Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by moo083123 View Post
    เป็นกำลังใจให้คับ
    ขอบคุณครับ
    AngleNighT เราเข้ามาอ่านเว็บนี้ไม่บ่อยนักแต่มาเจอกระทู้ของพี่ทำให้รู้สึกว่า จะมาทำตัวไร้สาระไปวัน ๆ ไม่ได้ละ ต้องพยายามเก็บเกี่ยวความรู้ให้มาก ๆ อนาคตจะได้ไม่ลำบาก *เราอายุ 18 เป็นไอดอลได้มั้งที่ทำให้อยากศึกษาเรื่อง เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ทุกด้านอย่างเป็นจริงเป็นจัง ขอให้พี่สู้ ต่อไปนะคะ ยังงัยหนูก้คนนึงทีกำลังมองดูพี่ ที่เป็นต้นแบบของความเพียรพยายาม
    พูดซะทำให้มีกำลังใจใช้ชีวิตอยู่บนความพิการ ความลำบาก ความเจ็บปวดอีกเยอะเลยทีเดียว
    ขอบคุณมากครับ

Comment

Comment

• ที่ผ่านมาผมนับถือ คีตกวีเอกของโลกท่านนึงนามว่า Beethoven (ผมเป็นครูสอนดนตรี)
        ผู้ซึ่งสามารถประพันธ์บทเพลง symphony บทที่ยิ่งใหญ่ Symphony No.9
        ที่เป็นที่รู้จักกันทั่วโลกจนถึงปัจจุบันนี้ ในขณะที่เขา หูหนวกสนิท ไม่ได้ยินเสียงใดๆ...
        จนเขาได้กลายเป็น คีตกวีผู้ยิ่งใหญ่ทและเป็นตำนาน...

แต่วันนี้ที่นี้ ผมได้พบกับ ตำนานที่ยังมีชีวิต นักสู้ที่ยังมีชีวิต
        แม้ร่างกายตนเองจะพิการ แต่ไม่เคยท้อถอย และยังสู้ ไม่ใช่เพื่อตนองอย่างเดียว
        แต่ยังทำประโยชน์แก่ผู้อื่น ที่สำคัญ เขาคือคนไทย...

มาพบเห็นกระทู้นี้ทำให้ผมรู้เลยว่าแท้จริงแล้ว ปัญหาในชีวิตที่ผมพบเจอ
        และคิดว่ามันหนักหนาสาหัสแล้ว มันเทียบไม่ได้กับปัญหาที่เกิดกับตัวท่านเลย

ขออนุญาตินำชีวิตของท่าน มาเป็นแบบอย่างแก่ตัวผมเองในการสู้ชีวิต และ เป็นตัวอย่าง
        ที่ผมจะใช้สอนนักเรียนของผมยามทีเขาท้อแท้หรือพยายามจะเกียจคร้าน
        หวังว่าท่านจะไม่ว่ากันนะครับ

สุดท้าย ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และอำนาจสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกนี้
        จงดลบันดาลให้ท่าน tynn และครอบครัวของท่าน
        ประสพแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป

Comment

• Originally posted by tLeTrumpet View Post
          ที่ผ่านมาผมนับถือ คีตกวีเอกของโลกท่านนึงนามว่า Beethoven (ผมเป็นครูสอนดนตรี)
          ผู้ซึ่งสามารถประพันธ์บทเพลง symphony บทที่ยิ่งใหญ่ Symphony No.9
          ที่เป็นที่รู้จักกันทั่วโลกจนถึงปัจจุบันนี้ ในขณะที่เขา หูหนวกสนิท ไม่ได้ยินเสียงใดๆ...
          จนเขาได้กลายเป็น คีตกวีผู้ยิ่งใหญ่ทและเป็นตำนาน...

แต่วันนี้ที่นี้ ผมได้พบกับ ตำนานที่ยังมีชีวิต นักสู้ที่ยังมีชีวิต
          แม้ร่างกายตนเองจะพิการ แต่ไม่เคยท้อถอย และยังสู้ ไม่ใช่เพื่อตนองอย่างเดียว
          แต่ยังทำประโยชน์แก่ผู้อื่น ที่สำคัญ เขาคือคนไทย...

มาพบเห็นกระทู้นี้ทำให้ผมรู้เลยว่าแท้จริงแล้ว ปัญหาในชีวิตที่ผมพบเจอ
          และคิดว่ามันหนักหนาสาหัสแล้ว มันเทียบไม่ได้กับปัญหาที่เกิดกับตัวท่านเลย

ขออนุญาตินำชีวิตของท่าน มาเป็นแบบอย่างแก่ตัวผมเองในการสู้ชีวิต และ เป็นตัวอย่าง
          ที่ผมจะใช้สอนนักเรียนของผมยามทีเขาท้อแท้หรือพยายามจะเกียจคร้าน
          หวังว่าท่านจะไม่ว่ากันนะครับ

สุดท้าย ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และอำนาจสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกนี้
          จงดลบันดาลให้ท่าน tynn และครอบครัวของท่าน
          ประสพแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป
          อาจารย์ยกย่องผมเกินไปแล้วครับ
          ผมเพียงแค่ "เคยยากจนและอดอยาก จึงรู้คุณค่าการแบ่งปัน" และ"เคยเกือบเสียชีวิต จึงรู้คุณค่าการใช้ชีวิต" แค่นั้นเอง
          พรอันใดที่อาจารย์ให้ผมมาจงกลับสู่ผู้ให้ทวีคูณ

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะครับ

สู้ๆ ครับผม ^^

Comment

• ดัน คับ
              มาช่วยกันดันคับ

สู้ๆๆ

Comment

• นับถือท่านจริงๆครับ

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ

อย่าท้อ คร๊าบบ

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ

Comment

• Originally posted by Art_Buic View Post
                      เป็นกำลังใจให้นะครับ

สู้ๆ ครับผม ^^
                      ขอบคุณครับ
                      zadio ดัน คับ
                      มาช่วยกันดันคับ

สู้ๆๆ
                      ขอบคุณครับ แต่อย่าดันเลยเดี๋ยวพี่มอสเคือง
                      P@RN นับถือท่านจริงๆครับ
                      benjamin เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ

อย่าท้อ คร๊าบบ
                      jeab001 เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ ๆ
                      ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจ ถ้าได้ช่วยอุดหนุนผลิตภัณฑ์ของผู้พิการในลายเซ็นต์ด้วยยิ่งขอบคุณมากครับ

Comment

• ช่วยดันอีกคนนะครับ สู้สู้นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

• ขอให้มีความสุขกับการใช้ชีวิตครับ

Comment

• ดันๆๆ คับ
                            คนสู้ชีวิต

Comment

• ผม ลำพูน ครับ มาช่วนดัน อีกแรงงงง

Comment

• ตอนนี้ เป็นยังไง มั้งแล้วครับ หาของได้ครบรึยังครับ แล้วเรื่องงานพี่ เป้นยังไง มั้งครับ เพราะ กลัวหา ของไม่ครบ
                                แล้วจะทำไม่ได้อ่ะครับ

Comment

Working...
                                X