Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 3nter View Post
    อิอิ เป็นไงบ้างเห็นมะ ไฟสีแดงมันสวย ผมก็เปลี่ยนตั้งแต่ได้เคสมาเลยล่ะ ส่วนพัดลมไม่มีไฟก็โอนไปให้แฟน อิอิ แต่ท้ายสุดไปซื้อ K62 ให้เค้าเลยต้องใส่ไฟสีฟ้า ทั้งตัวอีก เหอๆ

ได้รับพัดลมท่านแล้วนะครับ ท่านมาส ว่าจะเริ่มทำวันนี้ แต่ก็มีงานค้างอยู่สงสัยต้องเลื่อนออกไปก่อน

Comment

• ใส่ไฟเพิ่มกับเปลี่ยนสาย sata มา ถ่ายรูปออกมาแล้ว มันดูไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย กล่องห่วยเองอะ 55+

เดี๋ยวกลับจากที่ทำงานเอามาลงมั่ง

Comment

• แวะมาดู ตามมาเชียร์

Comment

• Originally posted by earkaliber View Post
          อิอิ เป็นไงบ้างเห็นมะ ไฟสีแดงมันสวย ผมก็เปลี่ยนตั้งแต่ได้เคสมาเลยล่ะ ส่วนพัดลมไม่มีไฟก็โอนไปให้แฟน อิอิ แต่ท้ายสุดไปซื้อ K62 ให้เค้าเลยต้องใส่ไฟสีฟ้า ทั้งตัวอีก เหอๆ

ได้รับพัดลมท่านแล้วนะครับ ท่านมาส ว่าจะเริ่มทำวันนี้ แต่ก็มีงานค้างอยู่สงสัยต้องเลื่อนออกไปก่อน
          อิๆ อ๋อตอนแรกผมใช้ k62 พัดลมแดงทั้งเครื่องอยู่แล้ว
          พอขาย ก็เลยเอามาใส่ CM 690 II เลย แต่รู้สึกไฟมันสว่างไป
          ก็เลยไปเหมา Cooler Master 90CFM 2000RPM 12cm สีแดงจากท่าน deesandee มา 7 ตัว
          มันดูแล้ว ดุ ดี ไม่สว่างสไวเกินไป แต่เสียงดังบรม ฮ่าๆ

Last edited by 3nter; 28 May 2010, 13:31:24.

Comment

• Originally posted by SliPPerHoLLoW View Post
            ใส่ไฟเพิ่มกับเปลี่ยนสาย sata มา ถ่ายรูปออกมาแล้ว มันดูไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย กล่องห่วยเองอะ 55+

เดี๋ยวกลับจากที่ทำงานเอามาลงมั่ง

หรอท่าน ปืน
            สาย Sata ถักหรอ

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
              แวะมาดู ตามมาเชียร์
              อยากอุดหนุน สายถักจัง
              รองบก่อนท่านประธาน ส้ม

Comment

• Originally posted by 3nter View Post

หรอท่าน ปืน
                สาย Sata ถักหรอ
                สายถักครับท่านมาส สั่งมา 3 เส้นสีน้ำเงินยูวี รอบที่แล้วก็สั่งมาแล้วสีชมพูยูวีแต่จับดัดๆงอๆพังหมด 3 เส้นเลยเซง แต่คราวนี้สั่งสายอย่างดีแล้วเค้าทำมาแน่นปึ้กเลยคราวนี้ คนละเจ้ากัน อิอิ ติดไฟสีม่วง 24 ดวง ไป 2 แถว เกร์ออกเลย 555+

Comment

• จะแต่งสีแดงกับฟ้าไม่รู้เข้ากันไหม

Comment

• Originally posted by SliPPerHoLLoW View Post
                    สายถักครับท่านมาส สั่งมา 3 เส้นสีน้ำเงินยูวี รอบที่แล้วก็สั่งมาแล้วสีชมพูยูวีแต่จับดัดๆงอๆพังหมด 3 เส้นเลยเซง แต่คราวนี้สั่งสายอย่างดีแล้วเค้าทำมาแน่นปึ้กเลยคราวนี้ คนละเจ้ากัน อิอิ ติดไฟสีม่วง 24 ดวง ไป 2 แถว เกร์ออกเลย 555+

อีตาบ้าพูดไรก็ไม่รู้ เกย์อารายหรอ ยะ ฮ่าๆ

สั่งเจ้าไหนหรอ ขอ Link หน่อย เผื่อผมจะสั่งบ้าง

ปล. แม่แฟนซื้อรองเท้าแตะ สีม่วง ให้ผม อย่างงี้ผมก็อาจจะเกย์ ฮ่าๆ ไม่เกี่ยวกับคอมเลย เล่าทำไม

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      จะแต่งสีแดงกับฟ้าไม่รู้เข้ากันไหม

ขึ้นอยู่กับ Harware ที่ใช้ด้วยนะท่าน
                      ว่าใช้สีไหนแล้วจะขึ้น อิๆ

