Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ThanaSoft View Post
    ก็กะอยู่ว่าจะถอย 5770 ฮ่าๆ ค่ายแดง ตอนนี้ยัง 9600 อยู่ค่ายเขียวไปก่อน

อิๆ
    ผมเพิ่งปล่อยไปเอง
    Sapphire HD 5770 Vapor-X
    แรงๆๆ ขอบอก

Comment

• ขายของ ของขาย

ขายของ ของขาย

อัพเดทล่าสุด (17/02/2554) 02:30 น.

ไม่มีของขายครับช่วงนี้

ขอขอบคุณ Overclockzone จากใจ
      ที่ให้พื้นที่ในการอ่าน-ศึกษา-พูดคุย-ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนความคิด-และเพื่อนๆ
      Last edited by 3nter; 17 Feb 2011, 02:30:30. Reason: ขายของ ของขาย

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
        Update ล่าสุดนะครับ
        แต่ผมรู้สึกว่าไฟในเคสมันสว่างไป ดูไม่ดุเลย เลยคิดว่าจะเปลี่ยนใหม่
        พุ่งนี้เลยสั่งพัดลม CM สีแดงมา 5 ตัว ถ้าทำเสร็จเดี๋ยวเอามาอัฟเดทให้ดูนะครับ อิๆ
        ปล. สายถักซื้อกันเจ้าไหนบ้างหรอ ฝาก Link มาให้ผมบ้างจิ ^_^"

การ์ดเทพเมนบอร์ดเทพ หกหัวยังเอ่ย

เหลือทำสีสันเนอะ เดี๋ยวผมกะจะพ่นฝาข้างกับเจาะกระจุยละ ไม่ไหวไม่อยากซ้ำ

Comment

• อุ้ยลืมบอกเก็บสายโคตรสวยเลยครับ

Comment

• Originally posted by Jaye View Post
            การ์ดเทพเมนบอร์ดเทพ หกหัวยังเอ่ย

เหลือทำสีสันเนอะ เดี๋ยวผมกะจะพ่นฝาข้างกับเจาะกระจุยละ ไม่ไหวไม่อยากซ้ำ
            การ์ดเทพ เพิ่งถอยมา ใช้ได้ 2 วันและ อิๆ (เก็บตังแทบตาย)
            เมนบอร์ดเทพ ผมว่ามันอยู่ในระดับกลางๆ นะ มีแผนจะถอย ASUS CROSSHAIR IV FORMULA แต่อีกนานหลังจากที่ถอย 5870 มา จนไปอีกหลายเดือนเลย ฮิๆ
            หกหัวยังเอ่ย ตอบว่ายัง ฮ่าๆ x4 B50 เอง อิๆ แปลงร่างมาจาก X2 550BE มีแผน 6 หัวเหมือนกัน x6 1090T แต่ก็ต้องต่อคิว ASUS CROSSHAIR IV FORMULA อยู่ดี กะอัฟบอร์ดก่อน
            เหลือทำสีสันเนอะ สีผมคงไม่ทำ แต่ว่าจะหาสายถักมาแต่ง เผื่อจะได้ดูดีขึ้นบ้าง อิๆ ต้องลองดู
            เดี๋ยวผมกะจะพ่นฝาข้างกับเจาะกระจุยละ ไม่ไหวไม่อยากซ้ำ ตะแกรงไปเลยครับ อยากชมด้วยว่าจะออกมาเป็นไง
            ปล. ท่านลืมชมผมนะว่า แรมกาก ฮ่าๆ

Originally posted by Jaye View Post
            อุ้ยลืมบอกเก็บสายโคตรสวยเลยครับ
            แอบมันให้ได้มากที่สุด ฮ่าๆ
            ท่านชื่ออะไรหรอครับ แนะนำกันหน่อย
            ผม มาสนะครับ
            Last edited by 3nter; 20 May 2010, 02:25:58.

