Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าแล้วคับ พี่น้อง

CPU ประกัน Dcom ซะด้วยสิ -*-

อย่างอื่นรอดไป!!

ดันไปคับ

เผื่อคนที่เข้ามาทีหลังแล้วไม่รู้ ได้ไหวตัวทัน^^

Comment

• ผม d com ยกเครื่องเรย

เหอๆ

แต่ตอนน้ยังไม่พัง

ลุ้นอยูให้มันรอดจนหมดประกันทีเถอะ-*-

ยังไม่เคยมีประสบกานเรื่องเคลม

แต่ที่โดนไปจาก ดีคอม

คือ ราคา

แพงสัสๆเรย-*-

Comment

• เข้ามาโดนเป็นเพื่อนครับ เคยส่ง blitz extreme ไปเคลมเหมือนกัน (1 อาทิตย์ได้ของ) กลับมายิ่งเน่ากว่าเดิม แต่สภาพไม่ถึงกับ จขกท นะครับ เลยติดต่อกับเพื่อนที่อยู่ใน asus ว่าจะทำไงได้บ้าง สุดท้ายก็ได้ตัวใหม่ ไม่มีปัญหาอีกเลย

ตอนนี้จะซื้ออะไร ผมจะถามก่อนเลยว่า Dcom ป่าว 55555+

Comment

• ไม่มีครัยๆอยากมีปัญหา ถ้าปัญหามานมะเกิดกะเรา ช่ายมะคร่ะพี่ สู้ ๆๆๆ

Comment

• ดัน

Comment

• ไม่ได้ซื้อของมันนานแระคับ แต่ไม่ได้เพราะมันห่วยอ่ะไร เพราะซื้อของประกันอื่นมากกว่า

ยิ่งมารู้ว่าเป็นแบบนี้ เลิกซื้อเลยครับ แบบนี้ ขอบคุณที่มาเตือนกัน

ม่าก่อนอะไรๆก้อต้อง ดีคอม

เด่วนี้ ไปไกลๆดีคอม

Comment

• อืม....ผมหลงคิดว่า ดีกว่าที่อื่นซะอีก (ต้องเปลี่ยนความคิดใหม่แล้ว)

Comment

• เมนบอร์ดผม ASUS P5ND2-SE ของ Dcom ใช้ยังไม่ถึงปีเลยครับ

เจ๊งไปแล้ว เปิดแล้วดับเฉย เปิดได้สักประมาณ 2-3 วินาที แล้วก็ดับ

ไม่รู้ว่ากับอะไร

Comment

• Originally posted by bandit_m View Post
                    เมนบอร์ดผม ASUS P5ND2-SE ของ Dcom ใช้ยังไม่ถึงปีเลยครับ

เจ๊งไปแล้ว เปิดแล้วดับเฉย เปิดได้สักประมาณ 2-3 วินาที แล้วก็ดับ

ไม่รู้ว่ากับอะไร
                    รีบเอาไปเคลมครับแล้วระวังเรื่องลดเกรดด้วยเพราะDcomถนัดมากเรื่องแบบนี้ ก่อนเอาไปเคลมทำหลักฐานไว้ดีๆนะครับว่าบอร์ดท่านสภาพเป็นยังไงเดี๋ยวเจอระบบตัดประกัน(ทำไหม้)แล้วจะหนาว

ของผม P5ND2-SLIครับ เป็นเหมือนกันพอเอาไปเคลมดองไปเป็นเดือนโทรมาบอกว่าต้องเปลี่ยนรุ่นใหม่แล้วเสนอ P5NSLIมาแทน ซึ่งราคาต่ำลงเท่าตัวแล้วไม่ใช่ของใหม่ด้วยแบบนี้เรียกประกันชุ่ยครับ

Comment

• อยากกระทืบหน้าไอคนที่ผิดที่สุด

Comment

• ดัน

Comment

• พึ่งเคมเมนบอร์ดp5kr ต้นเดือนที่ผ่านมา ซื้อมาประมาณ3เดือน เฟรตไบออสแล้วค้างเลยเอาไปเครม ได้ของเก่ามา ฝุ่นเกาะเต็มเลย ต้องมานั่งเช็ดเอง ลาทีDcom

Comment

• Dcom=หัวดอ

Comment

• ดัน

Comment

• ดันครับ
                                การเคลมแต่ละทีสัยมันเอา teen ทำครับท่าน
                                เหตุการณ์มีอยู่ว่า
                                ตอนนั้นพี่สาวผมไปเคลม m/b (ส่งเคลมประมาณ18วันครับทั้งที่บิลบอกว่าไม่เกิน1วีค)
                                จากนั้นพอไปรับของมันดันเอาบอร์ดGaหรี่มาให้ครับ
                                สภาพสนิมกระจายครับแถมมีรอยคล้ายๆบัตกรีแบบไม่เนียนแถมมาให้ดูต่างหน้าอีกต่างหาก
                                ถามมันว่าตัวเก่าหรือตัวใหม่ มันบอกว่าตัวใหม่ครับท่าน(กรูจะเชื่อดีไหมเอ่ย)
                                พอเอามาเสียบทีแรกก็แต๊บเลยครับท่านแต่ยังพอใช้งานได้อยู่
                                แต่หลังจากนั้นประมาณสองวีค ได้เรื่องเลย คือบอร์ดได้จากพี่สาวไปอย่าสงบ(อาเมน)
                                นี่ยังดีนะครับที่ผมใช้บอร์ดแบบเดียวกันไม่งั้นแบคอัฟข้อมูลก็ยากอีก
                                ตอนแรกว่าจะเอาไปเคลมแต่ก็คิดดูอีกทีเล่นตัวใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
                                เลยไปTKสอยตัวใหม่แต่เป็นประกันของSynnexครับ
                                บอกลาแล้วครับ Dcom งี่เง่าดีแท้

ปล.ตอนนี้อุปกรณ์ทุกชิ้นของผมทุกอย่างเป็นของ Synnex ยกชุดเลยครับ
                                เบื่อหน่ายกับ Dcom น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น Gaหรี่คอม ได้แล้วนะตัวเอง

Comment

Working...
                                X