Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by y2k1977 View Post
    สวยดีครับ แต่ไม่เอา AMD หรือ INTEL จะดีกว่าไหมครับ เพราะในนี้หลายๆท่านใช้คละกันนะครับ ทั้ง AMD และ INTEL เอาแบบกลางๆมาตราฐานของ CLUB ใช้กันได้ทุกท่าน ออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับอย่าว่ากัน แล้วแต่เสียงสว่นใหญ่และท่านประธาน ตัดสินใจนะครับผม
    ผมออก Logo ใหม่แล้ว นะ ลองหาดู

ส่วนเรื่อง AMD หรือ intel นั้น จะเป็นเฉพาะ ของเพื่อน สมาชิกนะ อย่างเช่น ของผม AMD 7750+ ผมก็จะใส่ AMD 7750+ แต่ของท่าน เป็น Intel i7 xxx ก็จะใส่ ตาม spec เครื่องของท่านน่ะครับ หรือใคร ไม่อยากเปิดเผย ก็ ไม่ใส่ก็ได้ ประมาณนี้ครับ

Comment

• คลับนี้มาแรงจริงๆ อีกไม่นานจะมาอยู่ด้วย อิอิ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
        ไปเอาพัดลม 18 ซม.มีไฟมาขายเลย อย่างไว ท่านชุมพล ไม่ชอบมืดๆ กลัวผี แหะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
        อิจฉาคนมีตังนะ ซื้อพัดลมตัวเกือบพัน ใส่เคส
        Last edited by duen07; 16 May 2010, 01:00:31.

Comment

• มาดูก่อนนอน

Comment

• คลับนี้มีแต่เทพๆ ทั้งนั้น ไม่ไหวขอหลบไปก่อน

วันนี้ลองย้ำสายเล่น 1 อัน ก็สวยงามพอได้ครับ วันอาทิตย์ว่างครึ่งวัน อยากจะเก็บสาย HDD, พัดลมหม้อ, พัดลมเคส, การ์ดจอ, ปั๊มน้ำ ให้เสร็จครับ ไม่รู้จะทันมั้ย ว่างอีกทีก็จันทร์เย็นเลย พยายามจะรีบทำให้เสร็จเร็วๆ อยากจะขยับขบวนการไปข้างหน้าบ้างแล้ว โปรเจ็คนี้นานจริงๆ ครับ

ป.ล. โปรเจ็คหน้าขอเป็นการ์ดจอแล้วกันครับ
            Last edited by tsawana; 16 May 2010, 07:52:39.

Comment

• จากกระทู้นี้
              http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=320
              ภาพนี้

ลืมบอกไป ว่า ภาพข้างบน จะตัดสติ๊กเกอร์ได้ง่ายกว่าแบบนี้

ขึ้นอยุ่กับประธานจะเลือกแบบไหนนะ
              ภาพด้านล่าง ตก "E"
              ภาพที่ด้านบน. มี "E" แล้ว
              Last edited by seklosoja; 16 May 2010, 09:34:42.

Comment

• Originally posted by ultraline View Post
                ขนาดไม่ใส่ไรเลย ยังดูสวยนะ
                รอรูปท่านอยู่ครับ

Originally posted by 3nter View Post

+100 ตัวเคส งามแต้ๆ
                แต่ลายเซ็น ก็งามด้วย อิๆ
                เห็นด้วยครับ

Originally posted by Merfo View Post
                เคสเทพ
                มาเข้าคลับนี้กันครับ เอหิมา มา มา

Originally posted by y2k1977 View Post
                ไม่ให้ครับ ถ้าอยากเข้าจริงๆต้องเอาปลาหมึกมาฝากทุกคนในนี้ก่อน ต้องเซ่นเจ้าที่นิดนึงนะครับต้น+5555555555
                เอางั้นเลยนา

Originally posted by y2k1977 View Post
                ไปเอาพัดลม 18 ซม.มีไฟมาขายเลย อย่างไว ท่านชุมพล ไม่ชอบมืดๆ กลัวผี แหะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                อยากได้เหมือนกันครับ

Originally posted by wattaa View Post
                โหมีแต่สวยๆง่ะ อิจฉาจัง
                ของท่านก็ไม่ขี้เหร่นิครับ

