Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทสใกล้ขนาดนั้นสัญญาณมันแรง ความเร็วตกเป็นเรื่องปกติครับ ลองมาแล้ว

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      รวยแล้วคงเลิกทำอ่ะครับ 555+ ...เลี้ยงยอดข้าวแทนได้ไม๊ครับคุณต้น ^ ^
      อิอิ จัดมา

Comment

• ขอรวบรวมข้อมูลและแลกเปลี่ยนประสบการณ์หน่อยนะครับ เรื่องสายแลน

สำหรับงาน Network ผมเปลี่ยนมาหลายปีล่ะ พวกแลนกล่องละพัน ผมไม่เคยใช้เลย มีแค่ หกเดือนแรกเท่านั้น ที่เริ่มเปิดร้านอ่ะนะ เน้นของถูกเข้าว่า
        สำหรับสายแลน
        งาน indoor คือ indoor
        งาน outdoor คือ outdoor
        ครับ

แต่บางที่ก็มีข้อยกเว้น indoor เอาไปใช้ ภายนอกได้เหมือนกัน ถ้าไม่ตากแดด ไม่โดนฝน อยู่ภายใต้หลังคา ก็สบายๆไป

ยี่้ห้อที่ ใช้ประจำ ณ ตอนนี้ มี AMP Original กับ Link Original ครับ ไม่ว่า งานนอก งานใน (สังเกต สติ๊กเกอร์เค้านะครับ จะเป็น โฮโลแกรม ของปลอมมันจะด้านๆ ของปลอมเยอะมาก)
        พวก สายแลนปลอมๆ คุณภาพไม่ได้ กะโหลกกะลา กล่องล่ะ 700 - พันกว่าๆ ไม่ได้กินผมเลยครับ กล่องเดียว เหลืออื้อ ผมเอาไปทิ้งเลยเชียว
        ไม่เสียดาย เพื่อต้องการรักษาชื่อครับ

Comment

• ของปลอม เคยซื้อมา 10เมตร (ฝากคนอื่นซื้อ) มันช่างห่วยได้บรมห่วยเลย เส้นเล็ก ๆ บางมาก ม้วน ๆ แ้ล้วโยนลงขยะรีไซเคิล รอขายทิ้ง

Comment

• ต้นใช้ AMP แท้ กลับ LINK แท้ ขนาดว่ามันเป็น indoor นะอ่านข้างๆ ทนได้ตั้ง 80 องศา ก็เลยเอาไปวางกลางแดด ก็อยู่ เป็นปี กว่าจะเปลี่ยน เป็น outdoor แล้วเอามาใช้ในบ้านเล่นๆ ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร

แพงแต่ดี ล๊อตหลังมา พี่โต เอามาให้ต้นอ่ะแหล่มดีจริง

Comment

• ใครมี loco m2 มือ 2 ปล่อยบอกเด้อ

Comment

• ผม มี นะครับ 3 ตัว หมด ประกัน แล้วนะ กำลัง รอเวลา ปลด ลงนะครับ
                เหมา ๆๆๆ3 ตัว 4,500 บาทนะ รวม POE เลยนะครับ+ ส่ง EMS นะ

Comment

ผมสอบถามการดูค่าเบื้อนต้นหน่อยครับว่ามันดูมีค่าอะไรที่เราควรดูว่ามันสัญญาณดีหรือไม่อย่งไรครับผมดูไม่เป็นว่า rxคือค่ไรtxคือค่าอะไร cq รบกวนน้องใหม่ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    ผม มี นะครับ 3 ตัว หมด ประกัน แล้วนะ กำลัง รอเวลา ปลด ลงนะครับ
                    เหมา ๆๆๆ3 ตัว 4,500 บาทนะ รวม POE เลยนะครับ+ ส่ง EMS นะ

ตัวละ 1500 น่าสน เด๊ย่วหลังไมค์นะพี่ เอามาลองเล่นเฉยๆ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                      ผม มี นะครับ 3 ตัว หมด ประกัน แล้วนะ กำลัง รอเวลา ปลด ลงนะครับ

สนครับเดี๋ยว pm ไปครับไม่ทราบปล่อยไปยังครับ

Comment

• ของยังอยู่นะครับ ยังไม่ได้เอาลงเลยนะครับ ถ้าสนใจจริงๆๆ โอนเงินมาก่อนแล้ววันรุ่งขึ้นจะส่งให้นะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• Originally posted by hacker2499 View Post
                          ผมสอบถามการดูค่าเบื้อนต้นหน่อยครับว่ามันดูมีค่าอะไรที่เราควรดูว่ามันสัญญาณดีหรือไม่อย่งไรครับผมดูไม่เป็นว่า rxคือค่ไรtxคือค่าอะไร cq รบกวนน้องใหม่ด้วยครับ
                          ผมดูแค่ Signal น้อยเท่าไหร่ยิ่งดี , CCQ มากเท่าไหร่ยิ่งดี
                          แต่สุดท้าย สรุปใจความด้วยการเทสการใช้งานจริงนี่ล่ะครับ
                          ถ้าเล่นเน็ตได้ดี ไม่ช้าจนน่า้เกลียด ดู youtube ได้ไหลลื่น
                          ...แค่นี้ผมก็รับตังค์แล้วกลับบ้านทันที ^ ^
                          เพราะมีหลายๆครั้ง ค่าต่างๆดีหมด แต่เล่นไม่ได้เรื่อง เหอๆ
                          ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่กับค่าพวกนี้ครับ ดูเป็นแนวๆดีกว่าครับ
                          Last edited by aha2pro; 5 Dec 2012, 18:24:11.

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                            ผมดูแค่ Signal น้อยเท่าไหร่ยิ่งดี , CCQ มากเท่าไหร่ยิ่งดี
                            แนวเดียวกัน

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              แนวเดียวกัน
                              ช่วงนี้ไม่มี Ubi มือสองต่างประเทศเข้าเลยหรอครับท่านบอล ไม่เห็นอัพเดทเลย ^ ^

Comment

ช่วงนี้ไม่มี Ubi มือสองต่างประเทศเข้าเลยหรอครับท่านบอล ไม่เห็นอัพเดทเลย ^ ^
                                อยากได้รุ่นไหนครับ กี่ตัวกำลังโล๊ะ

Comment

Working...
                                X