Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB 6920G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือค้าบ คือผมจะลง win xp ใหม่แต่พอถึงหน้าบูี๊๊ทฟอร์ม cd
    พอกดแล้ว มันขึ้นจอฟ้าแล้วค้างไปเลยอ่ะคับ แบบนี้เปนที่แผ่นวินโดว์หรือที่อะไรคับ
    ปล.ลองแผ่นวินโดว์ไป 3 แบบ ค้างหน้านั้นหมดเลยคับ
    ปล1. ผมใช้ 6935g คับ

สุดท้ายขอบคุณในความช่วยเหลือและแนะนำคับ

Comment

• รอผู้รู้มาตอบครับ

Comment

• วันนี้กำลังถอย 6935g อยู่ครับ

Comment

• Originally posted by demon120 View Post
          ขอความช่วยเหลือค้าบ คือผมจะลง win xp ใหม่แต่พอถึงหน้าบูี๊๊ทฟอร์ม cd
          พอกดแล้ว มันขึ้นจอฟ้าแล้วค้างไปเลยอ่ะคับ แบบนี้เปนที่แผ่นวินโดว์หรือที่อะไรคับ
          ปล.ลองแผ่นวินโดว์ไป 3 แบบ ค้างหน้านั้นหมดเลยคับ

สุดท้ายขอบคุณในความช่วยเหลือและแนะนำคับ
          วิธีแก้ไขครับ
          http://www.pantip.com/tech/software/...SA2669663.html

Comment

• Originally posted by nawin13 View Post
            วิธีแก้ไขครับ
            http://www.pantip.com/tech/software/...SA2669663.html

หรือแบบนี้
            http://com-th.net/windowsxp/?xpsetup

Comment

• Originally posted by nawin13 View Post
              มีใครใช้ Ulead VideoStudio 11 บนVistaได้บ้างครับ
              หน้าจอขึ้นแบบนี้จะแก้ไขยังไงใครเป็นบ้างครับ
              Attached Files

Comment

• Originally posted by demon120 View Post
                ขอความช่วยเหลือค้าบ คือผมจะลง win xp ใหม่แต่พอถึงหน้าบูี๊๊ทฟอร์ม cd

เข้าไปใน bios เปลี่ยน mode ของ hd ใหม่ครับ เพราะ ตัวแรกพอลงมานจาขึ้นจอฟ้า ให้เปลี่ยนเป๋น IDE ครับ

Comment

• 6935g สามารถใช้ คีบอร์ด แบบของเครื่อง PC ได้หรือไม่คับ
                  คือเล่นเกมส์กับ คีบอร์ด ของเครื่องไม่สนุกเท่าไหล่อ่ะ

Comment

• Originally posted by beer4848 View Post
                    6935g สามารถใช้ คีบอร์ด แบบของเครื่อง PC ได้หรือไม่คับ
                    คือเล่นเกมส์กับ คีบอร์ด ของเครื่องไม่สนุกเท่าไหล่อ่ะ
                    ก้แค่หาคีบอร์ดหัว usb มาเสียบครับ ใช้ได้เลย

Comment

• สวัสดีครับ เพิ่งซื้อ6935gตัวdvdมาจากงานคอมมาร์ทเมื่อวานซืน รายงานตัวเข้าคลับครับ ^^

ตอนนี้ใช้วิสต้าอยู่ เพิ่งใช้เป็นครั้งแรก ต้องปรับตัวเยอะเลย เลยว่าจะลงxpคู่กันไป (ตามนี้) แต่พอผมทำแผ่นrecoveryแล้วเอามาบูตดู ผมเห็นแต่ให้restoreค่าเป็นfactory default ไม่มีตัวติดตั้งวิสต้า เลยคิดว่าคงจะrepair bootloaderของมันไม่ได้ ผมอยากถามว่าจะเอาแผ่นvistaเถื่อนมาทำได้รึเปล่าครับ พอดีไม่อยากฟอร์แมตลงใหม่หมด เพราะลงโปรแกรมอะไรๆ ไปหมดแล้ว- -'