สวยดีครับ แต่ไม่เอา AMD หรือ INTEL จะดีกว่าไหมครับ เพราะในนี้หลายๆท่านใช้คละกันนะครับ ทั้ง AMD และ INTEL เอาแบบกลางๆมาตราฐานของ CLUB ใช้กันได้ทุกท่าน ออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับอย่าว่ากัน แล้วแต่เสียงสว่นใหญ่และท่านประธาน ตัดสินใจนะครับผม
                ผมคิดว่า มี 2 วีธีที่จะทำนะครับ เมื่อได้รูปแบบที่แน่นอนแล้ว
                วีธีที่ 1 ให้ท่านใดท่านหนึ่งช่วยเป็นภาำระในการจัดพิมพ์ แบบนี้คงจะต้องพิมพ์ลักษณะเดียวกันทั้งหมด แล้วส่งให้กับสมาชิกทางไปรษณีย์ โดยให้สมาชิกส่งซองเปล่าจ่าหน้าซองถึงตัวเองส่งมาด้วย
                ค่าใช้จ่ายค่อยว่ากันอีกทีคงไม่กี่ตัง

วีธีที่ 2 นำรูปแบบที่คัดเลือกแล้ว ไปจัดพิมพ์กันเอง ท่านใดจะใส่สเปคเครื่องของตัวเองเข้าไป หรือไม่ก็ได้ แต่สัญญลักษณ์เดิมต้องไม่แก้ไขเปลี่ยนแปลง

ท่านสมาชิกลองออกความคิดเห็นหน่อยว่าจะเอาแบบข้อใดครับ

Originally posted by seklosoja View Post
                ผมออก Logo ใหม่แล้ว นะ ลองหาดู

ส่วนเรื่อง AMD หรือ intel นั้น จะเป็นเฉพาะ ของเพื่อน สมาชิกนะ อย่างเช่น ของผม AMD 7750+ ผมก็จะใส่ AMD 7750+ แต่ของท่าน เป็น Intel i7 xxx ก็จะใส่ ตาม spec เครื่องของท่านน่ะครับ หรือใคร ไม่อยากเปิดเผย ก็ ไม่ใส่ก็ได้ ประมาณนี้ครับ
                ตามข้อความสีชมพูครับ

Originally posted by tonx1700 View Post
                คลับนี้มาแรงจริงๆ อีกไม่นานจะมาอยู่ด้วย อิอิ
                รีบหน่อยนะุครับ อิอิ ยินดีต้อนรับครับ

Originally posted by duen07 View Post
                อิจฉาคนมีตังนะ ซื้อพัดลมตัวเกือบพัน ใส่เคส

Originally posted by bayz View Post
                มาดูก่อนนอน
                ตื่นแล้วอย่าลืมมาดูด้วยล่ะครับ

Originally posted by tsawana View Post
                คลับนี้มีแต่เทพๆ ทั้งนั้น ไม่ไหวขอหลบไปก่อน

วันนี้ลองย้ำสายเล่น 1 อัน ก็สวยงามพอได้ครับ วันอาทิตย์ว่างครึ่งวัน อยากจะเก็บสาย HDD, พัดลมหม้อ, พัดลมเคส, การ์ดจอ, ปั๊มน้ำ ให้เสร็จครับ ไม่รู้จะทันมั้ย ว่างอีกทีก็จันทร์เย็นเลย พยายามจะรีบทำให้เสร็จเร็วๆ อยากจะขยับขบวนการไปข้างหน้าบ้างแล้ว โปรเจ็คนี้นานจริงๆ ครับ

ป.ล. โปรเจ็คหน้าขอเป็นการ์ดจอแล้วกันครับ
                ท่านซิ้อคีมย้ำหัวสายที่เว็ป performance-pcs ที่ด้ามสีฟ้าหรือเปล่าครับ อยากดูรอยย้ำหน่อยว่าเป็นไง ถ้าดีจะได้ซิ้อที่นี่ เพราะของ MDPC แพงกว่าตั้งหลายตังค์ แถมยังลยยี่ห้อเดิมแล้วเอาสีเมจิเขียนทับซะอีก เพื่อนเล่าให้ฟัง เค้าซิ้อมาแล้วครับ
                ไงถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปขอดูรูปที่ย้ำหัวแล้วหน่อยครับ
                Last edited by meo95; 16 May 2010, 12:15:58.

