Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Lenovo IdIAPAD Z465 phenomx4 n930 2.00 Ghz ram 4G HD 6470m
    ได้มาเมื่อ 1/6/54 bananait พันทิพประตูน้ำครับ ค่าตัวรวม vat 15300 บาทไทย

รายละเอียดทั่วไปในเวป
    http://*****************/notebook/38...N930:6470.html

ภาพตัว body ผมใส่รวมๆเลยนะครับ

GPUZ

CPUZ

HWInfo

Ram 4gb 1 แถวครับ

ฝากนี่อีก 1 ทำไงเอ่ยแก้มิเปน เขาลงมาให้จากร้าน

อันนี้เป็นอุณหภุมิ ตอนเล่นวินนิ่งนะครับ

ผลทดสอบ CINBENCH ครับ

ทดสอบกับเกม pest2011 ลื่นหัวแตกครับ 55 ส่วน การเล่นแบบ multitask ทำได้ดีโดยทีเดียวครับ แจ่มเลย ลืมบอกไปเขามีให้ปรับโหมดการใช้งานแบตด้วยนะคร้าบ เซฟแบตได้อีก

โดยรวมแล้วสำหรับผม ที่เน้นการใช้งานในชีวิตประจำวันซะมากกว่า เปิดเพลง ดูหนัง เฟสบุค เขียนแบบ เขียน 3dmax บ้าง เปนโมเดลเล็กๆ เล่นเกม warcraft dota pest2011 ก็โอเคครับ สำหรับ งบประมาณนี้ บางทีผมคิดนะครับว่า เราใช้งานอยู่แค่นี้ ซึ่งมันรองรับความต้องการของเราได้ดีเลย พอดีตัวด้วย เลยคิดว่า จ่ายแพงกว่าทำไมในเมื่อใช้อยู่แค่นี้

เดี๋ยวถ้าว่างจะ ทดสอบ เพิ่มเติมให้นะครับ เอาไปดูเป็นแนวทางกันก่อน

อันนี้เป็นการตั้งค่าการควบคุม touch pad นะครับ

Credit คุณ 060636595

อ่านกันก่อนนะ อย่าเพิ่งคันมือแฟลชไบออสนะครับ เพราะจะทำให้หน้าจอไม่ติดต้องส่งเคลมอย่างเดียวนะครับ

ส่วนตัวนี้ Harddisk ให้มาเป็น SATA II จริงๆแล้วบอร์ดรองรับ SATA III นะครับ
    Last edited by golf_ja; 10 Dec 2011, 23:35:54. Reason: เนื่องจาก มี user ท่านนึง request ตั้งเป็นคลับเพื่อเป็นประโยชน์ของสมาชิกหลายๆท่าน ที่ใช้รุ่นนี้แล้วที่เกิดปัญหาต่างๆซี่งเราก็จะมาตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกันในคลับ และทำให้เกิดสังคมของการแบ่งปัน และ

เเหล่มมากมาย วันนี้ไปเดินดูๆมา เเปะ 5470 กันหมดเลยเเฮะ ขอบคุณมากครับ

Comment

ครับผม เรียบร้อย เดี๋ยวว่างๆจะทดสอบเพิ่มเติมให้ครับ ว่าแต่ ไอ่ที่แถมท้าย มันแก้ไงหว่า test mode

Comment

รบกวนขอน้ำหนักเครื่องชั่งรวมกับ Adapter ด้วยนะครับ + Adapter ใหญ่กับหนักไหมครับ
        ถ้าทำได้รบกวนทดสอบความอึดแบตด้วยนะครับ ^^

เห็น Spec แล้วน่าใช้มากท่าทางจะเอามาเล่นเกมปรับกราฟฟิคกลางๆยังน่าจะไหวเลย
        คิดว่าตัวนี้น่าจะขายดีเหมือนรุ่นนี้ของ Asus เลย
        http://****************/notebook/364...DY-VX039D.html
        แถมรุ่นนี้นี้ให้ Ram เยอะกว่า CPU แรงกว่าแต่กินไฟมากกว่าหน่อย
        กล้องก็เป็น HD อีกแถมราคาเกือบจะเท่ากันเลยแต่ได้ spec สูงกกว่า

แต่จากที่ผ่านๆมาพวก Notebook spec ดีๆราคาคุ้มค่าแบบนี้ไม่ของหายากก็โดนพ่อค้าซื้อไปกั้ก
        ไม่ก็เอาเข้ามาขายแค่พักเดียวแล้วก็ไม่เอาเข้ามาขายอีกเหมือน Asus รุ่นข้างบน....

Comment

ไม่มีตาชั่งอ่าคับ ขอโทษด้วยนะครับ ส่วนแบต ผมชาร์จเต็ม ใช้งาน เปิดเวป พับไปพับมา ได้ประมาณ 2 ชม ครึ่งครับ เพราะเเบตเป็น 6 cell ครับ แต่ผมคิดว่า ผมใช้งานเสียบ อะแดปเตอร์ตลอด ไม่ซีเรียสเรื่องไฟครับ น้ำหนักโดยรวมก็เดาเอาคร่าวๆ ไม่เกิน สองโลครึ่งแน่นอน

Comment

ถ้า แรม 128bit ละแรงอีกโข การ์ดจอ

Comment

รอชมอยู่..

