Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
    ของจริงมา ยอม 555

ไม่มีอะไรจะสู้นอกจากประกันที่เยอะกว่า
    ประกัน Netgear ยาวม๊วกกกก

มีคุณค่าทางใจ ขายต่อง่าย แต่ถ้าซื้อใช้งาน 5 ปีนี่เหลือๆเลย

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      R7000
      Originally posted by momoari View Post
      งั้นส่ง RT-AC68U เข้าชิง

Sent from my iPhone using Tapatalk

ขอบคุณครับ เดียวเอาไปโยนหัว ก้อยก่อน

Comment

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

ถ้าจะเอา r7000 เอา r6900 ก็ได้มั้งครับ เสปคเหมือนกันเด๊ะเลย ต่างกันแค่ r7000 มี usb 2 ช่อง r6900 @headdaddy = 6930 ส่วน r7000 = 8430 ต่างกันพันห้ากับ usb เพิ่มมาช่องเดียว

Sent from my iPhone using Tapatalk
        Last edited by chittapanu; 10 Jan 2017, 21:26:27.

Comment

สอบถามทุกท่านหน่อยคับ ใครเคยลอง PHICOMM K2 มั่งบ่ เห็นของหิ้วราคาพอสู้ใหว

พ่อค้าการันตีว่ากำลังส่งแรงมาก แลกหมัดกับ MI Wifi ใด้เลยทีเดียว

ตอนนี้เลิกมองเราเตอร์(งบน้อย)ทุกตัวในไทยแล้ว เพราะกำลังส่งโครตกาก

Comment

สอบถามทุกท่านหน่อยคับ ใครเคยลอง PHICOMM K2 มั่งบ่ เห็นของหิ้วราคาพอสู้ใหว

พ่อค้าการันตีว่ากำลังส่งแรงมาก แลกหมัดกับ MI Wifi ใด้เลยทีเดียว

ตอนนี้เลิกมองเราเตอร์(งบน้อย)ทุกตัวในไทยแล้ว เพราะกำลังส่งโครตกาก

ตอบยาก เพราะไม่เคยมีคนลอง คำพูดพ่อค้าก็ไม่ค่อยอยากเชื่อเท่าไหร่ คนมันจะขายของอ่ะนะ เรื่องประกันเรื่องอะไรคงไม่ต้องพูดถึง

คุณคงต้องวัดดวงเอาล่ะครับ ว่าจะเชื่อเขาใหม ยอมเป็นหนูทดลองรายแรก

Comment

ลองถามดูเผื่อใครลองแล้ว ( แต่ไม่พูดถึงเพราะไม่มีใครถาม ) น่ะคับ 555

คือผมทำ Repeater ให้คนข้างบ้านเช่าอยู่ รู้สึกว่า FH303 ตัวเก่าเริ่มไม่ใหวแล้ว

จับสัญญาณใด้ที่ -64 แต่สปีดต่ำเตี้ยเรี่ยดินมาก 2-3 เมกเอง - - ดูยูทูปใหวแค่ 360P ไม่เกินนั้น ยิ่งฝนตก(ความชื้นในอากาศเพิ่ม)สัญญาณตกไปถึง -68 , -70 เลยทีเดียว

ถ้าเพิ่มใด้สปีดนิ่งๆ สัก 7-10 เมก แบบดูยูทูป 720p ใด้ลื่นๆ นิ คงเรียกค่าเช่าใด้เพิ่มอีกเป็นเท่าตัว ประกันปีเดียวก็คุ้มวะ ฮี่ๆๆๆ

ผมเป็นหนูทดลองมาหลายรุ่นล่ะท่าน ส่วนมากการทดลองล้มเหลว หนูตายคาที่ 55555

Comment

ตัวนี้ดีไหมครับ

Router TOTOLINK (A6004NS) Wireless AC1900 Dual Band Gigabit (Lifetime KING IT)
                สุทธิ 5,200 ฿
                รวม VAT แล้ว

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
                  ตัวนี้ดีไหมครับ

Router TOTOLINK (A6004NS) Wireless AC1900 Dual Band Gigabit (Lifetime KING IT)
                  สุทธิ 5,200 ฿
                  รวม VAT แล้ว

โดยรวมสเป็คดีเลยครับ เพียงแต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องงบ ตัวเลือกที่ดีอีกตัวก็เป็น Netgear R7000 ของเล่นเยอะกว่าครับ ราคาก็ค่อนข้างดีเลยครับ ช่วงนี้ ยิ่งถ้าต้องการพื้นที่ครอบคลุมค่อนข้างมาก คุ้มครับ เก่าแต่เก๋าครับ

Comment

มันมีเมนูภาษาอังกฤษรึเปล่าครับ

Comment

• Eng แท้คับ ไม่ต้องไช้โครมแปลแบบ Xiaomi

Comment

• เจอคนรีวิว

tenda ac6 ก็น่าสนนะครับ ที่ aliexpress ขายพันเดียว
                        Last edited by chittapanu; 13 Jan 2017, 13:56:53.

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          Eng แท้คับ ไม่ต้องไช้โครมแปลแบบ Xiaomi

รีวิวหน่อยครับ ป๋าหรอย อยากจัดมาลองมั่งครับ ^^

Comment

• Originally posted by chittapanu View Post
                            เจอคนรีวิว

tenda ac6 ก็น่าสนนะครับ ที่ aliexpress ขายพันเดียว
                            เคยลอง AC9 ล่ะไม่ค่อยปลื้มครับ FW แบบเก่านิ่งกว่า แถมไช้ WPA2 v2 ทำให้มีปัญหา repeater เกาะไม่ติด ---- AC6 ก็น่าจะไช้ WPA2 v2 เหมือนกัน

Originally posted by EST_1892 View Post
                            รีวิวหน่อยครับ ป๋าหรอย อยากจัดมาลองมั่งครับ ^^
                            กำลังชั่งใจอยู่คับ - - K2 ---- 8xx ประกันปีเดียว VS WR941HP ---- 1,6xx ประกัน 3 ปี ( limited LT )

ข้อมูลที่มือในมือตอนนี้ น้อยมากจนช่วยในการตัดสินใจไม่ใด้เลยแม้แต่ตัวเดียว รู้สึกเหมือนถือปืนวิ่งเข้าสนามรบในสภาพโดนปิดตา 5555
                            Last edited by XsoeIIsJ; 14 Jan 2017, 15:07:01.

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              เคยลอง AC9 ล่ะไม่ค่อยปลื้มครับ FW แบบเก่านิ่งกว่า แถมไช้ WPA2 v2 ทำให้มีปัญหา repeater เกาะไม่ติด ---- AC6 ก็น่าจะไช้ WPA2 v2 เหมือนกัน

กำลังชั่งใจอยู่คับ - - K2 ---- 8xx ประกันปีเดียว VS WR941HP ---- 1,6xx ประกัน 3 ปี ( limited LT )

ข้อมูลที่มือในมือตอนนี้ น้อยมากจนช่วยในการตัดสินใจไม่ใด้เลยแม้แต่ตัวเดียว รู้สึกเหมือนถือปืนวิ่งเข้าสนามรบในสภาพโดนปิดตา 5555
                              WR941HP ลองรอดูโค้ดลาซาด้าอีกสามวันครับ น่าจะมีโค้ดลด 8% 10%

Comment

• ตกลงว่า EDIMAX-BR6478AC V.2 ปล่อยไวไฟได้ไม่ถึง 200 mbps เหรอครับ https://pantip.com/topic/36000204

Comment

Working...
                                X