Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by AlbertaCom View Post
    นี่ตั้งแต่ 19 May 2008 13:11 ผมเคยอ่านกระทู้นี้ครั้งนึง ถึงประมาณช่วงนี้แหละครับ
    เห็นแล้วตกใจ นำใจในเวปท่วมท้นจริงๆ ไม่คิดว่ากระทูนี้จะอยู่ได้นานขนาดนี้ ยินดีและเป็นกำลังใจให้ต่อไปนะครับ

2008, 2009, 1010, อีกเดี่ยวก็ 2011 แล้ว
    เป็นวัยบ้างครับ อ่านๆดูแล้วงานเยอะขึ้นมาก
    ท่าทาง ต่อไปไม่นาน ก็คงต้องมีการจัดสเปคกันอีกรอบหรือยังเอ่ย...?

ขอให้มีความสุขกับการทำงานมากๆนะครับ
    เป็นกำลังใจให้ๆ
    ครับน้ำใจคนใน OCZ ไม่เคย***งหายเลย
    ช่วงนี้งานเยอะจริงๆ แต่งานเขียนแบบไม่มีเวลาทำเลย
    ตั้งแต่ได้รับพรจากนางฟ้าเจน Angeliga11 ก็แทบไม่มีเวลาทำงานของตัวเองเลย
    ทุ่มเทกับการทำงานเพื่อช่วยเหลือเพื่อนผู้พิการเกือบหมด จนเมียจะเอาไปปล่อยวัดแล้วครับ
    ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจครับ
    Owls

สู้ๆ ครับ

ขอให้ประสพผลสำเร็จในด้านการงาน และทุกๆ อย่างนะครับ

สุขภาพแข็งแรงนะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Originally posted by godf6l View Post
    ขอให้สุขภาพเเข็งเเรงนะครับ จขกท。
    ขอบคุณครับ

athailand

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามครับ ว่าผมมีญาตที่รู้จักกันนั้น เขามีลูกทีประสบอุบัติเหตุ ไม่สามารถใช้งานร่างกายส่วนใดได้
    ยกเว้นส่วนหัวครับ แต่ลูกแกมีความขยันและอยากเรียนรู้สิ่งต่างๆ ในคอมพิวเตอร์ และพึ่งได้โทรมาปรึกษาผมเรื่องอยากได้เม้าส์
    หรืออุปกรณ์ต่างๆ เืพื่อคนพิการ ไม่ทราบว่าพอจะมีแนะนำได้บ้างหรือไม่ครับผม ว่าผมควรไปหาแหล่งใดดีครับ

อุปกรณ์พื้นฐานทั่วไปครับ
    โทรมาปรึกษากันได้ครับ จะได้รายละเอียดมากกว่าและอาจมีแหล่งของฟรีด้วย
    ยินดีเสมอที่จะช่วยเหลือกัน
    Last edited by Gearhead; 29 Jan 2011, 10:22:26.

Comment

• ชอบกระทู้นี้มากเลยครับ ^^ เป็นกำลังใจให้น้า มีความสุขมากๆนะพี่

Comment

• ตอนนี้ มี แพท(Magic trackpad : http://www.apple.com/magictrackpad/)ของ Apple อะครับออกมา เป็น Multi touch ถ้าผมจำไม่ผิดใช้ร่วมกับ Bluetooth ของ Tagus ถึงจะใช้ บนWindows ได้หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.osx86project.org นะครับนะครับ ขออนุโมทนากับพระธาตุเจดีย์และพระวิหารวัดด้วยครับ ผมไม่รู้ว่าจะเวิกใหมแต่ Apple ดีซายตัวนี้มาเพื่อให้ใช้งานแพทในเนื้อที่ที่มากขึ้นและถ้าท่านใช้PAD เล็กๆได้นี้ก็น่าจะง่ายขึ้น

ผมพึ่งเห็นกระทู้นี้ตอนตี 5.52 นาที ของวันที่ 31/1/54 และไม่ได้อ่านเนื้อความนอกจากหัวข้อกระทู้ถ้านี้ช่วยได้ก็อยากใช้นำไปบอกต่อๆกันครับ
        Last edited by Artemis19; 31 Jan 2011, 05:53:30.

