Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาอ่านใหม่อีกรอบ นี่เป็นรอบที่ 2 แล้ว อิอิ
    ชื่นชมจริงๆ ครับ ท่านเป็นแนวทางในการสู้ชีวิตของหลายๆคนเลยครับ
    รวมทั้งผมด้วย คงไม่มีอะไรจะพูดมากมายนะครับ คงมีแค่คำอวยพรเล็กๆน้อยๆ

ขอให้ท่านมีสุขภาพที่แข็งแรง ไม่เจ็บไข้ได้ป่วย
    เพื่อที่ท่านจะได้อยู่กับคนที่ท่านรัก และคนที่รักท่านไปนานๆ
    และสมาชิก OCZ ทุกท่าน ที่น้ำใจไม่มีวันจางหายไปไหนเลย
    ขอบคุณครับ

Comment

• เวลารู้สึกท้อแท้ใจกับบางส่วนในร่างกายที่ผมมันใกล้จะทำงานไม่ไหวแล้ว

เวลาเข้ามาอ่านกระทู้นี้มันก็ทำให้ผมมีแรงสู้ที่จะอยู่ต่อไปได้ทุกครั้ง

_/|\_
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

• เป็นกำลังใจให้ท่านสู้ๆครับ ^^

Comment

• แบบว่า สุดยอดทั้ง จขกท และชาว OCZ ขอปรบมือให้และแสดงความเคารพ จากใจครับ

Comment

• นี่ผมเรียนสถาปัตอยู่
            มีรุ่นพี่คนนึงเสียแขนไปข้างผมก็อึ้งมากแล้ว
            เจอท่าน จขกท. ผมยิ่งต้องหันมามองตัวเองใหญ่แล้ว

ขอให้พระคุ้มครองนะครับ

Comment

• Originally posted by tor21 View Post
              ผมเชื่อว่าพี่เป็นคนสร้างแรงบันดาลใจให้กับใครหลายๆคน
              ภรรยากับลูกสาวต้องภูมิใจในตัวพี่มาก
              และผมขอแสดงความนับถือพี่ Gearhead ซึ้งน้ำใจจริงๆครับ
              ครับ พี่ดีใจมากที่ชีวิตที่เหลือของพี่ยังมีประโยชน์กับใครหลายๆคน ทั้งที่ตอนพิการใหม่ๆยังไม่เข้าใจว่าหมอจะรักษาชีวิตพี่ไว้บนร่างกายพิการที่แทบทำอะไรไม่ได้เลยทำไม และพี่รู้สึกดีใจที่สุดที่ตอนนี้สามารถทำงานเพื่อช่วยเหลือเปลี่ยนแปลงชีวิตของคนพิการรุนแรงให้ดีขึ้นมากได้อีกหลายคน แค่นี้ก็คุ้มที่จะมีชีวิตบนความพิการและเจ็บปวดนี้แล้วครับ
              คุณ Gearhead ดีเสมอต้นเสมอปลายจริงๆครับ ซึ้งน้ำใจมาก
              slipknot66

เข้ามาอ่านใหม่อีกรอบ นี่เป็นรอบที่ 2 แล้ว อิอิ
              ชื่นชมจริงๆ ครับ ท่านเป็นแนวทางในการสู้ชีวิตของหลายๆคนเลยครับ
              รวมทั้งผมด้วย คงไม่มีอะไรจะพูดมากมายนะครับ คงมีแค่คำอวยพรเล็กๆน้อยๆ

ขอให้ท่านมีสุขภาพที่แข็งแรง ไม่เจ็บไข้ได้ป่วย
              เพื่อที่ท่านจะได้อยู่กับคนที่ท่านรัก และคนที่รักท่านไปนานๆ
              และสมาชิก OCZ ทุกท่าน ที่น้ำใจไม่มีวันจางหายไปไหนเลย
              ขอบคุณครับ
              ขอบคุณในพรดีดีแบบนี้ครับ
              tor_za

เวลารู้สึกท้อแท้ใจกับบางส่วนในร่างกายที่ผมมันใกล้จะทำงานไม่ไหวแล้ว

เวลาเข้ามาอ่านกระทู้นี้มันก็ทำให้ผมมีแรงสู้ที่จะอยู่ต่อไปได้ทุกครั้ง
              ชีวิตมันก็มีท้อบ้างเป็นธรรมดาครับ ผมก็เป็น แต่ไม่เคยถอยท้อมากๆก็พักผ่อนชาร์ตแบตบ้าง
              เมื่อมีไฟค่อยสู้ต่อไปครับ
              test002147

เป็นกำลังใจให้ท่านสู้ๆครับ ^^
              kickmeekub

แบบว่า สุดยอดทั้ง จขกท และชาว OCZ ขอปรบมือให้และแสดงความเคารพ จากใจครับ
              ขอบคุณครับ
              Creepz

นี่ผมเรียนสถาปัตอยู่
              มีรุ่นพี่คนนึงเสียแขนไปข้างผมก็อึ้งมากแล้ว
              เจอท่าน จขกท. ผมยิ่งต้องหันมามองตัวเองใหญ่แล้ว

ขอให้พระคุ้มครองนะครับ
              ขอบคุณครับ
              ร่างกายไม่ใช่เรื่องใหญ่ หัวใจสิสำคัญ

Comment

• ผมจำกระทู้คุณในห้องฮาร์ดแวรฺเว็บพันทิปได้
                ตอนนั้นคุณเอางานออกแบบเจดีย์มาแปะให้ดูด้วย

ถ้าจำไม่ผิดคุณอยากได้เมาส์ที่มีแทรคบอลแบบโน้ตบุค IBM

ขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรงนะครับ

Comment

• สวัสดีครับ ตอนนี้ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ได้คอมพิวเตอร์ที่หวังไว้รึยังอ่ะครับ เพราะคนตอบเยอะเหลือเกิน อ่านไม่ไหวครับ แหะๆ

ถ้ายังไม่ได้ ก็ขอให้พี่หาคอมที่ไว้เลี้ยงครอบครัวและสู้ชีวืตให้เจอนะครับ แต่ถ้าได้แล้ว ขอให้พี่สุขภาพแข็งแรง เป็นเสาหลักของครอบครัวนะครับ
                  Last edited by wham2539; 15 Oct 2010, 12:13:02.

