Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่าน newnoobie ผมว่าไปเคลมดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by 060636595 View Post
      ท่าน newnoobie ผมว่าไปเคลมดีกว่าครับ
      ขอบคุณครับ ว่าแต่เครมนี่คือเปลี่ยนเครื่องเลยหรือปล่าวครับ หรือว่าเครมเฉพาะhardware ที่มีปัญหา
      ความรู้เรื่องคอมไม่ค่อยมี ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

Comment

• Originally posted by robbiepit View Post
        ถ้าซื้อที่ bananaIT เราขอให้เขาลง win 7 ได้ด้วยเลยปะครับ เพราะสเปคเขียนว่า dos เฉยๆ
        ลงให้ครับ ผมก็ซื้อที่นั่น ^^

Comment

• ซื้อมาเมื่อเย็นนีัครับ ร้านcsc พันทิพย์งาม การ์ดจอมันเป็นรุ้น 6670 เเล้วนะครับ เพิ่มเเรมอีก 4 กิก

รวมจ่ายไป 17000 บาท ของเเถมปกติ+ติดกันรอย ...

Comment

• Originally posted by มาช่วยเกา View Post
            ซื้อมาเมื่อเย็นนีัครับ ร้านcsc พันทิพย์งาม การ์ดจอมันเป็นรุ้น 6670 เเล้วนะครับ เพิ่มเเรมอีก 4 กิก

รวมจ่ายไป 17000 บาท ของเเถมปกติ+ติดกันรอย ...
            ซื้อรุ่นไหนมาอะครับ ได้การ์ดจอ 6670 - -

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
              ซื้อรุ่นไหนมาอะครับ ได้การ์ดจอ 6670 - -
              นั้นสิยังไม่เห็นเลย

Comment

• ซื้อมาแล้ว โดนใจมาก

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                  Lenovo IdeaPad Z465 X4-N930/6470 นี้ละเเต่ตัวที่ซื้อมาดูในไดร์เวอร์ การ์ดจอมันเป็น 6670 ตัวโชว์ที่ร้านมันก็เป็น 6670 นะลองไปดูก็แล้วกัน

พอเครื่องไม่ใด้อยู่ที่ตัวผม หลานเอาไปใช้

Comment

• อีกไม่กี่ นาที ผมจะไปสอยมาละคับ ลอง อ่านข้อมูลดูแล้ว ถือว่า OK เลยคับ ว่าแต่เมื่อไหร่ จะเปิดคลับดีละคับ ^ ^

Comment

• ซื้อเมื่อวาน cpu full load 72'c idle 51'c ใช้ AMD overdrive test คับ ใครว่างลองดูคับ ว่าจะเหมือนกันไม๊

Comment

• สอยมาแล้วคับ ตอนนี้กำลังลงวินโด้กับไดเวอร์เส็ด เดี่ยวคงต้องมีการ Test เกมหนักทีละเกมไป ได้ข้อสรุปยังไง จะมาบอกเด้อคับ

Comment

• รอนะ

Comment

• ลองดูแล้วนะคับ เกม พวก PES ไรพวกนี้ก็ไม่มีปัญหา ดอทเอก็ ปรับระดับสูงหมดทุกอย่างก็ลื่น และเกม เดคาร่อนเถื... ก็ไม่มีปัญหานะคับ
                            เดี่ยวลองดูรีวิว อื่น เพิ่มเติมจะมาบอกคับ แต่ในส่วนตัวผม จากที่เคย เล่น Acer มาก่อน ย้าย มาเล่น ค่ายนี้ก็okคับ อีกอย่าง ในราคานี้ผมว่า คุ้มคับ

Comment

• คือตอนนีั้ ลังเล เอามากๆ ไม่รู้ทำไงดี คือมีคนบอกมาว่าเล่นนานๆ ให้เอาแบตออกเพราะจะทำให้ไม่เสื่อม
                              แต่เกิดปัญหา คือบางทึ ไฟฟ้ามันดับ และตก ไม่ค่อยบ่อย ผมควร จะเอาแบตออกหรือไม่ต้องเอาออกดีคับ
                              ท่านผู้รู้ชี้แนะทีคับ

Comment

• Originally posted by newnoobie View Post
                                ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้ไหม
                                คือ ตอนกดปุ่มเปิดเครื่อง จะมีเสียงเหมือนไฟช๊อต ตรงตำแหน่งตามรูป[ATTACH=CONFIG]1238418[/ATTACH]
                                ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร แล้วจะมีปัญหาตามมารึเปล่า แต่การใช้งานยังทำได้ปกติดีครับ
                                ซื้อไปได้4-5วันเอง หมดประกันเปลี่ยนเครื่องของร้านแล้วด้วย ช่วยทีคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                                ของผมก็เป็นคับ ต้องลองเอาหูแนบฟังดีดีนะได้ยิน เสียง ตึก จี็ด ประมาณ 2 วิ ต้องอยู่ในที่เงียบๆ ไม่งั้นไม่ได้ยินคับ จะเสียหรือเปล่า
                                อ่อ ถ้าตอนรีสตาร์ ไม่เป็นคับ เป็น ตอน กดปุ่่ม เปิดเครื่อง ของใครใช้ ช่วยดูให้ทีคับ

Comment

Working...
                                X