Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by noom9888 View Post
    มีโอกาสลอง Totolink ตัวละ 800-900฿ นะครับ ท่านจะประหลาดใจกับ FW ของเค้าครับ ^^"
    ใช่รุ่น N302R Plus หรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by G-Seed Destiny View Post
      ราคามันโหดไปครับท่าน ตอนนี้ประมาณ 10000 เลยครับ แอบมาสนใจ Netgear R6400 ราคา 5600 เพิ่มด้วย ไม่ทราบว่าคุณภาพเทียบกับพวกรุ่นพี่เป็นยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

อาทิตย์นี้พึ่งไปเดินถามพันธ์ทิพย์มาบ้างร้านได้9000ปลายๆ ตอนแรกก็ว่าจะโดน ac88u เดินไปเดินมาได้ ac5300 ซะงั้น

Comment

• สอบถามครับ2ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตึก3ชั้นเอาไว้ชั้น2ครับ
        1.ASUS ROUTER AC1200 Dual-band GB PORT (RT-AC1200G+)
        2.ASUS ROUTER HIGH POWER AC1200 (RT-AC55UHP)

Comment

• Originally posted by monaza View Post
          สอบถามครับ2ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตึก3ชั้นเอาไว้ชั้น2ครับ
          1.ASUS ROUTER AC1200 Dual-band GB PORT (RT-AC1200G+)
          2.ASUS ROUTER HIGH POWER AC1200 (RT-AC55UHP)
          RT-AC1200G+ เสปคดีกว่า

Comment

• R6220 โดนเมินอีกล่ะ

Comment

• Originally posted by chittapanu View Post
              RT-AC1200G+ เสปคดีกว่า
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              R6220 โดนเมินอีกล่ะ
              พอดีสะดวกสั่งผ่านเว็ปอ่ะครับ (jib)

Comment

• Originally posted by monaza View Post
                ขอบคุณครับผม

พอดีสะดวกสั่งผ่านเว็ปอ่ะครับ (jib)
                ลองดูที่เว็บ headdaddy ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• ขอเลือก RT-AC1200G+ แล้วกัน กดสั่งปุ่บโทรหาเลย ของถึงอย่างไว

Comment

• ลองหาราคาใน taobao ทำไมถูกจัง
                    หลายๆ อย่างราคาถูกกว่า aliexpress หรือ amazon ซะอีก
                    ไม่ทราบของแท้ปะครับ
                    ตัวอย่าง
                    https://world.taobao.com/item/542340775962.htm#detail
                    ตกราวๆ 3700
                    amazon กับ ali ราวๆ 5000

Comment

• ขายของอะไรวะ ไปเนียะ

Comment

• bot มั้งครับ

Comment

• ตั้งแต่กลับมาใช้บอร์ดเก่า มีทั้งไวรัส มีทั้งbot เวลาเข้าผ่านมือถือมันจะพาไปเว็บโหลดไฟล์อะไรก็ไม่รู้ด้วย -*-

Comment

• ขอคำแนะนำเราเตอร์ที่มีuserจำนวนมากและระบบเสถียร wifi ไม่หลุดบ่อยด้วยครับ ไม่เน้นแรงเท่าไหร่ครับ
                            มี device คอมผ่าน Lan 10 เครื่อง notebook ipad มือถือประมาณ 20 เครื่องครับ

ปัจจุบันใช้ fiberhome ของ 3bb กับ package 200/50 ครับ
                            ปัญหาคือไวไฟชอบค้างและช้า ส่วนคอมผ่านlanไม่มีปัญหา

ขอคำแนะนำด้วยครับ เน้นที่ประหยัดที่สุดครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

• มีใครได้ใช้ Humax T3A กันบ้างไหมครับ เห็นเป็น AC1200 ราคาถูกดีซือผ่านTrue แค่1490 แต่เห็นจากบางเวบบอกว่าแรมน้อย เล่น 5GHz แบบเปิดWPA2 แล้วส่งข้อความผ่าน line,messenger ช้ากว่าแบบปิด security มีใครได้ลองจริงจังบ้างไหมครับ?

Comment

• ไช้เน็ต 200/50 แต่ต้องการเราเตอร์ประหยัดที่สุด - - กำ

ถ้าไช้กับอุปกรณ์ไม่มาก & ไม่ซีเรียส 5Ghz ก็ลอง tp 941HP

Comment

Working...
                                X