Comment

• สู้ชีวิตจริงๆ ครับ สู้ๆครับ

Comment

• งานนี้พี่คงจะต้องใช้เงินคุ้มจริงๆนะครับ เอามาทำงานจริงๆ ผมละนับถือจากใจ คนดีๆมือไม้ครบมาขอทานแต่คนพิการแบบนี้น่ายกย่องครับ...

Comment

• Originally posted by prathanc77 View Post
                        ผมจำกระทู้คุณในห้องฮาร์ดแวรฺเว็บพันทิปได้
                        ตอนนั้นคุณเอางานออกแบบเจดีย์มาแปะให้ดูด้วย

ถ้าจำไม่ผิดคุณอยากได้เมาส์ที่มีแทรคบอลแบบโน้ตบุค IBM

ขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรงนะครับ
                        ขอบคุณที่ยังไม่ลืมกันครับ
                        wham2539

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ได้คอมพิวเตอร์ที่หวังไว้รึยังอ่ะครับ เพราะคนตอบเยอะเหลือเกิน อ่านไม่ไหวครับ แหะๆ

ถ้ายังไม่ได้ ก็ขอให้พี่หาคอมที่ไว้เลี้ยงครอบครัวและสู้ชีวืตให้เจอนะครับ แต่ถ้าได้แล้ว ขอให้พี่สุขภาพแข็งแรง เป็นเสาหลักของครอบครัวนะครับ
                        ยิ่งคนตอบเยอะยิ่งแสดงถึงน้ำใจของคนในเวปนี้ได้เป็นอย่างดี ขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพรครับ
                        sea_true

สู้ชีวิตจริงๆ ครับ สู้ๆครับ
                        ขอบคุณครับ
                        Cha_O_Lin

งานนี้พี่คงจะต้องใช้เงินคุ้มจริงๆนะครับ เอามาทำงานจริงๆ ผมละนับถือจากใจ คนดีๆมือไม้ครบมาขอทานแต่คนพิการแบบนี้น่ายกย่องครับ...
                        คนพิการหากได้รับโอกาสก็สามารถพัฒนาได้จริงๆครับ ส่วนคอมใช้เกินคุ้มแล้วแหละครับ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                          ใช่ครับผมก็ว่ามันถูกแปลกๆเหมือนกัน
                          ตอนนี้คุณ ศักรินทร์ จาก Thai3dshop ติดต่อมาเขาจะแบ่ง Quadro FX1400 สนนราคา
                          12,800.-มาให้ผมใช้ฟรีๆตัวนึงครับ
                          ข้อดีของผู้พิการก็แบบนี้ละครับ(โปรดอย่าลอกเลียนแบบ)
                          ตอนแรกผมจะซื้อ Quadro จาก Thai3dshop นี่แหละครับเห็นเขามี Quadro,Fire GL มือสองเยอะแยะเลยสดก็ไดั ผ่อนก็มี แต่ติดที่ไม่รู้จะสั่งของยังไง จึงเบนมาหาในบอร์ดนี้แหละครับ
                          นี่ตั้งแต่ 19 May 2008 13:11 ผมเคยอ่านกระทู้นี้ครั้งนึง ถึงประมาณช่วงนี้แหละครับ
                          เห็นแล้วตกใจ นำใจในเวปท่วมท้นจริงๆ ไม่คิดว่ากระทูนี้จะอยู่ได้นานขนาดนี้ ยินดีและเป็นกำลังใจให้ต่อไปนะครับ

2008, 2009, 1010, อีกเดี่ยวก็ 2011 แล้ว
                          เป็นวัยบ้างครับ อ่านๆดูแล้วงานเยอะขึ้นมาก
                          ท่าทาง ต่อไปไม่นาน ก็คงต้องมีการจัดสเปคกันอีกรอบหรือยังเอ่ย...?

ขอให้มีความสุขกับการทำงานมากๆนะครับ
                          เป็นกำลังใจให้ๆ

Comment

• สู้ๆ ครับ

ขอให้ประสพผลสำเร็จในด้านการงาน และทุกๆ อย่างนะครับ

สุขภาพแข็งแรงนะครับ
                            Last edited by Owls; 4 Jan 2011, 19:45:44.

Comment

• ขอให้สุขภาพเเข็งเเรงนะครับ จขกท。

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนสอบถามครับ ว่าผมมีญาตที่รู้จักกันนั้น เขามีลูกทีประสบอุบัติเหตุ ไม่สามารถใช้งานร่างกายส่วนใดได้
                                ยกเว้นส่วนหัวครับ แต่ลูกแกมีความขยันและอยากเรียนรู้สิ่งต่างๆ ในคอมพิวเตอร์ และพึ่งได้โทรมาปรึกษาผมเรื่องอยากได้เม้าส์
                                หรืออุปกรณ์ต่างๆ เืพื่อคนพิการ ไม่ทราบว่าพอจะมีแนะนำได้บ้างหรือไม่ครับผม ว่าผมควรไปหาแหล่งใดดีครับ

อุปกรณ์พื้นฐานทั่วไปครับ

Comment

Working...
                                X