Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @moda device เยอะขนาดนี้ ไปรุ่นสูงๆเถอะครับ รุ่นต่ำๆ เอาไม่อยู่ครับ ถ้า asus อย่างน้อย 68U ก็ยังดีครับ

Comment

• ขอโทษด้วยครับ ที่อาจจะสื่อสารไม่ดี
      ไม่ใช่ประหยัดแบบไม่เกิน1000-2000ครับ
      เอาแบบที่ใช้ได้กับ device ขนาดนี้ได้นิ่งๆ แต่ไม่ต้องโอเวอร์แบบรุ่น Top สุดครับ
      หรือว่า device ขนาดนี้จำเป็นต้องรุ่น topๆ ถึงเอาอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• @moda ลองดูรุ่นพวก AC1900 ขึ้นไปครับ ลองเทียบสเปค ราคา fw ประกัน ว่าตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

Comment

• Originally posted by Fourpoint View Post
          มีใครได้ใช้ Humax T3A กันบ้างไหมครับ เห็นเป็น AC1200 ราคาถูกดีซือผ่านTrue แค่1490 แต่เห็นจากบางเวบบอกว่าแรมน้อย เล่น 5GHz แบบเปิดWPA2 แล้วส่งข้อความผ่าน line,messenger ช้ากว่าแบบปิด security มีใครได้ลองจริงจังบ้างไหมครับ?
          ตรงช้าที่ไม่น่าเกี่ยวครับ
          ตัวนี้ปัญหาคือ Firmware มี Bug เยอะไม่ดีเท่าไหร่ ต้องเช็คก่อนว่าเค้าแก้รึยังครับ ส่วนสัญญาณ 5 GHz ไม่แรงเท่าไหร่ครับ
          ใช้ในบ้านหลายชั้น อาจจะแรงไม่พอครับ

Comment

• Originally posted by Jirapat View Post
            ตัวนี้ปัญหาคือ Firmware มี Bug เยอะไม่ดีเท่าไหร่ ต้องเช็คก่อนว่าเค้าแก้รึยังครับ ส่วนสัญญาณ 5 GHz ไม่แรงเท่าไหร่ครับ
            ใช้ในบ้านหลายชั้น อาจจะแรงไม่พอครับ
            ขอบคุณครับ จะเอาไปใส่บ้านสองชั้น เพราะบางทีต้องการแชร์file จากคอมชั้นล่างไปคอมชั้นบน เลยอยากได้ที่แบนด์วิทสูงๆหน่อย แต่ก็ไม่อยากลงทุนมากไป

Comment

• ยังไม่มีการแก้ไขอัพเดต FW ครับ ผมซื้อมาตอน T3A ออกแรกๆ ถึงกับส่งกลับไปให้บริษัทนำเข้าเทส ก็ส่งตัวเดิมกลับมาให้ผมก็แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้ากันไป และบอกว่าจะมีการออก FW มาแก้บัค เมื่อม.ค.นี้ผมโทรไปสอบถามอีก ก็แจ้งว่าก.พ.นี้จะมีออก FW ณ เวลานี้ก็ยังไม่มี FW ใหม่นอกจากที่ติดมาครับ เวลาที่ผ่านมาหลายเดือน FW ไม่เคยได้รับการอัพเดต-แก้ไขครับ แต่ถ้าเข้าใจปัญหา+แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้และรับได้ T3A คือ Router ที่ให้สเปคที่สูงมากครับในราคาระดับนี้ครับ

Originally posted by Jirapat View Post

Comment

• ใครพอจะทราบ Chipset ของตัว Totolink A3002RU บ้างมั้ยครับ พยายามหาแล้วไม่เจอเลยครับ

Comment

• Asus AC 88U กับ netgear R7800 ตัวไหนดีครับ ใจไปทางประกันยาวของ netgear
                  Last edited by aradinz; 8 Mar 2017, 15:59:37. Reason: พิมพ์ตกไปครับ

Comment

• ประกัน 5ปีเหลือเฟือ อีก 5ปี มีเทคโนโลยี่ใหม่ๆก็อยากเปลี่ยน ประเภทประกันตลอดชีพ คุณคงไม่ใช้ยาวขนาดนั้น

Comment

• 5 ปีสำหรับผมถือว่านานพอสมควร ส่วนตัวเริ่มจาก rt 12hp/14uhp/18u/ จนมา rt-ac5300 ส่วน 12hp ตัวแรกยังไม่หมดประกันเลย

Comment

• Originally posted by baraqkak View Post
                        ประกัน 5ปีเหลือเฟือ อีก 5ปี มีเทคโนโลยี่ใหม่ๆก็อยากเปลี่ยน ประเภทประกันตลอดชีพ คุณคงไม่ใช้ยาวขนาดนั้น
                        ประกันตลอดชีพ
                        เทคโนโลยีเปลี่ยนตลอด ไลน์ผลิตก็ต้องเปลี่ยน
                        3ปี เลิกผลิต ผมก็ว่าไม่แปลกแล้วนะครับ ที่เหลือคือค้างสต๊อก

ของก็จะถูกลงเรื่อย ๆ บางคนเน้น ปั้งไปตัวเดียวจบ แต่สำหรับผม เน้นถูกกระจายไปหลายจุด ค่าไฟต่อเดือน 1ตัวตกไม่ถึง 30บาท นับเวลาระยะยาว ๆ ไงก็คุ้มกว่าราคาแพงตัวเดียว

Comment

• เทคโนโลยีใหม่ก็ฟังดูเป็นอะไรที่ดี

แต่กฏหมายควบคุมกำลังส่งเราเตอร์ของ กสทช นี่มันอะไรกัน

ไม่ก้าวหน้าไม่พอ ถอยหลังลงคลองอีกตังหาก

Comment

• Originally posted by aradinz View Post
                            Asus AC 88U กับ netgear R7800 ตัวไหนดีครับ ใจไปทางประกันยาวของ netgear
                            R7800 ละกัน ซีพียูแรงกว่าหน่อยนึง อิอิ

Comment

• Originally posted by chittapanu View Post
                              RT-AC1200G+ เสปคดีกว่า
                              ถ้าใช้เล่นเกมส์ออนไลน์อย่าง overwatch, fifa17 ตัวนี้ใช้ได้เลยไหมครับ

Comment

• Originally posted by seam_ce View Post
                                ถ้าใช้เล่นเกมส์ออนไลน์อย่าง overwatch, fifa17 ตัวนี้ใช้ได้เลยไหมครับ
                                หลักๆก็อยู่ที่อินเตอร์เน็ตต้นทางของเราด้วยครับ ว่าออกอินเตอร์ได้ดีแค่ไหน แบนวิชได้เต็มหรือไม่นี่ไม่เกี่ยวนะครับ ก่อนซื้อเร้าเตอร์ ทดสอบโดยการทำ Bridge ที่ต้นทางมาก่อนครับ แล้วใช้คอมเราคอนเน็คแค่เครื่องเดียวเลย ทำ PPPoE Client ที่เครื่องเรา แล้วทดสอบเอาเลยครับ เมือซื้อ Router มาถ้าเล่นผ่านไวเลสก็เท่านั้นล่ะครับ ต้องอ้างอิงเรื่องระยะทางอีก ว่า Ping ได้ระยะไหม ส่วนใหญ่ฮาร์ดแวร์หลักดีหมดเกือบทุกรุ่นตามราคาครับ มาตายที่เฟิร์มแวร์ของแต่ล่ะเจ้าเป็นหลัก ก็ประมาณนี้ครับ

Comment

Working...
                                X