Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Evolution_X View Post
    ผมซื้อมาแล้ว และเจอบัค 2 จุดครับ
    1. ลง Ramfix แล้วใช้งานกล้อง webcam ไม่ได้เครื่องจะค้าง
    2. โปรแกรม Lenovo Energy Mangement มีปัญหากับเกมออนไลน์บางเกม

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

ปล. รู้สึกร้อนๆบริเวณคีย์บอร์ดด้านซ้ายล่างเหมือนกัน เป็นที่แรมใช่มั้ยครับ
    Originally posted by japan View Post
    ตััวนี้ สามารถลง WINDOW XP~ ได้ไหมครับ ถ้าได้ จะไปซื้ออาทิตย์นี้เลย กลัวมันไม่ ซัฟพอร์ต
    full Support ครับ ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by 060636595 View Post
      full Support ครับ ผมใช้อยู่
      ยืนยันใช้ XP เหมือนกันครับ

Comment

หรรษาไปกับ โน้ตบุคสุดคุ้ม งิงิ ดีใจจังที่มีคนมาใช้เหมือนกัน อบอุ่นดีครับ

Comment

วันนี้ไปดูที่ร้าน JIB ที่สาขาเชียงใหม่มีของมาขายแล้วครับ ราคาโดนใจมากๆ

Comment

ถ้าเราจะเช็คการ์ดจอว่าเป็น 5470 หรือ 6470 แบบชัวร์ๆ
            จะต้องเข้าไปเช็คตรงไหนครับ มีวิธีเช็คแบบง่ายๆ
            นอกจากถามพนง.กับดูป้ายไหมครับ
            คือผมมือใหม่โน๊ตบุ๊คไม่ทราบจริงๆ
            ช่วยบอกแบบละเอียดทีครับ

แล้วถ้ามันเป็นการ์ดจอ 5470/ 1gb คือเป็นล๊อตเก่า
            แล้วมันไม่ดีกว่าการ์ดจอ 6470/ 512m หรือครับ
            หรือยังไง ? ไม่ได้กวนนะครับ ผมไม่ทราบจริงๆ*-*
            (ก็เห็น 1gb มันก็เยอะกว่า 512m)

พรุ่งนี้ผมจะพาเจ้านายไปดูเครื่องจริงครับ เขาตั้งงบไว้หมื่นห้า
            ผมมาหาข้อมูลในบอร์ดนี้ ก็รู้สึกว่าจะมีตัวนี้ที่คุ้มสุดแล้ว

ท่านใดที่ไปซื้อจากร้าน csc พันทิพงาม ชั้น 2
            ทางร้านเขาลงวินโด้วให้ฟรีไหมครับ(XP)
            แล้วของแถมมีอะไรบ้าง แล้วราคาตอนนี้เท่าไรแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by pot_simple View Post
              ถ้าเราจะเช็คการ์ดจอว่าเป็น 5470 หรือ 6470 แบบชัวร์ๆ
              จะต้องเข้าไปเช็คตรงไหนครับ มีวิธีเช็คแบบง่ายๆ
              นอกจากถามพนง.กับดูป้ายไหมครับ
              คือผมมือใหม่โน๊ตบุ๊คไม่ทราบจริงๆ
              ช่วยบอกแบบละเอียดทีครับ

แล้วถ้ามันเป็นการ์ดจอ 5470/ 1gb คือเป็นล๊อตเก่า
              แล้วมันไม่ดีกว่าการ์ดจอ 6470/ 512m หรือครับ
              หรือยังไง ? ไม่ได้กวนนะครับ ผมไม่ทราบจริงๆ*-*
              (ก็เห็น 1gb มันก็เยอะกว่า 512m)

พรุ่งนี้ผมจะพาเจ้านายไปดูเครื่องจริงครับ เขาตั้งงบไว้หมื่นห้า
              ผมมาหาข้อมูลในบอร์ดนี้ ก็รู้สึกว่าจะมีตัวนี้ที่คุ้มสุดแล้ว

ท่านใดที่ไปซื้อจากร้าน csc พันทิพงาม ชั้น 2
              ทางร้านเขาลงวินโด้วให้ฟรีไหมครับ(XP)
              แล้วของแถมมีอะไรบ้าง แล้วราคาตอนนี้เท่าไรแล้วครับ

ขอบคุณครับ
              สด 14900 ผ่อน 10 เดือน 1510x10
              ทางร้านลงหน้าต่างให้ฟรี

กาดจอดูที่ bios ได้เลยตรง VGA Memory 1024MB = 5470 , 512MB = 6470

6470 เร็วกว่า แรมกาดจอ น้อยกว่าก็เหอะ เพราะ Pipeline มันมากกว่า 2 เท่าตัว แล้วก็ใหม่กว่า Support FULL HD 3D ในอนาคตแบบเต็มรูปแบบ

Comment

Originally posted by 060636595 View Post
                สด 14900 ผ่อน 10 เดือน 1510x10
                ทางร้านลงหน้าต่างให้ฟรี

กาดจอดูที่ bios ได้เลยตรง VGA Memory 1024MB = 5470 , 512MB = 6470

6470 เร็วกว่า แรมกาดจอ น้อยกว่าก็เหอะ เพราะ Pipeline มันมากกว่า 2 เท่าตัว แล้วก็ใหม่กว่า Support FULL HD 3D ในอนาคตแบบเต็มรูปแบบ

ตามนี้เลยครับ เพิ่งไปถอยให้น้องมาเหมือนกันครับ..

