Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวที่ผมสอยมาจาก advice แกะกล่องมาก็จ๊ะเอ๋ Thai มาเลยคับ ปรับอะไรไม่ใด้ด้วย

ทั้งที่โซนเวลา GMT+7 แบบไทยมีอีกที่คือเมือง krasnoyarsk ของรัสเซีย

สรุปคือบล๊อคความแรงสัญญาณ - - แค่นั้นอ่ะ

ผมก็ไม่ใด้เทสนานนะคับ ประมาน 10 นาทีหน่อยๆ มันก็นิ่งในระดับนึงเลยนะ ดีกว่า 6208AC แบบไม่เห็นฝุ่นเลย(ถ้าไม่นับ AC)

Comment

• Test, just a test

Actually i looking for some sollutions to anti snore device

Comment

• Test, just a test

Actually i looking for some sollutions to anti snore mouthpiece

Comment

• ตัวรับสัญญา usb ac หรือ n dual band ตัวไหนแนะนำบ้างครับ

Comment

• Originally posted by xanzus View Post
            ตัวรับสัญญา usb ac หรือ n dual band ตัวไหนแนะนำบ้างครับ
            TOTOLINK A1000UA AC600 USB WiFi Adapter เสาใหญ่ ทางไกลเป็นเลิศ
            TOTOLINK A2000UA AC1200 Wi-Fi Adapter สองเสา เต็มสปีด

Comment

• ถามหน่อยครับ ผมยืม R6220 มาลองใช้ สำหรับผลลัพธ์ในระยะประชิดหายห่วงครับ 200Mbps มาเต็ม

แต่พอเริ่มมีประตูกั้น มีผนังปูน ความเร็วเริ่มดร็อปไปเรื่อยๆ อย่างเช่นถ้าผมนั่งเล่นอีกห้อง มันจะร่วงเหลือ 100 สัญญาณ 2 ขีดจาก 3 ครับ

และท่ายากที่สุด คือนั่งเล่นแบบในรูป โดยตัวคนอยู่ชั้น 1 เร้าเต้ออยู่ชั้น 2 อันนี้คือหาสัญญาณ 5Ghz ไม่เจอเลย ทั้งที่ระยะ***งไม่เกิน 10 เมตร

อยากทราบว่าประสิทธิภาพระดับนี้ คือมาตรฐานของ AC1200 ถูกต้องแล้วใช่ไหมครับ ผมจะได้เก็บเงินไว้ก่อน เพื่อซื้อรุ่นที่แรงกว่านี้

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by -boomerang View Post
                ถามหน่อยครับ ผมยืม R6220 มาลองใช้ สำหรับผลลัพธ์ในระยะประชิดหายห่วงครับ 200Mbps มาเต็ม

แต่พอเริ่มมีประตูกั้น มีผนังปูน ความเร็วเริ่มดร็อปไปเรื่อยๆ อย่างเช่นถ้าผมนั่งเล่นอีกห้อง มันจะร่วงเหลือ 100 สัญญาณ 2 ขีดจาก 3 ครับ

และท่ายากที่สุด คือนั่งเล่นแบบในรูป โดยตัวคนอยู่ชั้น 1 เร้าเต้ออยู่ชั้น 2 อันนี้คือหาสัญญาณ 5Ghz ไม่เจอเลย ทั้งที่ระยะ***งไม่เกิน 10 เมตร

[ATTACH=CONFIG]3800602[/ATTACH]

อยากทราบว่าประสิทธิภาพระดับนี้ คือมาตรฐานของ AC1200 ถูกต้องแล้วใช่ไหมครับ ผมจะได้เก็บเงินไว้ก่อน เพื่อซื้อรุ่นที่แรงกว่านี้

ความแรงของสัญญาณขึ้นอยู่กับรุ่นกับเสาของเราท์เตอร์อ่ะครับ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ ac1200

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• Originally posted by chittapanu View Post
                  ความแรงของสัญญาณขึ้นอยู่กับรุ่นกับเสาของเราท์เตอร์อ่ะครับ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ ac1200

Sent from my iPhone using Tapatalk
                  อ้อครับ งั้นนี่ก็คือประสิทธิภาพมาตรฐานจริงๆ ของเร้าเตอร์ในช่วงราคานี้ใช่ไหมครับ?

ที่ถามแบบนี้เพราะผมยังไม่เคยได้ใช้คลื่นช่วง 5Ghz มาก่อน ก็เลยคิดว่าใช้แค่ตัวราคาประมาณนี้น่าจะคลุมได้ทั่วบ้าน

แต่ผลที่ออกมาผิดคาดไปพอสมควร เลยน่าจะต้องวางแผนใหม่ฮะ

Comment

• สัญญาณ WiFi จะขึ้นกับ กำลังส่งของRouter และ กำลังส่งของDevice (มือถือ, Notebook ฯลฯ) ครับ

Comment

• Zte ZXHN F668
                      ยังงี้เรียกปกติไหมครับ ping เด้ง แถมมีหลุด router แจกมาต้อง แก้จากตัว router ก่อนไหม

Comment

• Originally posted by -boomerang View Post
                        ถามหน่อยครับ ผมยืม R6220 มาลองใช้ สำหรับผลลัพธ์ในระยะประชิดหายห่วงครับ 200Mbps มาเต็ม

[ATTACH=CONFIG]3800602[/ATTACH]

ลองวางตัวเราเตอร์ให้เจ้ากึ่งกลางพื้นที่ใช้งานดูครับ

Comment

• Power line ที่เป็น wifi น่าจะเหมาะนะครับ ไปจุดไหน ใช้จุดไหน ก็เสียบปลั๊กเอา

Comment

• จากตาราง ช่อง switch คืออะไรครับ ทำหน้าที่อะไร เห็นว่ามีหลากหลายชิฟเซ็ตในแต่ละรุ่น

ขอบคุณครับ

Comment

• UPDATE REVIEW

Edimax BR6478AC V2 5 Mode In 1

Comment

Working...
                              X