้าเอาดื้อๆ ห่วยๆแบบนี้(Dcom)ว่าพิจารณากันดูนะครับ
            Last edited by cabalistic; 6 Aug 2008, 16:19:01.

Comment

• กระทู้แห่งความเจ็บใจ ของแพงแต่ประกันเน่าน่ากลัวจริงๆ

Comment

• ขุดๆ กระทู้นี้ต้องไม่ตก

Comment

• dun

Comment

• เคยเจอกับตัวแรม Kingmax
                    มันบอกเมนบอร์คุณทำแรมมันไหม้มันไม่รับประกัน
                    เอ้าา แล้วไมเมนบอร์ยังใช้ได้ละครับ ผมก็เถียงมันไป
                    เพราะเราก็ไม่เห็นมันจะไหม้ตรงไหนเลยซักนิด
                    มันบอกว่าดูดีๆ มีรอยดำๆใน Layer ของแผงแรม
                    ไอ้***แม่งตาเทพจริงๆเล้ยยยยยยยยยยย
                    เราก็ถามว่าบอร์ดเราทำพังแล้วทำไมใส่แรมตัวอื่นก็ใช้งานได้ดีละ Kingmax รุ่นเดียวกันเลย
                    มันบอกไม่รู้ครับ ยังไงก็เคลมไม่ได้ ผิดเงื่อนไขการรับประกัน

กรรมของผม เกลียดไปอีกนาน D com เลิก เกลียด ผมต้องควักเงินซื้อแรมให้ลูกค้าเองเลย
                    อย่าไปใช้มันครับ แรมตัวนั้นผมเขวี้ยงใส่เค้าเตอร์มันไปแล้ว สุดๆ แม่งไม่มีความรับผิดชอบเลย

ลูกค้าผมซื้อไปให้ลูกเล็กๆเล่น ลูกเขาคงเอาไปอัดไฟครับ จะได้ยิงไข่แรงๆ เล่นซะแรมมันไหม้เลย

เห้ออออ ง่ายๆครับ .."ผมเกียดดีคอมเข้ากระดูกดำครับ"

Comment

• เข้ามาฟังและช่วย

ดันน

Comment

• ต้องประจานแล้วแบบนี้

Comment

• ดัน

Comment

• ดี กาก

Comment

• ดัน

Comment

• ดันๆ

Comment

Working...
                                X