Comment

• ชื่อตามยูสเซอร์เลยครับ

แต่ผมว่าน่าซื้อ Crosshair 3 มากกว่านะ ดูท่าจะเวิร์คกว่าเยอะ ถ้าไม่ได้คล็อกทะลุ ก็เล่น หกหัวได้แถมสวยๆ ซาวแยกด้วยสบายกว่าเยอะ ถูกกว่าด้วย ดูเรียบๆเท่กว่าด้วย แต่เล่นอันนี้ต้องสีแดงอ่ะ ผมรอ 890g พวกบอร์ดดำน้ำเงินอยู่ ชอบฟ้าๆน้ำเงิน ตอนแรกจะไปสอยครอสแฮร์มาละ หกพันกว่าๆเองมือหนึ่ง จริงๆการ์ดผมอยากบอก 5770 ก็พอมั้งถ้าไม่เล่น Metro2033 แม้งแดกสุดๆ 555

ส่วนตะแกรงหาซื้ออยู่ ไม่รู้จะไปซื้อไง แฟนผมก็ติดอยู่กลางกรุง หาทางมุดเข้าไปอยู่ เดี๋ยวผมจะถอน สายถักกับ หกหัวมั้งสิ้นเดือน ดูก่อนเล่น 1055 พอ

Comment

• แรมไม่กากหรอก ผมยัง Kingston bus 1600 เบเบอยู่เลยครับ ไม่ได้คล็อกเอาใช้งานปกติ ซีพียูผมยัง 620 อยู่เลยถอยมาเพราะในห้างมันมีแค่นั่นทุกชิ้นของผมถอยมาเพราะในพาต้ามันมีแค่นั่น วันนั่นขี้เกียจไปพันทิพย์ 555เพิ่งกลับมาเล่นคอมสักพัก ได้แค่นี้พอละ แล้วค่อยมาเปลี่ยนทีหลัง แต่ตอนนี้ยังใช้งานไม่คุ้มเลยครับ แต่ก็อยากแรงเหมือนสมัยก่อนทำไงดีี 5555

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
                  Update ล่าสุดนะครับ
                  แต่ผมรู้สึกว่าไฟในเคสมันสว่างไป ดูไม่ดุเลย เลยคิดว่าจะเปลี่ยนใหม่
                  พุ่งนี้เลยสั่งพัดลม CM สีแดงมา 5 ตัว ถ้าทำเสร็จเดี๋ยวเอามาอัฟเดทให้ดูนะครับ อิๆ
                  ปล. สายถักซื้อกันเจ้าไหนบ้างหรอ ฝาก Link มาให้ผมบ้างจิ ^_^"
                  ลิ้งสายถักครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=499427

ขอดูด้านหน้าmbตรงๆหน่อยได้ไหมครับ

สิ้นเดือนนี้เจอกัน

Comment

• Originally posted by MuMaZor View Post
                    ลิ้งสายถักครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=499427

ขอดูด้านหน้าmbตรงๆหน่อยได้ไหมครับ

ผมดันชอบสีฟ้า ของ MDPC สวยมากสีฟ้าเคยไปเห็นของเพื่อนมาว่าจะสั่งมาทั้งดำทั้งฟ้า แล้วมานั่งทำเอง T-T

Comment

• มาแล้วครับรูปจอมือถือไม่ค่อยชัด
                      เดิมๆยังไม่แต่งไรเพิ่มตอนนี้เอาตังค์ไปจ่ายค่าเทอมหมดจนเลยครับ VGA ยังออนบอร์ดเลยครับ..อิอิ

Comment

• ฮามๆทั้งเพนิเบอะ *0*

Comment

• Originally posted by aekshow View Post
                          ฮามๆทั้งเพนิเบอะ *0*
                          เดี๋ยวทำ 690II โชว์ลาวดีมั้ยตาเอก

Comment

• Originally posted by Jaye View Post
                            ชื่อตามยูสเซอร์เลยครับ

