Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สเปกนี้ถ้าใช้ในการเขียนเว็บเขียนโปรแกรมพวก php HTML java photoshop แปลงไฟล์หนัง ตัดต่อหนัง เล่นเกมส์ออนไลน์นิดๆหน่อยๆจะพอไหวมั้ยครับ

Comment

อ่านเจอว่าใช้งาน 3dmax ด้วย.. อยากรู้ว่า.. ถ้าใช้งานความละเอียดแบบโหดๆ.. เวลา render จะเหนียวเหนอะหนะหรือเปล่า?.

อ้อ.. ถ้าว่างๆ.. รบกวนช่วยทดสอบ cinebench ให้ดูด้วยก็ดีนะ.. ขอบคุณเน้อ..

Comment

Originally posted by sUmmOnEr View Post
        อ่านเจอว่าใช้งาน 3dmax ด้วย.. อยากรู้ว่า.. ถ้าใช้งานความละเอียดแบบโหดๆ.. เวลา render จะเหนียวเหนอะหนะหรือเปล่า?.

อ้อ.. ถ้าว่างๆ.. รบกวนช่วยทดสอบ cinebench ให้ดูด้วยก็ดีนะ.. ขอบคุณเน้อ..
        ได้ครับว่าจะลอง cinebench อยู่พอดีครับ

Comment

Originally posted by jimsano View Post
          สเปกนี้ถ้าใช้ในการเขียนเว็บเขียนโปรแกรมพวก php HTML java photoshop แปลงไฟล์หนัง ตัดต่อหนัง เล่นเกมส์ออนไลน์นิดๆหน่อยๆจะพอไหวมั้ยครับ
          ผมว่าไหวนะครับ ผมก็กำลังดูๆอยู่ เพราะ PC ผมใช้ intel PentiumD CPU2.8 Ram2G DDR2(5ปีที่แล้ว) win7 ..Run Dreamweaver CS5 ,Photoshop ,+Training DvD ใช้Gom CPU Run DW+Photoshop 2 ตัว ก็เกือบร้อยแล้ว แต่ก็ใช้ทำงานได้ ---------ถ้าNotebook ตัวนี้ผมว่าสบายๆนะครับถ้าดูสเปก แล้ว4Core แท้ด้วย อ้อลืมบอกตอนRun Program ข้างต้นพร้อมกันผมลองดู computer ไม่ได้ใช้Ram 100% แต่เน้นที่CPU ถ้าCPU ใช้ 100% มีกระตุกครับ----------

Comment

Originally posted by Nighttempa View Post
            ผมว่าไหวนะครับ ผมก็กำลังดูๆอยู่ เพราะ PC ผมใช้ intel PentiumD CPU2.8 Ram2G DDR2(5ปีที่แล้ว) win7 ..Run Dreamweaver CS5 ,Photoshop ,+Training DvD ใช้Gom CPU Run DW+Photoshop 2 ตัว ก็เกือบร้อยแล้ว แต่ก็ใช้ทำงานได้ ---------ถ้าNotebook ตัวนี้ผมว่าสบายๆนะครับถ้าดูสเปก แล้ว4Core แท้ด้วย อ้อลืมบอกตอนRun Program ข้างต้นพร้อมกันผมลองดู computer ไม่ได้ใช้Ram 100% แต่เน้นที่CPU ถ้าCPU ใช้ 100% มีกระตุกครับ----------
            ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมเพิ่มรูปกับผลทดสอบแล้วนะครับ

Comment

สวยดีครับ ขอบคุณครับ *-*Y

Comment

ตัวนี้ถ้าเอามาใช้เขียน AUTO 3D, Solid Work 3D พอจะไหวมั้ยคับ กำลังเล็งตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by cupid123 View Post
                    ตัวนี้ถ้าเอามาใช้เขียน AUTO 3D, Solid Work 3D พอจะไหวมั้ยคับ กำลังเล็งตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ
                    อันนี้ผมยังไม่เคยลองกับ cad 3d และ solidwork ครับ ลองแต่ cad ธรรมดา กับ 3d max งานเล็กๆ ครับ มีโฟโต้ชอพบ้าง ก็ทำงานได้ดีครับ

Comment

น่าใช้มาก ผมซื้อ Z465 เหมือนกันแต่เป็นx3850 ซื้อกลางเดือนที่แล้ว 15000 ram แค่2G การ์ดจอตัวเก่า 5470 เห็นราคาแล้วเซ็งมากตอนนั้น x4 ไม่มีของ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่นะ ยังไม่มีเวลาทำ review เลย
                        มัวแต่ทำงาน อยากจะทำ แต่ก็ไม่ได้ทำซักที
                        ความร้อนเท่าไรนะครับ ผมตอน idle 40-45-47 นะ

Comment

Originally posted by SerpentClan View Post
                          ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่นะ ยังไม่มีเวลาทำ review เลย
                          มัวแต่ทำงาน อยากจะทำ แต่ก็ไม่ได้ทำซักที
                          ความร้อนเท่าไรนะครับ ผมตอน idle 40-45-47 นะ
                          ซื้อมาเเล้วต้องจัดดิค้าบบลุงงงงง

Comment

ลุงงงง

Comment

Comment

ไม่จัดต่อแล้วเหรอ?..

3dmark, pcmark ฯลฯ..

หรือว่ายังไม่ว่าง??..

Comment

Working...
                                X