Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อวานเอาฮาดดิสไปเคลมคับ ศูนย์ DCOM พันทิพชั้น 5

กรอกใบส่งเคลมยื่นที่ช่อง นั่งรอไม่ทันหายเมื่อยเรียกไปรับของเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

อืม.. เล่าสู่กันฟังคับ

Comment

• Originally posted by SantaCruz View Post
      เมื่อวานเอาฮาดดิสไปเคลมคับ ศูนย์ DCOM พันทิพชั้น 5

กรอกใบส่งเคลมยื่นที่ช่อง นั่งรอไม่ทันหายเมื่อยเรียกไปรับของเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

อืม.. เล่าสู่กันฟังคับ
      ขอบคุณครับ ผมแนะนำให้ท่านใช้พวก บอร์ด การ์ดจอ แรงๆด้วยครับแล้วจะได้เห็นดีเองครับถ้า
      ไม่เชื่อก็แล้วแต่ท่าน สำหรับผมถ้า HD ถ้าเครมแล้วไม่ได้ของเลยไม่สมควรที่จะทำบริษัทต่อแล้วครับ
      เพราะมันแค่ของพื้นฐาน

มาอัพเดชนิดหนึงครับผ่านมาหลายวันแล้วยังไม่ได้รับการตอบกลับจาก DCOM และ ส.ค.บ เลยครับ

Comment

• Originally posted by apichate View Post
        ขอบคุณครับ ผมแนะนำให้ท่านใช้พวก บอร์ด การ์ดจอ แรงๆด้วยครับแล้วจะได้เห็นดีเองครับถ้า
        ไม่เชื่อก็แล้วแต่ท่าน สำหรับผมถ้า HD ถ้าเครมแล้วไม่ได้ของเลยไม่สมควรที่จะทำบริษัทต่อแล้วครับ
        เพราะมันแค่ของพื้นฐาน

มาอัพเดชนิดหนึงครับผ่านมาหลายวันแล้วยังไม่ได้รับการตอบกลับจาก DCOM และ ส.ค.บ เลยครับ
        ไม่ดีกว่าคับ หุหุ

ไม่อยากเปงรายต่อไป

Comment

• Originally posted by heatie View Post
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=220313

เดี๋ยวก็ครบทุกยี่ห้อจนได้
          คิดว่าของทุกยี่ห้อน่าจะมีผิดพลาดมาซักชิ้นบ้างล่ะ...

ว่าแต่..ใครคือผู้โชคดี^^"

Comment

• Originally posted by Newewiw View Post
            คิดว่าของทุกยี่ห้อน่าจะมีผิดพลาดมาซักชิ้นบ้างล่ะ...

ว่าแต่..ใครคือผู้โชคดี^^"
            ้้hd เรื่องความผิดพลาดผมมองเป็นเรื่องปกติครับ แต่เรื่องประกันมันอีกเรื่องนึงครับ

Comment

• อัพเดชหน่อยครับ ดีคอมยอมเปลี่ยนตัวใหม่กับคืนประกันให้ครับ โดยต้องเพิ่มเงิน 1500 บาท
              ไม่เข้าใจทำไมต้องเพิ่มเงิน ....

Comment

• มันเป็นความผิดของเค้าเองไม่ไช่เหลอครับ แล้วทำไมเราต้องเสียเงินด้วย ไม่เข้าใจเหมือนกัน

Comment

• ใครๆ ก็รู้ว่า DCOM มันเลว

Comment

• หึหึ แวะมายืนยันว่าเวลาซื้อของไม่เอา ดี ค อ ม ครับ

Comment

• เมื่อสักครู่น้องไปเอาบอร์ดแล้วโทรมา มันบอกเปลี่ยนให้ใหม่แต่ยังไม่ได้เอากลับ นั่งส่องดูชิพ ไหม้ ครับ
                      ต้องเครมอีกรอบมันใหม่ตรงไหนของมันอีกเนี่ย

Comment

• เซงเลยไปแล้วไม่ได้ของ

Comment

• Originally posted by apichate View Post
                          เมื่อสักครู่น้องไปเอาบอร์ดแล้วโทรมา มันบอกเปลี่ยนให้ใหม่แต่ยังไม่ได้เอากลับ นั่งส่องดูชิพ ไหม้ ครับ
                          ต้องเครมอีกรอบมันใหม่ตรงไหนของมันอีกเนี่ย
                          โอ้ย...ย...ย อย่างนี้กวนอวัยวะใส่ถุงเท้ามากมายครับ

ใหม่จนไหม้เลย งานเผา อิอิอิิอิ

Comment

• เข้ มันจะเลวไปถึงไหนฟระ

Comment

• Originally posted by wainka View Post
                              เคยเอา HDD Seagate 250 GB ไปเคลม ที่ D-COM หาดใหญ่ รอรับของเลยพอกลับบ้านตรวจสอบดูปรากฎว่าเป็นของเก่ากว่าตัวที่เอาไปเคลมถืง 2 ปี เอามาฟอร์แมทก็ไม่ผ่านอีกจืงต้องเอากลับไปเคลมใหม่อีกรอบ แจังให้พนักงานทราบถืงปัญหาดูท่าทางไม่พอใจ(พนง.ชาย ฝ่ายเคลมอยู่ตืกแถวห้องริมสุด) กว่าจะได้ของใหม่มาคอยนานหน่อยเพราะให้ตรวจสอบตัวเก่าว่าเสียจริงแล้วให้ลองเช็คตัวใหม่ว่าใช้ได้จืงเอากลับมา เหนื่อยเลยครับ 3วัน ไปเคลม2ครั้ง ต่อไปการเคลมทุกครั้งอย่าคิดว่าจะได้ของใหม่เสมออาจจะได้ของเก่าแบบผมก็ได้
                              ผมก้อโดนไปเคลมHDD segate320gb นั่งรอไได้เลย แต่ใช้ได้อาทิตย์เดียว แน่นิ่งไปแล้ววันนี้เอง หมาดๆ ผมเชคทุกอย่างแล้วทำงานปรกติ แต่ไฟแสดงการทำงานมันไม่ขึ้นเลย(อาการเดียวกับก่อนเคลม) เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปใหม่จะเคลมให้จนหมดประกันไปเลย เอาดิ เซงมั่กๆต้องมานั่งลงโปรแกรมใหม่หมดเซงจิงๆ

Comment

เมื่อสักครู่น้องไปเอาบอร์ดแล้วโทรมา มันบอกเปลี่ยนให้ใหม่แต่ยังไม่ได้เอากลับ นั่งส่องดูชิพ ไหม้ ครับ

แบบนี้ทุเรศสุดยอดครับ ขนาดเสียตังด้วย
                                ไม่เหลือคราบ dcom เดิมๆ เมื่อก่อนเลย

สมัยโน้นผมเคยเอา cd asus ไปเคลมเนื่องจากอ่านแผ่นไม่ค่อยจะได้ ประกันเหลืออีกแค่ประมาณ 2-3 เดือน ไปเคลมที่พันทิพ ทางศูนย์เอาของซ่อมมาเปลี่ยนให้ซึ่งก็ใช้ได้ดี ยังใช้ต่อมาอีกเกือบ 3 ปีถึงพัง (กดถาดออกมาแล้วรีบหดกลับ ไม่ทันจะใส่แผ่นเลย) ยังนึกชมว่าเออ ขนาดจะหมดประกันแล้วยังยอมเคลมให้อีกวุ้ย

ปัจจุบัน เท่าที่อ่านๆ นี่ดันตัวเองขึ้นแบล๊คลิสต์อย่างเมามันเลย

Comment

Working...
                                X