ที่ผมโทนแดงเพราะ v8 แต่บอร์ผมตอนนี้สีน้ำเงิน
                      บวกกับผมจะอัฟบอร์ดไปเป็น Crosshair IV Formula บอร์ดมันเป็นสีดำ-แดง
                      ก็เลยจัดพัดลม 90CFM สีแดง เผื่อเปลี่ยนบอร์ดเลยทีเดียว อิๆ

ปล. ตาปิ๊ก อัฟเดทรูปด้วย อิๆ

Comment

สวยมากครับท่านมาสเด่วผมรองบก่อนจะมาแดงเป็นคู่ครับ อิอิ

ตอนนี้พึ่งสอย 5870 ไปคงรออีกสักเดือนสองเดือนเพราะมี

โครงการหลายอย่างจริงๆ แล้วฝาด้านบน

ท่านมาสเปิดยังไงอะครับเปิดเหมือนฝาหน้าเลยป่าวครับ

ผมกะจะเปลี่ยน 2 ตัวบนก่อนแต่ผมว่าจะใส่เป็น TT thunderblade

หนะครับแต่ก็ไม่แน่อยากให้เป็น coolermaster หมดทั้งเคสเหมือนกันครับ

อิอิ

Comment

• Originally posted by james_en_kku View Post
                          สวยมากครับท่านมาสเด่วผมรองบก่อนจะมาแดงเป็นคู่ครับ อิอิ

ตอนนี้พึ่งสอย 5870 ไปคงรออีกสักเดือนสองเดือนเพราะมี

โครงการหลายอย่างจริงๆ แล้วฝาด้านบน

ท่านมาสเปิดยังไงอะครับเปิดเหมือนฝาหน้าเลยป่าวครับ

ผมกะจะเปลี่ยน 2 ตัวบนก่อนแต่ผมว่าจะใส่เป็น TT thunderblade

หนะครับแต่ก็ไม่แน่อยากให้เป็น coolermaster หมดทั้งเคสเหมือนกันครับ

อิอิ

เรื่องอยากให้เป็น coolermaster หมดทั้งเคส ผมก็คิดอย่างเนี่ยแหละครับ
                          Xigmatek สวยกว่าอีกแต่ผมไม่เอาเพราะไม่ใช่ CM มันคือสาเหตุ อิๆ

อธิบายยากต้องมีภาพประกอบ
                          มันมีคู่มือครับลองเปิดอ่านดู มันจะมีอยู่ 6 จุดที่ให้เราดันเผื่อปลดล็อคมัน
                          แต่มันเปิดไม่เหมือนฝาหน้านะครับ
                          ปล. ต้องเปิดฝาหน้าก่อน ก่อนที่จะเปิดฝาบน ไม่งั้นมันติด
                          Last edited by 3nter; 28 May 2010, 15:28:30.

Comment

เรื่องอยากให้เป็น coolermaster หมดทั้งเคส ผมก็คิดอย่างเนี่ยแหละครับ
                            Xigmatek สวยกว่าอีกแต่ผมไม่เอาเพราะไม่ใช่ CM มันคือสาเหตุ อิๆ

อธิบายอยากต้องมีภาพประกอบ
                            มันมีคู่มือครับลองเปิดอ่านดู มันจะมีอยู่ 6 จุดที่ให้เราดันเผื่อปลดล็อคมัน
                            แต่มันเปิดไม่เหมือนฝาหน้านะครับ
                            ปล. ต้องเปิดฝาหน้าก่อน ก่อนที่จะเปิดฝาบน ไม่งั้นมันติด
                            รับทราบครับเด่วผมจะลองเปิดดูไปทำความสะอาดด้วย ฝุ่นเริ่มเยอะแล้ว

Comment

• ลืมถาม 5870 ยี่ห้อไรหรอ จับมาเท่าไหร่หรอครับ มือ1 หรือ มือ2 อิๆ

ปล. ถ้าการ์ดจอ เมนบอร์ด CPU แรม มียี่ Coolermaster ผมคงเปลี่ยนเป็นยี่ห้อเดียวกันหมดแหละ อิๆ เน้นสวยไม่ได้เน้น Performance

Comment

ลืมถาม 5870 ยี่ห้อไรหรอ จับมาเท่าไหร่หรอครับ มือ1 หรือ มือ2 อิๆ

ปล. ถ้าการ์ดจอ เมนบอร์ด CPU แรม มียี่ Coolermaster ผมคงเปลี่ยนเป็นยี่ห้อเดียวกันหมดแหละ อิๆ เน้นสวยไม่ได้เน้น Performance
                                asus ครับได้มาจากท่านในบอร์ดอะครับ ผมเน้นทั้งสองอย่างเลยครับอย่าง asus 5870 v2

ผมว่าไม่ค่อยโดนหนะครับ

Comment

Working...
                                X