Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านไม่จบครับ แต่พอจะได้ใจความ ขอยกย่องในความมานะ อดทน ของคุณ ครอบครัวของคุณ และทุกๆคนใน OCZ จริงๆครับ นับถือ

Comment

• Originally posted by overmar View Post
      อ่านไม่จบครับ แต่พอจะได้ใจความ ขอยกย่องในความมานะ อดทน ของคุณ ครอบครัวของคุณ และทุกๆคนใน OCZ จริงๆครับ นับถือ
      ป๊าดๆๆ ไม่จบหลักสูตรไม่ผ่านๆ กลับไปอ่านเลยนะไม่งั้นเดี๋ยวจะให้ซ้ำชั้น 55+

ลัลลาาาา

เมื่อไหร่จะได้ไปเยี่ยมหนอ บริษัทิอันเป็นที่รักยิ่งผมก็ไม่เคยมีวันหยุดกับเขาเลย 13วัน ตาม กม. เป๊ะ -*-

ปล.วันหยุดแรงงานนี้เห็นแม่ร่ำๆว่าอยากไปบ้านที่ ศรีสัชนาลัย ถ้าได้ไปจริงจะพยายามแว้บๆไปเที่ยวบ้านพี่นะ อิอิ

Comment

• เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้เป็นครั้งแรก รู้สึกได้ถึงความพยายามในการสู้ชีวิตของคุณทีนจริง ๆ

ก่อนหน้านี้จำได้ว่าเคยเห็นคุณทีนที่ห้องซื้อขายกล้อง ก็พอรู้อยู่บ้างว่าคุณทีนนั้นร่างกายไม่เหมือนคนปกติทั่วไป แต่ก็นึกไม่ถึงว่าจะค่อนข้างรุนแรงขนาดนี้ครับ พอได้มาอ่านกระทู้นี้แล้วถึงได้ออกจากกะลา

ส่วนตัวแล้วผมขอชื่นชมคุณทีนจริง ๆ ในการใช้ชีวิตทั้ง ๆ ที่ภาวะที่ร่างกายเป็นเช่นนี้ และผมก็รู้สึกเสียใจกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับคุณด้วย แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่จริง ๆ นั้นคือจิตใจของคุณครับ ในตอนแรกคุณคงรู้สึกย่อท้อและสิ้นหวัง แต่ในชั่วพริบตาจิตใจของคุณก็ลุกขึ้นและตั้งใจดำเนินชีวิตต่อไป ถ้าเป็นผม ๆ คงไม่อาจทำแบบคุณทีนได้ คุณนี่สุดยอดคนจริง ๆ ครับ คุณเป็นแบบอย่างให้คนอีกหลาย ๆ คน รวมถึงผมด้วยในการดำเนินชีวิตอย่างมีคุณค่ามากขึ้น

คนอย่างคุณจะต้องประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างแน่นอน สู้ต่อไปครับ

Comment

• Originally posted by somtum View Post
          เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้เป็นครั้งแรก รู้สึกได้ถึงความพยายามในการสู้ชีวิตของคุณทีนจริง ๆ

ก่อนหน้านี้จำได้ว่าเคยเห็นคุณทีนที่ห้องซื้อขายกล้อง ก็พอรู้อยู่บ้างว่าคุณทีนนั้นร่างกายไม่เหมือนคนปกติทั่วไป แต่ก็นึกไม่ถึงว่าจะค่อนข้างรุนแรงขนาดนี้ครับ พอได้มาอ่านกระทู้นี้แล้วถึงได้ออกจากกะลา

ส่วนตัวแล้วผมขอชื่นชมคุณทีนจริง ๆ ในการใช้ชีวิตทั้ง ๆ ที่ภาวะที่ร่างกายเป็นเช่นนี้ และผมก็รู้สึกเสียใจกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับคุณด้วย แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่จริง ๆ นั้นคือจิตใจของคุณครับ ในตอนแรกคุณคงรู้สึกย่อท้อและสิ้นหวัง แต่ในชั่วพริบตาจิตใจของคุณก็ลุกขึ้นและตั้งใจดำเนินชีวิตต่อไป ถ้าเป็นผม ๆ คงไม่อาจทำแบบคุณทีนได้ คุณนี่สุดยอดคนจริง ๆ ครับ คุณเป็นแบบอย่างให้คนอีกหลาย ๆ คน รวมถึงผมด้วยในการดำเนินชีวิตอย่างมีคุณค่ามากขึ้น