อีกอย่างคือ จะทำยังไงให้ปรับให้จอแสดงผลแบบ4:3 แบบมีขอบดำซ้ายขวาได้เหรอครับ หาดูในnvidia control panelก็ไม่เจอ พอปรับเป็น1024x768มันก็จับยืดให้เองเลย= =' ขอบคุณครับ
                      Last edited by chuy321; 15 Nov 2008, 08:27:01. Reason: -

Comment

• Originally posted by chuy321 View Post
                        สวัสดีครับ เพิ่งซื้อ6935gตัวdvdมาจากงานคอมมาร์ทเมื่อวานซืน รายงานตัวเข้าคลับครับ ^^

ตอนนี้ใช้วิสต้าอยู่ เพิ่งใช้เป็นครั้งแรก ต้องปรับตัวเยอะเลย เลยว่าจะลงxpคู่กันไป (ตามนี้) แต่พอผมทำแผ่นrecoveryแล้วเอามาบูตดู ผมเห็นแต่ให้restoreค่าเป็นfactory default ไม่มีตัวติดตั้งวิสต้า เลยคิดว่าคงจะrepair bootloaderของมันไม่ได้ ผมอยากถามว่าจะเอาแผ่นvistaเถื่อนมาทำได้รึเปล่าครับ พอดีไม่อยากฟอร์แมตลงใหม่หมด เพราะลงโปรแกรมอะไรๆ ไปหมดแล้ว- -'

อีกอย่างคือ จะทำยังไงให้ปรับให้จอแสดงผลแบบ4:3 แบบมีขอบดำซ้ายขวาได้เหรอครับ หาดูในnvidia control panelก็ไม่เจอ พอปรับเป็น1024x768มันก็จับยืดให้เองเลย= =' ขอบคุณครับ
                        ไปหาแผ่น อะไรก้อได้มาซ่อม หัวบูตครับพี่น้อง จากนั้นก้อ ทำตามขั้นตอนนั้นได้เลยครับ

ผมใช้ อยู่ 2 OS เหมือนกันคับ ไม่มีปัญหาอ่ะไร อิอิอิ

Comment

• เล่นFLRTOUT Ultimate Carnage แล้วภาพแตกใครเป็นบ้างครับ

Comment

• ช่วยดันให้ครับพี่น้อง ไม่เคยเล่นเลยอ่ะ

Comment

• ดัน

Comment

• ขอบคุณคุณvampires101มากนะครับ แต่ตอนนี้จะหันมาใช้xpเพียวๆ ละครับ ลองดูแล้วเร็วกว่าเยอะ แต่เจอปัญหาใหญ่คือเสียงไม่ออก ไม่รู้เป็นเพราะผมลงไดรเวอร์เสียงเป็นอันดับแรกๆ รึเปล่า (โหลดจากกระทู้6935g xp driverในเว็บนี้ครับ) แต่ลองลงซ้ำแล้วก็ไม่ออกอยู่ดีครับ มันขึ้นว่าno audio deviceเลย ดูในdevice manager มีpci device 1ตัวที่เป็นปัญหา ไม่ทราบว่าใช่ลำโพงรึเปล่าครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นแล้วจะแก้ยังไีงดีเหรอครับ

*แก้เรื่องเสียงได้ละครับ แค่update driverของpci deviceที่ว่า แล้วbrowseไปที่program files/realtekแค่นั้นเอง - -' ผมใจร้อนไปหน่อย

อีกอย่างคือ xpนี่ใช้โปรแกรม empowering technology ได้ไหมครับ พอดีชอบโปรแกรมบริหารแบตเตอรี่ของมันน่ะครับ

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งครับ

รูปอ้างอิงนะครับ

Last edited by chuy321; 19 Nov 2008, 20:34:14.

Comment

Working...
                                X