แต่ผมว่าน่าซื้อ Crosshair 3 มากกว่านะ ดูท่าจะเวิร์คกว่าเยอะ ถ้าไม่ได้คล็อกทะลุ ก็เล่น หกหัวได้แถมสวยๆ ซาวแยกด้วยสบายกว่าเยอะ ถูกกว่าด้วย ดูเรียบๆเท่กว่าด้วย แต่เล่นอันนี้ต้องสีแดงอ่ะ ผมรอ 890g พวกบอร์ดดำน้ำเงินอยู่ ชอบฟ้าๆน้ำเงิน ตอนแรกจะไปสอยครอสแฮร์มาละ หกพันกว่าๆเองมือหนึ่ง จริงๆการ์ดผมอยากบอก 5770 ก็พอมั้งถ้าไม่เล่น Metro2033 แม้งแดกสุดๆ 555

ส่วนตะแกรงหาซื้ออยู่ ไม่รู้จะไปซื้อไง แฟนผมก็ติดอยู่กลางกรุง หาทางมุดเข้าไปอยู่ เดี๋ยวผมจะถอน สายถักกับ หกหัวมั้งสิ้นเดือน ดูก่อนเล่น 1055 พอ
                            Crosshair 3 ดูจะคุ้มค่ากว่าตามที่ท่านบอก (Option เยอะดี อิๆ) เทียบๆกันแล้ว ก็น่าจะพอๆ กัน แต่ AMD 790FX/SB750 เก่ากว่า
                            Crosshair 4 หลักๆ เลยที่ชอบ เพราะมันแดงดำ อิๆ และ AMD 890FX/SB850 ใหม่กว่า
                            มีความรู้แค่นี้เกี่ยวกับบอร์ด 2 รุ่นนี้ อิๆ

อ๋อ 5770 ตามที่ท่านบอกเห็นด้วยครับ สามารถตอบโจทย์ เกมส์ทุกเกมส์ที่มีอยู่ในโลก ได้ในขณะนี้ แบบปรับสุด ก่อนมาเป็นตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ 5770 Vapor-X

ส่วน 6 หัวสำหรับผม คงอีกนานถึงนานมาก กะเล่น Crosshair 4 ไปก่อน

Originally posted by Jaye View Post
                            แรมไม่กากหรอก ผมยัง Kingston bus 1600 เบเบอยู่เลยครับ ไม่ได้คล็อกเอาใช้งานปกติ ซีพียูผมยัง 620 อยู่เลยถอยมาเพราะในห้างมันมีแค่นั่นทุกชิ้นของผมถอยมาเพราะในพาต้ามันมีแค่นั่น วันนั่นขี้เกียจไปพันทิพย์ 555เพิ่งกลับมาเล่นคอมสักพัก ได้แค่นี้พอละ แล้วค่อยมาเปลี่ยนทีหลัง แต่ตอนนี้ยังใช้งานไม่คุ้มเลยครับ แต่ก็อยากแรงเหมือนสมัยก่อนทำไงดีี 5555

เรื่อง Clock ผมไม่ใช่ขาโหด อิๆ RAM ผมไม่ไปยุ่งกับมันเลย ปรับแต่บัสแรมให้ค่าตามจริง และก็ CL
                            ส่วน VGA ของมันเปราะบาง ไม่อยากยุ่งเลย ให้มันอยู่เฉยก็พอและ อิๆ
                            Clock แต่ CPU และปรับแต่ตัวคูณ นอกนั้น Auto ฮ่าๆ ขี้เกียจลากบัส
                            เพราะทุกวันนี้ เกมส์แทบจะไม่ได้เล่น เข้าแต่ OCZ

Comment

• Originally posted by MuMaZor View Post

ใจมากครับสำหรับเรื่อง Link

ขอดูด้านหน้าmbตรงๆหน่อยได้ไหมครับ (หารูปมาให้นะครับ)

ขอให้ได้ไวๆ นะครับ แล้วจัดมาโชว์กันเลย อิๆ

Comment

• Originally posted by bananabuch View Post
                                มาแล้วครับรูปจอมือถือไม่ค่อยชัด
                                เดิมๆยังไม่แต่งไรเพิ่มตอนนี้เอาตังค์ไปจ่ายค่าเทอมหมดจนเลยครับ VGA ยังออนบอร์ดเลยครับ..อิอิ

ครับท่าน เสียดายน่าถ่ายละเอียดๆ หน่อย
                                เดี๋ยวอัฟเดทให้นะครับ คุณตั๊ก

Comment

Working...
                                X