Comment

• แวะมาเยี่ยมค่ะ สวัสดีสิ้นเดือนปีกระต่าย ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Comment

• เพิ่งอ่านรวดเดียวจบครับ4ช.ม. ได้ดะไรดีๆเยอะเลย
            แต่รู้สึกว่าผมจะมาอ่านผิดเวลาซะแล้ว
            ขอตัวไปปั่นฟิสิกส์ก่อนนะครับ
            ขอให้ลุงทีน แข็งแรงๆนะครับ

Sent from my WellcoM-A88 using Tapatalk

Comment

• เอามาฝากครับ

จาก www.poripuri.com

เรื่อง มีอยู่ว่า ที่เว็บ overclockers.co.uk เว็บถกเกี่ยวกับ tech ของ uk มีคนหนึ่งไปบ่นถึง Dead Space 2 เกี่ยวกับข้อบกพร่องของ ระบบปรับแต่งปุ่มควบคุม ดังนี้

ดีครับ

ผมพึ่งซื้อ dead space 2 มาวันนี้ และ install ไปเปิดเกมแล้ว
              เข้า ไปที่ settings> controls เพื่อจะปรับแต่งปุ่ม แล้วรู้อะไรไหมครับ!!! เกมมันปรับให้เดินไปข้างหน้าด้วยเมาส์ไม่ได้.... มันทำให้ผมปวดขมับมากที่ทางผู้ผลิตไม่ยอมเปิด option ให้ผู้เล่นสามารถปรับปุ่มได้เต็มที่....

ถ้าเขาให้ยิงด้วยเมาส์ได้.. เขาก็น่าจะทำให้เดินด้วยเมาส์ได้ ...
              เพราะงั้นตอนนี้ผมก็เลยเล่นเกมนี้ไม่ได้แล้วและเสียตังไป 25£ ฟรีๆ.
              ชาวผู้ดีจึงก็แจกฟัก งง กันใหญ่ กับการเรียกร้องแปลกๆของพี่แก ชายคนนั้นจึงกลับมาอธิบายเพิ่มว่าแท้ที่จริงแล้วเขาเป็นอัมพาต ใช้มือไม่ได้ ชาวผู้ดียิ่งงงหนักเข้าไปอีก แล้วคุณเล่นเกมด้วยอะไร!? เขาก็เลยตอบกลับว่า

......

ด้วยหัว

BORKED

BORKED

Comment

• ช่วยีกแรงครับๆๆ

Comment

• อืมมม... ปกติมีเมมบอร์ดนี้ไว้ดูข้อมูลเล็กๆน้อยๆ เพิ่งได้อ่านกระทู้นี้ค่ะ ซาบซึ้งมาก ทั้งน้ำใจและกำลังใจของพี่ทิน จนอดที่จะร่วมคอมเม้นท์ไม่ได้
                  อ่านมาจนถึงตอนที่ได้คอมกับทัชแพดแล้วก็กระโดดมาอ่านสองหน้าสุดท้าย (ฮาๆ) อยากทราบว่า ตอนนี้ยังใช้ทัชแพดตัวเดิมอยู่หรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้ Wacom ทำ Bamboo Pen & Touch ออกมาได้สักพักใหญ่ๆ(จริงๆก็นานมากแล้วแหละ) มีคุณสมบัติของเม้าปากกาและทัชแพดในตัว หรือจะเลือกซื้อแบบที่เป็นทัชอย่างเดียว หรือเม้าปากกาอย่างเดียวก็มี (เราใช้ Bamboo Pen อยู่น่ะค่ะ ไม่ได้ใช้แบบมีทัชด้วย) ซึ่งก็น่าสนใจดี เพราะมีขนาดใหญ่ค่ะ น่าจะถนัดกว่าหรือเปล่า? และรุ่นที่มีทัช ก็จะมีปุ่มลัด 4 ปุ่มให้เลือกตั้งค่าใส่คำสั่งที่ใช้บ่อยได้ด้วย เช่น save undo เผื่อไว้เป็นอีกทางเลือก เพราะแบมบูมีขายในไทยเยอะแยะเลยค่ะ

วิดีโอแนะนำค่ะ ตอนท้ายๆมีการแสดงการใช้ทัชแพด >>http://youtu.be/UigPWJT_lFk
                  แวะเข้ามาแนะนำเฉยๆแหละ ถ้าทราบแล้ว หรือมีคนแนะนำแล้วก็ขออภัย เพราะตามอ่านไม่ไหว หลายหน้าเกินไป

Comment

• พี่ คือ My Idol ของหนูค่ะ พี่ Tynn

ขวัญขอมอบเพลง Hero ให้พี่เลยค่ะ

Last edited by ~oOo~candy; 24 Apr 2011, 13:48:09.