[COLOR="Red"]คนอย่างคุณจะต้องประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างแน่นอน สู้ต่อไปครับ[COLOR]
          ขอบคุณที่ไม่ลืมกันครับ
          หากผมประสบความสำเร็จในชีวิตจริงๆคงเป็นวันที่ผมมีความสุขที่สุด
          เพราะคงเป็นวันที่เพื่อนผู้พิการมีชีวิตความเป็นอยู่ในสังคมที่ดีขึ้น มีแหล่งพักพิงหากไร้คนดูแล(เฮ้ย..ตื่นๆๆ)
          RBS_SYSTEM
          อ้างอิง:
          ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ overmar อ่านข้อความ
          อ่านไม่จบครับ แต่พอจะได้ใจความ ขอยกย่องในความมานะ อดทน ของคุณ ครอบครัวของคุณ และทุกๆคนใน OCZ จริงๆครับ นับถือ
          ป๊าดๆๆ ไม่จบหลักสูตรไม่ผ่านๆ กลับไปอ่านเลยนะไม่งั้นเดี๋ยวจะให้ซ้ำชั้น 55+

ลัลลาาาา

เมื่อไหร่จะได้ไปเยี่ยมหนอ บริษัทิอันเป็นที่รักยิ่งผมก็ไม่เคยมีวันหยุดกับเขาเลย 13วัน ตาม กม. เป๊ะ -*-

ปล.วันหยุดแรงงานนี้เห็นแม่ร่ำๆว่าอยากไปบ้านที่ ศรีสัชนาลัย ถ้าได้ไปจริงจะพยายามแว้บๆไปเที่ยวบ้านพี่นะ อิอิ
          เอ๊อ...น่าจะดีใจนะน้อง อย่างน้อยก็ยังมีงานทำ อย่างน้อยยังมีวันหยุดตาม กม. (ภรรยาพี่ขนาดวันพ่อ,วันแม่ยังไม่ค่อยหยุดเ้ลย)
          มาแล้วอย่าลืมมาเที่ยวนะ
          24 Feb 2010 15:36
          overmar อ่านไม่จบครับ แต่พอจะได้ใจความ ขอยกย่องในความมานะ อดทน ของคุณ ครอบครัวของคุณ และทุกๆคนใน OCZ จริงๆครับ นับถือ
          24 Feb 2010 13:19
          kewkung141 เต็มทีเลยนะครับ สู้ๆ
          23 Feb 2010 13:09
          sangdad ขอให้สู้ ๆๆ ครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ..ขอยกย่องชมเชยในมุมานะพากเพียร
          ทั้งสองท่านครับ.นับถือๆๆๆๆ ดัวยจิตคารวะ..
          ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ
          Last edited by tynn; 28 Feb 2010, 07:36:10.

Comment

• ผมก็อ่านไม่จบครับ
            ปวดตา T^T
            ขอยกย่องเชิดชูในความพยายามของท่านครับ
            ผมไม่รู้ว่าท่านได้คอมสเปคตามที่ต้องการหรือยังอ่ะครับ
            แต่ผมก็ช่วยเป็นกำลังใจให้คงจาดีกว่า
            เพราะNBผมยังให้พี่ใน ocz จัดให้อยู่เลยครับ
            ผมเข้าใจครับ คนไม่รู้ งบน้อย แต่อยากได้ของดีๆ ^^ >>เหมือนกันครับ
            ถ้ายังไม่ได้ก็ขอให้ได้ไวไวนะครับ
            ถ้าได้แล้วก็ ได้แล้ว ไงอ่า --"
            เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ

Comment

• ถ้าเป็นตอนนี้งบนี้น่าจะได้core i7 นะเนี่ย

เป็นกำลังใจให้ครับ เราก็ชีวิตคนอื่นๆก็ชีวิต ใช้ให้คุ้มค่าครับ

Comment

• คุณให้กำลังใจเราในการสู้ชีวิต เราช่วยเหลือคุณโดยการตอบเเทน สังคมเราก็น่าอยู่

Comment

• สู้ๆ นะครับ

Comment

• นับถือจากใจเลยครับท่าน สุดยอดมาก พิการแต่ตัวหัวใจยังแกร่งเหมือนเพชร
                    ถ้ามีคนอย่างท่านเยอะๆ ผมว่าประเทศเราคงไม่ถอยหลังลงคลองเหมือนทุกวันนี้

Comment

• สู้ๆนะครับพี่ สู้ๆครับผม

มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลังครับ สู้ๆครับผม

Comment

• เอาใจช่วยครับ คนสู้ชีวิตแบบนี้ ผมยังเป็นแค่เด็กก็คงทำอะไรไม่ได้มาก แต่คุณเป็นคนที่ไม่ย่อท้อจริงๆ ครับ ล้มแล้วก็ลุกขึ้นมาได้อีก ผมนับถือเลยครับ

