Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังไม่เคยลองเหมือนกัน บ้านมี sata ลูกเดียวด้วย ใช้ลงวินโดว์

แต่ลองถอดมาเสียบ มันก็ตัวฮาร์ดดิสเสียบเข้าไปได้ แต่ไม่รู้ว่าข้อมูลฮาร์ดดิสเข้าป่าวเพราะเสียบตอนปิดเครื่องไม่มีฮาร์ดดิสอีกลูกลอง -*-

เสียดายสาย 8พิน ยาวไม่พอ ไม่งั้นได้หงาย psu โชว์ไฟซะแระ อิอิ
    Last edited by moonset; 29 May 2010, 16:40:02.

Comment

• Originally posted by earkaliber View Post
      เดี๋ยวรอที่เสียบฮาร์ดดิสด้านบน เค้าออกมาเป็นออปชั่นเสริมสำหรับรุ่น plus เห็นเค้าว่าอย่างนั้นนะ

แต่ดูแล้วมันจะใส่ยังไง ยังงงๆ อยู่
      ใช่ มันจะเสียบยังไง ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by moonset View Post
        ยังไม่เคยลองเหมือนกัน บ้านมี sata ลูกเดียวด้วย ใช้ลงวินโดว์

แต่ของถอดมาเสียบ มันก็เสียบเข้าไปได้ แต่ไม่รู้ว่าเข้าป่าวเพราะเสียบตอนปิดเครื่องไม่มีฮาร์ดดิสอีกลูกลอง -*-

เสียดายสาย 8พิน ยาวไม่พอ ไม่งั้นได้หงาย psu โชว์ไฟซะแระ อิอิ
        อยากโชว์ไฟ พาวเวอร์ ของเข้าไปอ่านดู
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=562985

เส้นนึงไม่กี่บาทครับ อิๆ

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
          5970 มันยาวกว่า 5870 ไปอีกหนิครับ เพราะ 2 ชิป
          แต่ผมไม่ทราบขนาด 5970 ที่แน่นอนจริงๆ

แต่ถ้าให้เดา ผมขอบอกว่า ไม่ได้อะครับ
          แค่ 5870 ก็ จะชน ช่อง HDD และครับ

และถอยมายังท่าน 5870 อิๆ
          ไม่เห็นอัฟเดทรูปเลย
          ในรูปมัน 5850 หนิ อิๆ
          สั่งแล้วครับแต่ว่าเค้าจะส่งของมาให้ดันโดนวันหยุดเลย

บอกว่าจะส่งของมาให้วันจันทร์ครับคงได้วันอังคาร

ยังไงจะมาอัพเดทรูปให้ครับ

ปล.แสดงว่าถ้าจะเล่น 5970 ก็ต้องเปลี่ยนเคสหรอครับเนี่ย T T

แต่ก็ดีครับใส่ไม่ได้ก็ไม่เปลี่ยนใช้ 5870 ต่อไป 555+

Comment

• Originally posted by james_en_kku View Post
            สั่งแล้วครับแต่ว่าเค้าจะส่งของมาให้ดันโดนวันหยุดเลย

บอกว่าจะส่งของมาให้วันจันทร์ครับคงได้วันอังคาร

ยังไงจะมาอัพเดทรูปให้ครับ

ปล.แสดงว่าถ้าจะเล่น 5970 ก็ต้องเปลี่ยนเคสหรอครับเนี่ย T T

แต่ก็ดีครับใส่ไม่ได้ก็ไม่เปลี่ยนใช้ 5870 ต่อไป 555+

ใช่ ผมก็ต้องไปส่งของให้เค้า วันจันทร์เหมือนกัน โดนวันหยุด อิๆ

ได้เลยท่านเจมส์ อัฟมาแบบว่าทุกซอกทุกมุมเลยยิ่งดี
            ถ่ายการเก็บสายหลังเคสมายิ่งดีเลย ผมชอบดูว่าแต่ละท่านเก็บกันยังไง

ปล. โครตใจเลย ใส่ไม่ได้ก็ไม่เปลี่ยน อิๆ
            ผมว่า 5870 CF ก็ได้ อิๆ
            2 ใบดูโหดกว่าอีก และอีกอย่าง น่าจะขายง่ายกว่าด้วย หึๆ

Comment

• Originally posted by 3nter View Post

เดี๋ยวถ้าเงินพร้อมจะ PM สั่งรายละเอียดไปอีกทีนะครับ

เอาเป็นว่าท่านได้เงินผมแน่ๆ 1500 อิๆ

เพราะผมรองบซื้อเมนบอร์ด ASUS Crosshair IV Formula
              ประมาณปลายเดือน มิ.ย. หรือต้นเดือน ก.ค. โน้น

อย่าเพิ่งเลิกทำไปหละ ท่านประธานส้ม
              รับทราบครับท่านประธาน ยินดีรับใช้ครับ

Comment

• Originally posted by earkaliber View Post
                มาอัพรูปสายถักสีแดงให้ท่านมาสดูครับ สั่งมาจากท่านประธานคลับส้มครับ

ตอนแรกผมติดต่อไปบอกท่าน Merfo บอกว่าจัดสายต่อให้เข้ากับบอร์ด MIIIF ให้หน่อยครับสี แดง-ดำ
                ท่านบอกว่าสีสายถักสีแดงสีโทนเดียวกับบอร์ดเลย แล้วก็บอกขอหัวต่อสีดำ ท่าน merfo ก็จัดมาให้สวย
                งานถูกใจมากครับ เข้ากับบอร์ดเป๊ะ ต้องขอบคุณท่าน merfo ไว้ด้วยนะครับ

