Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB 6920G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ingjung2000 View Post
    ผมส่งไฟล์จาก netbook Eee1000H ผ่าน bluetooth มายัง acer 6920g ไม่ได้ มันเหมือนตัว acer มัน block ไว้ ขึ้น time out น่ะครับ ลงไดร์เวอร์ bluetooth ใหม่ก็ไม่หาย แต่ pair ได้ปรกติ แบบนี้ปัญหาเกิดจากอะไรครับ แต่จาก acer ส่งกลับไปส่งได้ แต่ตัว Eee1000H ส่งไฟล์ผ่าน bluetooth ไปยังมือถือได้ปรกติ แต่มีปัญหาแค่ส่งไปที่ acer 6920g ไม่ได้เท่านั้นครับ
    ไม่เคยเป็นนะ ลอง ส่งให้ช่างดูล่ะกัน หรือ Test เบื้องต้นก่อนด้วย Recovery ใหม่ครับพี่น้อง

Comment

• 5 5 5 มารายงานครับ WIFIสงสัยจะเสียแล้วเิปิดแล้วไม่มีไฟขึ้นเลย ยังไม่ถึงเดือนเลยอะครับ เดี๋ยวรอส่งซ่อมก่อนจะมารายงานเพิ่มเติม

Comment

• Originally posted by nawin13 View Post
        5 5 5 มารายงานครับ WIFIสงสัยจะเสียแล้วเิปิดแล้วไม่มีไฟขึ้นเลย ยังไม่ถึงเดือนเลยอะครับ เดี๋ยวรอส่งซ่อมก่อนจะมารายงานเพิ่มเติม
        ลอง Recovery ยังอ่ะครับพี่น้อง ถ้า Recovery แล้ว ค่อยไปหาช่างครับ

Comment

• ไม่ทราบว่าตอนซื้อมาที่ร้านเค้าให้แผ่นvistaมาด้วยหรือเปล่าครับ หรือแค่liteรวมมากับแผ่นdriver

Comment

• ไม่ได้ให้ครับ มา back up เอาครับ ไดร์เวอร์ แผ่นนึง กับโปรแกรมอีก สองแผ่น ดีวีดีนะครับ

Comment

• ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ พอดีไปอ่านเจอกระทู้นึงบอกว่า ACER ที่มีวินโดว์แท้สามารถดึงวินโดว์ที่อยู่ในเครื่องออกมาใช้ใหม่ได้ โดยเหมือนกับการลงวินโดว์ใหม่ใช่มั้ยครับ? ถ้าทำได้ขอวิธีการทำโดยละเอียดหน่อยครับ แล้วถ้าทำเสร็จข้อมูลส่วนไหนจะหายไปบ้างครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วย PM มาบอกด้วยก็ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• เงียบเหงา

Comment

• Originally posted by beeredition View Post
                  เงียบเหงา
                  รอราคาลง ไม่เงียบ แน่ครับพี่น้อง รออย่างเดียว อิอิอิ

Comment

• อยากดพิ่มแรมเปนสี่กิ๊กจัง ราคามานอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แรมอะ

Comment

• Originally posted by Joichi View Post
                      อยากดพิ่มแรมเปนสี่กิ๊กจัง ราคามานอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แรมอะ
                      แล้วท่านใช้รุ่นไหนอยู่อ่ะครับพี่น้อง

Comment

• ผม 6935 คร้าบผม

Comment

• ใช้ ตัว full hd อยู่่ วินโดว์วิสตา อันทิแมท ที่ให้มากับเครื่อง แต่ทำไม เปิด dreamscene ที่โหลดมาจากเว็บ ไมโครซ้อพ มันดันขึ้น error ซะงั้น เครื่องเพื่อนๆ เป็นบ้างป่าวครับ อย่าง งง เลย

Comment

• 6935 g ครับผม

Comment

• Originally posted by Joichi View Post
                              6935 g ครับผม
                              Ram ยังแพง อยู่มากครับพี่น้อง ตัวเครื่องมากก้อเลย แพงตามอ่ะครับพี่น้อง ใช้ไปก่อน แต่เชื่อผมเถอะว่าคุณเพิ่ม แรมแล้วจะรู้สึกนิดหน่อยนะครับ เพราะมันเอาไปแชร์ให้การ์ดจอ ของคุณเพิ่มอีกอ่ะครับพี่น้อง

จากเดิม 1279 จะกลายเป็น 1798 ครับพี่น้อง อิอิอิ จะได้เท่ากับ ตัว Top เลยครับ แต่จริง ๆ แล้วเพิ่มเป็ฯ 3GB ก้อ แชร์การ์ดจอ เต็ม แล้วล่ะครับ

Comment

• มีข่าวมาฝากครับ

Comment

Working...
                                X