Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอแล้วครับ อยู่ในโหมด Access Point
    ขอบคุณทุกท่านครับ..

Comment

• ใครลองตัวนี้บางยัง RBMetal2SHPn
      กำลังส่งสูงสุด1600mW

Comment

• Originally posted by folcon View Post
        ใครลองตัวนี้บางยัง RBMetal2SHPn

[ATTACH=CONFIG]2058024[/ATTACH]
        น่าสนมาก
        รบกวนชี้เป้า + ราคา

Comment

• Originally posted by folcon View Post
          ใครลองตัวนี้บางยัง RBMetal2SHPn

[ATTACH=CONFIG]2058024[/ATTACH]

เป็นอะไรที่อลังการมาก

Comment

• สอบถามครับ พอดีผมใช้ winet ตัวรับสัญญาณเป็น Airgrid ทีนี้ผมจะเข้าไป forward port แต่ปัญหาคือผมไม่สามารถเข้าไปหน้า config ไม่ได้อะครับ คือผมลองพิม ip 192.168.1.20(default gateway) ไปที่ ie มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยทั้งๆที่ผมเสียบสายแลนจาก จากกล่อง POE เข้า notebookโดยตรงเลยนะครับ ผมเลยสงสัยว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างเอ่ย หรือผมต้องติดต่อทางช่างของTOTโดยตรง
            Last edited by KimKunG; 8 Dec 2012, 13:12:43.

Comment

• Originally posted by KimKunG View Post
              สอบถามครับ พอดีผมใช้ winet ตัวรับสัญญาณเป็น Airgrid ทีนี้ผมจะเข้าไป forward port แต่ปัญหาคือผมไม่สามารถเข้าไปหน้า config ไม่ได้อะครับ คือผมลองพิม ip 192.168.1.20(default gateway) ไปที่ ie มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยทั้งๆที่ผมเสียบสายแลนจาก จากกล่อง POE เข้า notebookโดยตรงเลยนะครับ ผมเลยสงสัยว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างเอ่ย หรือผมต้องติดต่อทางช่างของTOTโดยตรง
              ทาง tot เปลี่ยน ip Airgrid ครับ โทร.ไป ช่างก็ไม่บอกหรอกครับ ต้องทำใจ

Comment

• โทรไปละครับช่างก็ไม่ยอมบอกจริงๆวันนั้นี่ช่างมาติดก็ดันลืมแอบดู ip ไว้ สงสัยต้องโทรไปให้เค้า forward port ให้เฮ้อๆ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  น่าสนมาก
                  รบกวนชี้เป้า + ราคา
                  Originally posted by kengzzzz View Post
                  เป็นอะไรที่อลังการมาก
                  ข้อมูลคับ

http://www.sysnetcenter.com/mikrotik...600mw-lv4.html

Comment

• Mikrotik ก็มีกระทู้สำหรับ Mikrotik เฉพาะน้า ทำไมถึงเอามาโพตส์ที่นี่หว่า ???

Comment

• ปีใหม่ร้านไหนจัดโปรบ้างครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ

พอดีผมมี Nanostation M2 HP 2 ตัว
                        อยากจะลิ้งค์กันประมาณ 15 กืโล สามารถทำได้มั้ยครับ

หรือมีอุปกรณ์ชุดใหนที่สามารถลิ้งค์ได้ช่วยบอกที่ครับ

Comment

• http://www.ubnt.com/powerbridgem ตัวนี้น่าจะได้ชัวร์ครับ สเป็กบอกไว้ตั้ง 20km.

Comment

• มีใครเลยทำ Nanostation M2 ptp ได้ไกลสุดเท่าไรครับ

Comment

• Originally posted by lannahack View Post
                              สอบถามหน่อยครับ

พอดีผมมี Nanostation M2 HP 2 ตัว
                              อยากจะลิ้งค์กันประมาณ 15 กืโล สามารถทำได้มั้ยครับ

หรือมีอุปกรณ์ชุดใหนที่สามารถลิ้งค์ได้ช่วยบอกที่ครับ
                              ฝืนไปนา ^^"

AirGrid หรือ NanoBridge ครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                ฝืนไปนา ^^"

AirGrid หรือ NanoBridge ครับ
                                ถ้าเป็น AirGrid จะไหวไม่ครับ

Comment

Working...
                                X