Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB 6920G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ก้อใช้โปรแกรมที่มันให้มาอ่ะ แต่ที่ผมลองฟังดู ผมธรรมดาเพราะ คุณฟังแล้วไม่แปลก บ้างหรือไงครับพี่น้อง

Comment

• ขอความกรุณาจากผู้มีประสบการ์ณ

สวัสดีครับพี่น้อง รักชาติต้องไปชุมนุมด้วยกันนะครับ!!!ไม่ใช่ล้ะ

คือผมกำลังตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่ครับเลยอยากทราบอะไรเพื่อเป็นข้อมูลในการช่วยตัดสินใจก่อนซื้อ

พี่น้องครับผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้งานNotebookหนักมากส่วนใหญ่เล่นเกมส์ครับและแล้วบางครั้งเครื่องมันร้อนก็ดับไปซะงั้น - -* ก็อยากให้คนที่ใช้Notebookเล่นเกมส์เหมือนผมบอกทีว่าAcerรุ่นนี้เป็นมั้ย?

ปล.ผมเล่นห้องแอร์แบบไม่มีCool padรองด้านใต้นะครับแต่หลังๆนี่ต้องซื้อมารองละครับใช้งานหนักมันก็ดับบ่อย

ขอบคุณล่วงน่าด้วยขอรับกระผม

Comment

• ไม่ร้อนเท่าไหร่ หรอกยิ่ง ห้องแอร์ ยิ่งสบานตัวเลยครับพี่น้อง เพราะว่า Acer เค้า Test มาแล้วว่า CPU 45NM มันไม่ร้อนจริง ๆ มันถึงระบายใส่จอได้ไง อิอิอิ

ใช้มา 4 เดือน ยังไม่งอนแง นะครับพี่น้อง ส่วน Drivere XP ก้อย้อนกลับไปอ่านเอานะครับ โพส์ต ไว้แล้วนะครับ

Comment

• มารายงานตัวแล้วครับ= ="
          มีปัญหามาถามด้วยครับ
          ผมเปิดacer hd audio manager ในcontrol panelแล้วตั้งเป็น5.1แล้วไปคลิกที่ตัวsub wooferแล้วมันไม่มีเสียงอะไรออกมาอะครับมันเป็นปกติหรือซับวูฟเฟอเสียครับเนี่ยบอกที

Comment

• ปรับได้แค่ 2.0 ครับพี่น้อง

Comment

• เข้า club ด้วยคนครับ
              ใช้ 6935G ครับ
              ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าจะลง xp ดีไหม
              เพราะ vista มันสวยดี แต่ช้าไปนิส...

Comment

• Originally posted by mumunam View Post
                เข้า club ด้วยคนครับ
                ใช้ 6935G ครับ
                ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าจะลง xp ดีไหม
                เพราะ vista มันสวยดี แต่ช้าไปนิส...
                ยินดีต้อนรับครับพี่น้อง ถ้าอยากลง ก้อไปโหลดอย่างที่ผมบอกนะครับ ย้อนขึ้นไปดูเอานะครับ

Comment

• ลง xp ได้แล้ว
                  แต่จะหา driver มาลงไม่ครบอ่ะครับ
                  bluetooth กับ vga
                  Last edited by mumunam; 10 Sep 2008, 14:54:53.

Comment

• Club เราเงียบจังไม่มีปัญหากันเลยบ้างเลยใช่ไหม

ของผมไม่มีปัญหา มาแต่ร้าวที่บอดี้ ตรงจอ เพราะไว้ใจ Softcase มันมากไปอ่ะครับ 1000 บาทอ่ะเปลี่ยนใหม่ แต่ยังไม่มีเวลาทำนะครับ เพราะใช้งานทุกวันไม่มีวันหยุดพักเลยอ่ะครับเดี๋ยวรอซื้อ Aspire ONE รุ่นมี HDD ก่อน ค่อยเปลี่ยน อิอิอิ

Comment

• สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกคนพี่ป้าน้าอา และพี่สาวหน้ามน คือว่า ผมมีเรื่องอยากสอบถามหน่อยครับ...

คือ ทางร้านเขาลงโปรแกรมต่างๆ มาให้ผมเยอะแยะ .. ทีนี้ ผมกะว่า ก่อนจะใช้เครื่องอย่างเป็นทางการ อยากจะฟอแมทสักครั้งอะครับ เปน vista ซึ่งมันติดเครื่องมาเปนของแท้อยู่แล้ว แต่ว่าผมไม่มีแผ่น vista อะครับ .. เลยอยากถามว่ายังพอมี หนทางไหนที่ผมสามารถฟอแมทได้อีกไหมครับ .. เช่น .. ตัว windows vista เนี่ย ผมไม่รุ้ว่าเขามีให้ ดาวโหลด กันทางเนต รึเปล่า .. ยังไงเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำ มือใหม่หัดขับคนนี้ด้วยครับ

ขอบคุณจ้า

Comment

• ทำแผ่น Recovery ชิครับ กด Start Manu แล้วเลือก Acer จากนั้นหา eRecovery ครับ

ใช้ DVD 2 แผ่นเด้อ

แล้วถ้าไม่ทำแผ่น Recovery ก้อไปกด AIT + F10 เอานะครับพี่น้อง ตอนอยู่หน้า Bios สะ มาจะเร็วต้องรับกด

Comment

• แล้ว eRecovery นี้ ใช้แทนแผ่นวินโด้ ได้หรอครับ ? แล้วถ้าสมมุติ เราดาวโหลดตัววินโด้ทางเวบบิท จะใช้ได้ฤ เปล่าครับ ?

โทดทีนะครับ เพราะผมไม่มีประสบการณ์เลย

Comment

• ใช้ Recovery Windows ที่ติกมากับเครื่องเท่านั้นรุ่นอื่นไม่สามารถเอาไปใช้ได้ครับพี่น้อง

Comment

• 6935g ไฟmedia console มันค้างต้องทำไงอะคับ กดไรก็ไม่มีการตอบสนองเลย

Comment

• ปิดเครื่องถอตแบตออกแล้ว แล้วเปิดเครื่องใหม่ครับพี่น้อง หาย อิอิอิ

พอหายก้อค่อยใส่ แบตกลับไปใหม่เด้อ

Comment

Working...
                                X