Comment

สเปกใหม่ล่าสุดเลย เห็นว่ามีตาม HWH BananaIT ทั่วไปแล้วนะครับ ใครอยากได้แรงๆราคาคุ้ๆละก็น่าจัดเป็นอย่างยิ่ง

สอบถามเพิ่มหน่อยว่าตัวนี้ body เหมือนตัวเก่า 100% เลยไหมครับ หรือว่ามีลายอะไรพิเศษหรือเปล่า

Comment

สนใจมากครับ อยากทราบอุณหภูมิระหว่างเล่นเกมน่ะครับ

อ้อ ถ้าได้รูปตัวเครื่องรอบๆเลยนะแจ๋วมากเลย

Comment

Originally posted by Evolution_X View Post
                    สนใจมากครับ อยากทราบอุณหภูมิระหว่างเล่นเกมน่ะครับ

อ้อ ถ้าได้รูปตัวเครื่องรอบๆเลยนะแจ๋วมากเลย
                    ได้ครับไว้จะถ่ายไว้ให้ เรื่องอุณหภูมิ ตอนนี้ยังทดสอบไม่ได้ครับ อยู่ที่ทำงาน เล่นเกมบ่ดั้ยกิกิ
                    Last edited by golf_ja; 6 Jun 2011, 10:24:26.

Comment

Originally posted by golf_ja View Post
                      Lenovo IdIAPAD Z465 phenomx4 n930 2.00 Ghz ram 4G HD 6470m
                      ได้มาเมื่อ 1/6/54 bananait พันทิพประตูน้ำครับ ค่าตัวรวม vat 15300 บาทไทย

รายละเอียดทั่วไปในเวป
                      http://****************/notebook/381...N930:6470.html

GPUZ

CPUZ

HWInfo

Ram 4gb 1 แถวครับ

ฝากนี่อีก 1 ทำไงเอ่ยแก้มิเปน เขาลงมาให้จากร้าน

ทดสอบกับเกม pest2011 ลื่นหัวแตกครับ 55 ส่วน การเล่นแบบ multitask ทำได้ดีโดยทีเดียวครับ แจ่มเลย ลืมบอกไปเขามีให้ปรับโหมดการใช้งานแบตด้วยนะคร้าบ เซฟแบตได้อีก

โดยรวมแล้วสำหรับผม ที่เน้นการใช้งานในชีวิตประจำวันซะมากกว่า เปิดเพลง ดูหนัง เฟสบุค เขียนแบบ เขียน 3dmax บ้าง เปนโมเดลเล็กๆ เล่นเกม warcraft dota pest2011 ก็โอเคครับ สำหรับ งบประมาณนี้ บางทีผมคิดนะครับว่า เราใช้งานอยู่แค่นี้ ซึ่งมันรองรับความต้องการของเราได้ดีเลย พอดีตัวด้วย เลยคิดว่า จ่ายแพงกว่าทำไมในเมื่อใช้อยู่แค่นี้

เดี๋ยวถ้าว่างจะ ทดสอบ เพิ่มเติมให้นะครับ เอาไปดูเป็นแนวทางกันก่อน
                      ถ้าใช้ os 32 bit มันจะโชวแบบนี้ ผมเปลี่ยนไปใช้ 64 bit หายเลย

Comment

ปรับโหมดใช้แบตนี่ยังไงเหรอครับ

Comment

ถ้าใช้ os 32 bit มันจะโชวแบบนี้ ผมเปลี่ยนไปใช้ 64 bit หายเลย
                          autocad 2007 มันใช้บน 64 bit ได้ป่าวเอ่ย รวมทั้งพวก 3dmax sketchup office2007 ไม่เคยลองเล่น64บิทเลยครับ กลัวเรื่อง โปรแกรมพวกนี้อ่ะครับ เพราะไฟล์งานมันต้องเอาไปเปิดกะเครื่องอื่นได้

Comment

Originally posted by golf_ja View Post
                            autocad 2007 มันใช้บน 64 bit ได้ป่าวเอ่ย รวมทั้งพวก 3dmax sketchup office2007 ไม่เคยลองเล่น64บิทเลยครับ กลัวเรื่อง โปรแกรมพวกนี้อ่ะครับ เพราะไฟล์งานมันต้องเอาไปเปิดกะเครื่องอื่นได้
                            ผมใช้ 64bit ไม่รู้สึกไรต่างจาก 32 เลย พอใจที่เห็ฯแรมเต็ฒ 4GB นี่แหละ 555

ส่วนโปรแกรมที่ท่านว่ามาไม่เคยใช้ แต่คิดว่ายังไงก็ใช้ได้อยู่แล้วครับ เดี๋ยวนี้เค้าดันให้ใช้ 64bit จะตาย

Comment

ใช้ได้เลยครับ ถ้าหาโปรแกรมแบบ 64bit มาลงได้นี่ ทำเรนเดอร์เร็วกว่า32 bit จี๊ดนึง

Comment

Working...
                              X