Comment

• Originally posted by snuffle View Post
                      อืมมม... ปกติมีเมมบอร์ดนี้ไว้ดูข้อมูลเล็กๆน้อยๆ เพิ่งได้อ่านกระทู้นี้ค่ะ ซาบซึ้งมาก ทั้งน้ำใจและกำลังใจของพี่ทิน จนอดที่จะร่วมคอมเม้นท์ไม่ได้
                      อ่านมาจนถึงตอนที่ได้คอมกับทัชแพดแล้วก็กระโดดมาอ่านสองหน้าสุดท้าย (ฮาๆ) อยากทราบว่า ตอนนี้ยังใช้ทัชแพดตัวเดิมอยู่หรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้ Wacom ทำ Bamboo Pen & Touch ออกมาได้สักพักใหญ่ๆ(จริงๆก็นานมากแล้วแหละ) มีคุณสมบัติของเม้าปากกาและทัชแพดในตัว หรือจะเลือกซื้อแบบที่เป็นทัชอย่างเดียว หรือเม้าปากกาอย่างเดียวก็มี (เราใช้ Bamboo Pen อยู่น่ะค่ะ ไม่ได้ใช้แบบมีทัชด้วย) ซึ่งก็น่าสนใจดี เพราะมีขนาดใหญ่ค่ะ น่าจะถนัดกว่าหรือเปล่า? และรุ่นที่มีทัช ก็จะมีปุ่มลัด 4 ปุ่มให้เลือกตั้งค่าใส่คำสั่งที่ใช้บ่อยได้ด้วย เช่น save undo เผื่อไว้เป็นอีกทางเลือก เพราะแบมบูมีขายในไทยเยอะแยะเลยค่ะ

วิดีโอแนะนำค่ะ ตอนท้ายๆมีการแสดงการใช้ทัชแพด >>http://youtu.be/UigPWJT_lFk
                      แวะเข้ามาแนะนำเฉยๆแหละ ถ้าทราบแล้ว หรือมีคนแนะนำแล้วก็ขออภัย เพราะตามอ่านไม่ไหว หลายหน้าเกินไป
                      ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ช่วงนี้งานเยอะมาก(หรือเยอะเป็นปกตินะ)
                      จึงไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยนัก แต่ก็คิดถึงเพื่อนพี่น้องใน OCZ มากกกกกกกกกก
                      ทัชแพดของผมตั้งแต่ได้รับจากคุณหมอก็ใช้ดีเสมอต้นเสมอปลายไม่เคยงอแงเลย
                      ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ที่ศูนย์ฯ และมีเพื่อนๆที่มีปัญหาแบบผมมาทดลองใช้ก็ชอบใจกันทุกคนครับ
                      ~oOo~candy

พี่ คือ My Idol ของหนูค่ะ พี่ Tynn

ขวัญขอมอบเพลง Hero ให้พี่เลยค่ะ
                      ขอบคุณมากๆครับทำงานเหนื่อยๆได้ฟังเพลงที่น้องให้มีกำลังอีกเยอะเลยครับ
                      Last edited by tynn; 6 May 2011, 18:54:54.

Comment

• สบายดีนะครับคุณทีน ผมแอบเข้ามาอ่านเรื่อยๆครับ

Comment

• สู้ๆครับ

Comment

• สู้ต่อไปครับ
                            อย่ายอมแพ้.......

Comment

• ดันให้ครับ! สู้ๆ

Comment

• แวะมาทักทายครับอ่านอย่างเดียวไม่เคยทักทายซักทีครับ

Comment

Working...
                                X