Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    Rocket M2 เปิดมา 1 ปีแล้วครับ

รี 2 ครั้ง

สุดยอดครับ การันตีเลย อิอิ
    มันสวดยอดขนาดนั้นเชียว......!!!!

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
      nanoloco m5 ยิงโล่งๆ คู่นี้ ถ้าหวังผล 100 เต็มที่ มันได้กี่โล ครับท่าน
      ไม่รู้ M5 กับ M2 จะต่างกันมากน้อยแค่ไหนนะครับ
      แต่ที่ใช้อยู่ M2 ยิง Air Max ไปประมาณ 600 ม. แต่ไม่ถึงกับโล่งเท่าไหร่ครับ มีปลายๆต้นไม้บ้าง
      ส่งไป 10mb มันก็จะรับได้ประมาณ 8mb หน่อยๆ เอง ..ที่ขาดไปแอบไปแว่ะเที่ยวไหนไม่รู้ ^ ^

Comment

• พอ reset มันแล้วมันเป็นนนี้เลย

แล้ว ลอง อับ Firmware ก็ไม่ได้ ขึ้นแบบนี้
        Bad firmware update image.

Comment

• Originally posted by mballx View Post
          ทำขาย wds ไม่รอดครับพี่
          คุณบอลครับ ถ้าลูกค้าซื้อ cpe อีก จะไม่ทำเลยครับ ไอ้ wds เนี้ย

Comment

• Originally posted by folcon View Post
            พอ reset มันแล้วมันเป็นนนี้เลย

แล้ว ลอง อับ Firmware ก็ไม่ได้ ขึ้นแบบนี้

[ATTACH=CONFIG]2055741[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]2055742[/ATTACH]
            อัพขึ้น 5.5.2 เลยครับหายแน่นอนก่อนหน้านี้ของผมก็เป็น ถอยลงมาไม่ได้ จำใจขึ้นอย่าเดียว....เฮ้อ ๆ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
              อัพขึ้น 5.5.2 เลยครับหายแน่นอนก่อนหน้านี้ของผมก็เป็น ถอยลงมาไม่ได้ จำใจขึ้นอย่าเดียว....เฮ้อ ๆ

ถึงขึ้น แล้วก็ลง ก้ไม่ได้

Comment

• Originally posted by folcon View Post
                ถึงขึ้น แล้วก็ลง ก้ไม่ได้
                อ้าว...เหรอครับ งั้นผมก็โชคดีอ่ะดิจาก 5.5.2 ผม Down ไป 5.3.5 ได้เลยอ่ะ ตอนนี้กำลังลองอยู่ว่าจะนิ่งแล้วจะหลุดอีกไหม

Comment

• ผมใช้ 5.5.2 อยู่ครับก็นิ่งดี แต่ผมมีเครื่องสำรองไฟนะครับ ไฟดับ ไฟกระชาก ไม่มีปัญหา ทุก Server
                  Last edited by Namlai6; 6 Dec 2012, 20:07:55.

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                    คุณบอลครับ ถ้าลูกค้าซื้อ cpe อีก จะไม่ทำเลยครับ ไอ้ wds เนี้ย
                    เมื่อหกปีที่แล้ว โดนมาก่อน 54gl

Comment

• ถ้าเวอร์ชั่น ที่ติดมากับตัวเป็น เวอร์ชั่นต่ำ อัพขึ้นสูง ดาวส์กลับลงได้นะ ของผมมาเป็น 5.3 อัพขึ้น 5.5 อัพเป็น 5.5.2 เอากลับลงมาเป็น 5.3 ได้อยู่นะ อันนี้เป็นความเข้าใจผมเองนะ เวอร์ชั่นสูงมา ดาวส์ลงต่ำไม่ได้

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
                        งั้นแสดงว่า คงไม่ใช่แล้วแหละครับ

[ATTACH=CONFIG]2042129[/ATTACH]

3วันก่อนผมลองอัพ 5.5.2 มาแล้ว ไม่ถูกใจ ผมเลยกลับไป 5.5 ใช้มา 2 วันละ ไม่เป็นไร แต่อาการรี ที่ผมเข้าใจคือ เหมือนเราตั้งค่าแล้วกด Apply ครับ ทุกคนที่เกาะอยู่จะหลุดออกหมด อันนี้ ผมเป็นอยู่ ใช้ไป 4-5 ชม ปุ๊ป ลูกค้า หลุดออกจากตัวที่เค้าเกาะใช้งานหมดเลย แล้วเข้ามาใหม่
                        555555+ โอ๊ยขำตัวเอง เพิ่งโม้ไปไม่กี่วันก่อนว่า 5.5 ไม่รีตัวเอง

วันนี้นึกยังไงไม่รู้ เข้าไปดู เอิ๊กๆๆ อายยย จัง รีตัวเองจริงๆด้วย ใช้งานมา 11 ชม. กว่าๆ

ผมขอถอนคำพูด อันก่อนหน้าโน้นครับ 555+ อายจัง

Comment

• Comment

• Comment

• mode อื่น ๆ ไม่ค่อย รีตัวเองหรอกครับ แต่โหมด AP หากโดนเกาะเยอะ เข้าไปหน้า web จัดการ จะรีตัวเองทุกที

Rk ผมก็ไม่ค่อยรีตัวเอง แต่ถ้าเป็นพวก ram 32 พวกนี้จะมีปัญหาหากคนเกาะเยอะ ๆ จะชอบรี

Comment

พอ reset มันแล้วมันเป็นนนี้เลย

[ATTACH=CONFIG]2055741[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]2055742[/ATTACH]
                                งงมากอยู่นี้ๆๆ ก็หาย

Comment

Working...
                                X