Comment

คนทั่วไปจะคิดว่าแรมมากกว่าจะแรงกว่าครับ
                  ทั้งที่ไม่ค่อยเกี่ยวเลย มันอยู่ที่ Stream Processor , ROP , Bandwidth มากกว่า
                  ส่วนแรมจะมีผลก็ตอนปรับจอใหญ่เล่นเกม ทำกราฟฟิค ซึ่งจอโน้ตบุ๊ค 1366 x768 ก็เหลือเฟือแล้ว
                  อีกอย่าง ถึงจะต่อจอใหญ่จริงๆ ต่อให้ยัดแรมมา 1GB 2GB ปรับสุดเล่นเกม ใช้ชิพ 6470 ก็ไม่ไหวครับ

Comment

จัดมาแล้วครับ เมื่อวันที่ ไอทีแกรนด์ บางแค ร้าน banana นับว่าคุ้มมากๆ 14900 ยังไม่ vat

Comment

ผมจัดมาแล้วครับรุ่นนี้

ถือว่าคุ้มค่ามากเลยทีเดียวเมื่อเทียบกับราคา

ที่ร้าน เจไอบี เซียร์ 15200 รวมVAT ครับ

ได้ลองลง GTA IV ดูพอเล่นได้ครับ ตุกนิดหน่อยครับ ปรัมมิดครับ

Comment

คนใช้ Z465 เยอะแล้วนะเนี่ย สนใจเปิด club Z465 เลยมั้ยครับ

Comment

เอาทู้นี้เเหละเป้นคลับไปเลย

Comment

Originally posted by Evolution_X View Post
                            คนใช้ Z465 เยอะแล้วนะเนี่ย สนใจเปิด club Z465 เลยมั้ยครับ
                            อย่างน้อยมันก็ใช้ CPU AMD + การ์ดจอ AMD ไปเข้าคลับ AMD ก็ได้น่ะเออ

Comment

ผมเพิ่งไปซื้อที่เซียมาครับ กลับมาลองเล่น ปุ่มคีร์บอร์ด ตัว O มันจะมีตัวเลข อยู่ แต่ผมจะพิมตัว O มันก็ขึ้นแต่ตัวเลข กด Caps lock ก็ไม่ได้ กด shift ก็ไม่ได้ เลยอยากรู็ว่ากดไง หรือเครื่องผมมีปัญหา ( แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ก็เซงเลยอะครับ เพราะลงwindows 300 และใส่ฟิมกันลอยหน้าหลัง 600 ผมซื้อเครื่อง ที่ banana it 15300 แถมกระเป๋า และ เม้า และที่เช็ดและพัดลม ผมว่าคุ้มนะครับแต่ปัญหาที่ผมเจอผมขอให้เป็นที่ผมเข้าใจผิดเถอะอย่าเป็นที่เครื่องเลย สาธุ

Comment

Originally posted by HamLele View Post
                                ผมเพิ่งไปซื้อที่เซียมาครับ กลับมาลองเล่น ปุ่มคีร์บอร์ด ตัว O มันจะมีตัวเลข อยู่ แต่ผมจะพิมตัว O มันก็ขึ้นแต่ตัวเลข กด Caps lock ก็ไม่ได้ กด shift ก็ไม่ได้ เลยอยากรู็ว่ากดไง หรือเครื่องผมมีปัญหา ( แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ก็เซงเลยอะครับ เพราะลงwindows 300 และใส่ฟิมกันลอยหน้าหลัง 600 ผมซื้อเครื่อง ที่ banana it 15300 แถมกระเป๋า และ เม้า และที่เช็ดและพัดลม ผมว่าคุ้มนะครับแต่ปัญหาที่ผมเจอผมขอให้เป็นที่ผมเข้าใจผิดเถอะอย่าเป็นที่เครื่องเลย สาธุ
                                แก้ปัญหาได้หรือยังครับ ลองแบบนี้ดู จะมีปุ่ม Fn (สีส้มด้านล่างซ้าย) + ปุ่ม F8 (NumLk) กดให้ไฟเหนือปุ่ม F8 มันดับ ขอให้เป็นปัญหานี้นะครับ ใครที่ดูๆรุ่นนี้อยู่ โดยรวมเครื่องนี้ก็คุ้มค่าอยู่ ข้อเสียที่เจอคือไฟรั่วนิดหน่อย ไม่ใช่ปัญหาใหญ่แล้วก้แรมร้อน สลับแล้วเห็นผลดีขึ้น ซื้อมาตั้งแต่วันศุกร์ สดราคา 14900 ถ้วน ไม่มี vat. ที่เซียร์ครับชั้นสองด้านหน้าๆหน่อย (ร้าน***งกันไม่ถึงเมตรราคา***งถึง500-700) ลงหน้าต่าง 7 ฟรีรอครึ่ง ชม. ได้

Comment

Working...
                                X