Comment

• หวัดดีคับ คุณ tynn ทินป่าวคับ
                          ผมเพิ่งจะเข้ามาอ่านคับ อ่านไม่จบอ่ะคับอ่านแล้วแทบร้อง คุณสู้ชีวิตจริงๆเลย

กส่งกำลังใจไปให้นะคับ ขอให้อาการคุณทินดีขึ้นๆ นะคับ ผมว่ามันต้องมีโอกาศหายแน่นอนคับ แม้ว่าไม่เต็ม100ก็ตาม แต่ก็ขอให้เดินได้นะคับ

กายภาพบ่อยๆนะคับ จะได้หายไวๆ

Comment

• Originally posted by peace_beloved View Post
                            ผมก็อ่านไม่จบครับ
                            ปวดตา T^T
                            ขอยกย่องเชิดชูในความพยายามของท่านครับ
                            ผมไม่รู้ว่าท่านได้คอมสเปคตามที่ต้องการหรือยังอ่ะครับ
                            แต่ผมก็ช่วยเป็นกำลังใจให้คงจาดีกว่า
                            เพราะNBผมยังให้พี่ใน ocz จัดให้อยู่เลยครับ
                            ผมเข้าใจครับ คนไม่รู้ งบน้อย แต่อยากได้ของดีๆ ^^ >>เหมือนกันครับ
                            ถ้ายังไม่ได้ก็ขอให้ได้ไวไวนะครับ
                            ถ้าได้แล้วก็ ได้แล้ว ไงอ่า --"
                            เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ
                            ขอบคุณครับ
                            ddtzone ถ้าเป็นตอนนี้งบนี้น่าจะได้core i7 นะเนี่ย

เป็นกำลังใจให้ครับ เราก็ชีวิตคนอื่นๆก็ชีวิต ใช้ให้คุ้มค่าครับ
                            ได้มาเกือบสองปีแล้วครับได้ QX6800 แต่ไม่เคย Clock เลยครับ
                            kai_xt คุณให้กำลังใจเราในการสู้ชีวิต เราช่วยเหลือคุณโดยการตอบเเทน สังคมเราก็น่าอยู่
                            แต่หากเป็นการให้โดยไม่หวังผลตอบแทนสังคมจะเป็นสังคมที่ประเสริฐครับ
                            24 Mar 2010 11:09
                            Shart เอาใจช่วยครับ คนสู้ชีวิตแบบนี้ ผมยังเป็นแค่เด็กก็คงทำอะไรไม่ได้มาก แต่คุณเป็นคนที่ไม่ย่อท้อจริงๆ ครับ ล้มแล้วก็ลุกขึ้นมาได้อีก ผมนับถือเลยครับ
                            20 Mar 2010 01:10
                            birdsod สู้ๆนะครับพี่ สู้ๆครับผม

มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลังครับ สู้ๆครับผม
                            5 Mar 2010 20:01
                            kenshin007 นับถือจากใจเลยครับท่าน สุดยอดมาก พิการแต่ตัวหัวใจยังแกร่งเหมือนเพชร
                            ถ้ามีคนอย่างท่านเยอะๆ ผมว่าประเทศเราคงไม่ถอยหลังลงคลองเหมือนทุกวันนี้
                            3 Mar 2010 00:02
                            mirage_abc สู้ๆ นะครับ
                            ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับ
                            nookstep หวัดดีคับ คุณ tynn ทินป่าวคับ
                            ผมเพิ่งจะเข้ามาอ่านคับ อ่านไม่จบอ่ะคับอ่านแล้วแทบร้อง คุณสู้ชีวิตจริงๆเลย

กส่งกำลังใจไปให้นะคับ ขอให้อาการคุณทินดีขึ้นๆ นะคับ ผมว่ามันต้องมีโอกาศหายแน่นอนคับ แม้ว่าไม่เต็ม100ก็ตาม แต่ก็ขอให้เดินได้นะคับ

กายภาพบ่อยๆนะคับ จะได้หายไวๆ
                            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับแต่ยังไงผมก็ไม่หายหรอก ผมรู้ตัวดีและยอมรับมันได้ครับ

Comment

• สู้ๆคับ นึกถึงคนที่คุณรัก เข้าไว้เยอะๆคับ
                              ผมเพิ่งมาได้อ่าน แต่อ่านไม่หมด TT

Comment

• คนลำปางด้วยครับ

Comment

Working...
                                X