การ์ดจอตัวแรง แพงมากๆ ตอนเปิดตัว อิๆ

Comment

ใช่ ผมก็ต้องไปส่งของให้เค้า วันจันทร์เหมือนกัน โดนวันหยุด อิๆ

ได้เลยท่านเจมส์ อัฟมาแบบว่าทุกซอกทุกมุมเลยยิ่งดี
                  ถ่ายการเก็บสายหลังเคสมายิ่งดีเลย ผมชอบดูว่าแต่ละท่านเก็บกันยังไง

ปล. โครตใจเลย ใส่ไม่ได้ก็ไม่เปลี่ยน อิๆ
                  ผมว่า 5870 CF ก็ได้ อิๆ
                  2 ใบดูโหดกว่าอีก และอีกอย่าง น่าจะขายง่ายกว่าด้วย หึๆ
                  ได้ครับจะถ่ายให้หลายๆมุมเลยการเก็บสายของผมนี่มั่วได้ใจ อิอิ

เด่วจะพยายามเก็บให้เนียนขึ้นนิดนึง อิอิ ก็อยากจะ crossfire

อยู่ครับแต่ก็เห็นว่าการทำ crossfire ไม่ค่อยซัพพอตกับเกมส์

อีกอย่างบอร์ดผมวิ่งแค่ 16+8 เองอะครับความแรงคงหายไปเยอะ

ถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ดไปเล่น crosshair iv เหมือนท่านมาสแต่ผมก็พึ่งเปลี่ยน

ได้เดือนเดียวเองตอนออกมาใหม่อะครับ gigabyte 890gpa-ud3h

อนาคตก็คงไปเล่น 6 หัวกับเปลี่ยนบอร์ดอะครับแล้วก็ตามด้วยการ์ดจอ

สุดท้ายก็ได้เครื่องใหม่เหมือนเครื่องนี้ครับ 55+ กลายพันธ์มาจาก

athlon x2 7750 be เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาจนได้ใหม่ทั้งเคสเลยครับ

ของเก่ามีแค่ dvd อิอิ

Comment

• Originally posted by SATAN 666 View Post
                    การ์ดจอตัวแรง แพงมากๆ ตอนเปิดตัว อิๆ
                    ตาเอิ๊กทุนเยอะ
                    เปลี่ยน บอร์ด มาไม่รู้กี่ตัวแล้ว
                    อิๆ

Comment

ตาเอิ๊กทุนเยอะ
                      เปลี่ยน บอร์ด มาไม่รู้กี่ตัวแล้ว
                      อิๆ
                      ท่านประธานก็เปลี่ยนบ่อย

Comment

• Originally posted by james_en_kku View Post
                        ได้ครับจะถ่ายให้หลายๆมุมเลยการเก็บสายของผมนี่มั่วได้ใจ อิอิ

เด่วจะพยายามเก็บให้เนียนขึ้นนิดนึง อิอิ ก็อยากจะ crossfire

อยู่ครับแต่ก็เห็นว่าการทำ crossfire ไม่ค่อยซัพพอตกับเกมส์

อีกอย่างบอร์ดผมวิ่งแค่ 16+8 เองอะครับความแรงคงหายไปเยอะ

ถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ดไปเล่น crosshair iv เหมือนท่านมาสแต่ผมก็พึ่งเปลี่ยน

ได้เดือนเดียวเองตอนออกมาใหม่อะครับ gigabyte 890gpa-ud3h

อนาคตก็คงไปเล่น 6 หัวกับเปลี่ยนบอร์ดอะครับแล้วก็ตามด้วยการ์ดจอ

สุดท้ายก็ได้เครื่องใหม่เหมือนเครื่องนี้ครับ 55+ กลายพันธ์มาจาก

athlon x2 7750 be เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาจนได้ใหม่ทั้งเคสเลยครับ

ของเก่ามีแค่ dvd อิอิ
                        ของผมกลายพันธุ์ ไม่รู้จักจบ แฟนก็บ่น จนเลิกบ่นไปและ

Comment

• Originally posted by MuMaZor View Post
                          ท่านประธานก็เปลี่ยนบ่อย

ไม่นะ ตาเอิ๊กบ่อยกว่ามากมาย

ตอนนี้หยุดยาวเพราะไอ้*** 5870 นีแหละ
                          ทุบทิ้งดีหม่ะ - -"

Comment

ไม่นะ ตาเอิ๊กบ่อยกว่ามากมาย

ตอนนี้หยุดยาวเพราะไอ้****** 5870 นีแหละ
                            ทุบทิ้งดีหม่ะ - -"
                            ให้ผมช่วยทุบนะท่าน ประธาน เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by harumij View Post
                              ให้ผมช่วยทุบนะท่าน ประธาน เอิ๊กๆ
                              ฮือๆ กลัวแล้วคร้าบ

Comment

• ถามไรหน่อยจ้า

1. พัดลม ติดฝาข้างใส มัน ขนาด12เซ็น ใช่มะท่าน *0*
                                2. cm 90 cfm มันขนาด 12 เซ็น ใช่มะท่าน *0*
                                Last edited by moonset; 30 May 2010, 01:30:42.

Comment

Working...
                                X