Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB 6920G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by vampires102 View Post
    ยินดีรับใช้ครับ

อธิบายร้านหน่อยครับเด๋วกลับไปไทยแล้วรีบไปหาเลยคร๊าบพี่น้องคร๊าบ

หาช่างๆ อิอิ

Comment

• ลำโพงปตกไปแล้วคับ
      มันเครมได้มั้ยอ่าา
      ช่วยบอกที

Comment

• Originally posted by avageeza View Post
        อธิบายร้านหน่อยครับเด๋วกลับไปไทยแล้วรีบไปหาเลยคร๊าบพี่น้องคร๊าบ

หาช่างๆ อิอิ
        ได้ครับ อยู่ชั้น B1 ครับ ร้าo Neo Computer

Comment

• Originally posted by poppurm3 View Post
          ลำโพงปตกไปแล้วคับ
          มันเครมได้มั้ยอ่าา
          ช่วยบอกที
          กำเอาสะแตกเลยหรอท่าน มันต้องเปิด เบา ๆ ไปก่อน สัก 1 เดือน แล้วค่อยเปิดดัง ๆ ครับ ลำโพงทุกตัวแตกหมดครั แคลมได้ครับ 3 วันทำการ

Comment

• มีข่าวดีมาฝากครับสำหรับ ท่านที่ ใช้ Aspire 6920G และ Aspire 6935G

จากที่ TEST มานานแล้ว ได้รู้ว่า Driver Audio ที่ดีที่สุด ของ Aspire 6920G และ Aspire 6935G ที่ลงใน Windows XP คือ เวอร์ชั่น R 1.93 ครับพี่น้อง

R 2.03 ลง XP ไม่ Work นะครับพี่น้อง เสียงไมค์มันไม่ออกให้เราได้ยินอ่ะครับ แต่พูดออกไปเค้าได้ยินนะ

มันก้อจะทำให้เรา ร้อง คาราโอเกะ ไม่ได้ครับพี่น้อง

ดังนี้ผมได้ทำการ อัพโหลด Driver ให้แล้วนะครับ

จะไปที่ห้องแจก Driver Aspire 6920G ก้อได้ครับพี่น้อง

Audio_Realtek_R.1.93.rar
            http://sv4.gushare.com/file.php?file...766adf718a9731

Comment

• ดันครับ เอา TIP มาฝาก อิอิอิ

Comment

• Originally posted by potayone View Post
                เหอๆ

ผมอยู่ลำปาง ไม่มีเวลาไปอ่ะคับ

ซื้อก็ซื้อที่เชียงใหม่ - -
                ลำปางหนาวมาก

Comment

• คุณvampires102
                  1.ใช้XP ดีไหมครับ
                  2.คือถ้าผมลงXP แล้วจะลบVistaออก ยังไงครับ
                  3.และถ้าจะลงVistaเหมือนเดิม ใช้แผ่นพันทิพย์ จะเป็นVistaแท้หรือเปล่า
                  4.พวกโปรแกรมของAcerหาได้ที่ไหน
                  รบกวนด้วยนะครับ เด็กตจว.

Comment

• Originally posted by nawin13 View Post
                    คุณvampires102
                    1.ใช้XP ดีไหมครับ
                    2.คือถ้าผมลงXP แล้วจะลบVistaออก ยังไงครับ
                    3.และถ้าจะลงVistaเหมือนเดิม ใช้แผ่นพันทิพย์ จะเป็นVistaแท้หรือเปล่า
                    4.พวกโปรแกรมของAcerหาได้ที่ไหน
                    รบกวนด้วยนะครับ เด็กตจว.
                    1. ดีมากเลยครับ เร็วกว่า Vista 10 เท่าเลยนะ
                    2. เก็บ Recovery ก่อน แล้วค่อย Format
                    3. จริงๆ แล้วใช้แ ผ่นอะไรก้อได้ครับพี่น้อง เพราะ Bios มันเป็นของแท้อยู่แล้วคับ
                    4. ก้อเก็บในตัวโปรแกรม Vista ไง ครับ ไปที่ Recovery และก้อไปเก็บที่ Driver อ่ะครับ ใช้ DVD 1 แผ่น

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• มีใครใช้ Ulead VideoStudio 11 บนVistaได้บ้างครับ

Comment

• รบกวนถามหน่อยคับ ผมใช้ 6935g แล้วจะลง xp ใช้ไดร์เว่อของ 6920 ของท่านvampires102 ได้เลยรึป่าวคับ
                          ขอบคุณมากคับ

Comment

• ได้ครับพี่น้อง ครับหมด

ดันต่อไป

Comment

• ท่านแวม แนะนำไดเวอร์ กาดจอ 6920 น่อยสิ

vista
                              Last edited by [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -; 7 Nov 2008, 23:21:48.

Comment

• ดันๆๆ

Comment

Working...
                                X