Comment

• ใครมี font ดีๆๆ ก็ส่งมา ให้บ้างก็ดีนะครับ เผื่อ จะเปลี่ยน font ให้มีความ โดดเด่นบ้าง

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    ท่านซิ้อคีมย้ำหัวสายที่เว็ป performance-pcs ที่ด้ามสีฟ้าหรือเปล่าครับ อยากดูรอยย้ำหน่อยว่าเป็นไง ถ้าดีจะได้ซิ้อที่นี่
                    ซื้ออันนั้นเลยครับ ลองย้ำครั้งแรก เยินๆ เล็กน้อยครับ อีก 3-4 อันคงชินมือ

Last edited by tsawana; 16 May 2010, 12:44:44.

Comment

• ตรงด้านหลังจะเป็นรอยบุ๋ม เหมือนรูปที่สองทุกอันเลยหรือเปล่าคร้บ
                      แต่รอยด้านหน้า ok นะ อืม ........หัวทองซะด้วย

Comment

• น่าจะนะครับ ผมก็ทำอันแรกเหมือนกัน แต่ค่อนข้างถูกใจกับคีมตัวนี้ครับ มันใช้ง่ายจริงๆ

ตอนนี้ยังคิดไม่ออกครับว่าจะเริ่มทำสายไหนก่อนดี เพราะผมกำลังจะเปลี่ยนไปเล่นการ์ดจอตัวใหม่กับ ssd raid 0 กำลังเก็บเงินอยู่ครับ ว่าจะซื้อเดินละอย่าง ภรรยาจะได้ไม่บ่น อิอิ สงสัยคงจะต้องเริ่มจากสายไฟพัดลมกับปั๊มก่อนซะแล้ว

Comment

• ลงชื่อครับ Raven Rv02 ครับผม ต่อเสร็จแล้วแต่โต็ะยังไม่เสร็จ รอก่อนละกันนะครับเด๋วถ่ายรูปให้ดู

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
                            น่าจะนะครับ ผมก็ทำอันแรกเหมือนกัน แต่ค่อนข้างถูกใจกับคีมตัวนี้ครับ มันใช้ง่ายจริงๆ

ตอนนี้ยังคิดไม่ออกครับว่าจะเริ่มทำสายไหนก่อนดี เพราะผมกำลังจะเปลี่ยนไปเล่นการ์ดจอตัวใหม่กับ ssd raid 0 กำลังเก็บเงินอยู่ครับ ว่าจะซื้อเดินละอย่าง ภรรยาจะได้ไม่บ่น อิอิ สงสัยคงจะต้องเริ่มจากสายไฟพัดลมกับปั๊มก่อนซะแล้ว
                            ่อ่อ ขอบคุณมากครับผม เสร็จเมื่อไรคงอลังการ รอชมครับ

Originally posted by FinalTear View Post
                            ลงชื่อครับ Raven Rv02 ครับผม ต่อเสร็จแล้วแต่โต็ะยังไม่เสร็จ รอก่อนละกันนะครับเด๋วถ่ายรูปให้ดู
                            ยินดีครับ รุ่นนี้คนใช้กันเยอะจัง ไม่เหมือนรุ่นเราเลย

Comment

• ประธานไม่เห็น เอา LOGO club ที่ผม up ใหม่ ขึ้นด้านหน้า ให้ผมเลย จะได้รู้ ว่าจะเอาอันไหน

ว่าไปของท่าน ท่าน kingkong@lt40 ก็งาม ดีนา ตัดสติกเกอร์ง่ายดี
                              Last edited by seklosoja; 16 May 2010, 18:51:10.

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                                ประธานไม่เห็น เอา LOGO club ที่ผม up ใหม่ ขึ้นด้านหน้า ให้ผมเลย จะได้รู้ ว่าจะเอาอันไหน

ว่าไปของท่าน ท่าน kingkong@lt40 ก็งาม ดีนา ตัดสติกเกอร์ง่ายดี
                                แ้ก้ไขให้แล้วครับ
                                Last edited by meo95; 16 May 2010, 19:27:43.

Comment

Working...
                                X