Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chincom View Post
    อยากได้รุ่นไหนครับ กี่ตัวกำลังโล๊ะ
    อยากได้ RK M2 สัก2ตัว ^ ^ เอาถูกๆนะครับ 55+

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      อยากได้ RK M2 สัก2ตัว ^ ^ เอาถูกๆนะครับ 55+
      มีแต่ nanostation m2 ประกันเหลือนิดๆ ราคา2พันถ้วนครับ

Comment

• สนใจ 1500.- ได้ป่ะ
        Originally posted by chincom View Post
        มีแต่ nanostation m2 ประกันเหลือนิดๆ ราคา2พันถ้วนครับ

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
          สนใจ 1500.- ได้ป่ะ
          ต่อโหดมาก

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            ช่วงนี้ไม่มี Ubi มือสองต่างประเทศเข้าเลยหรอครับท่านบอล ไม่เห็นอัพเดทเลย ^ ^
            ปิดกระทู้ไปนานแล้ว ที่อเมริกาไม่มีของส่งให้

Comment

• เจิมกระทู้ 600 ครับบ
              โทดทีครับมาช้าไป

Comment

Originally posted by chincom View Post
                ต่อโหดมาก

Comment

• ไม่เข้าใจว่าเป็นที่ FW 5.5.2 หรือเปล่าเน็ตลูกบ้านหลุดบ่อยมาก ทั้งที่ระยะโดยรอบไม่เกิน 50 เมตร จนมีลูกบ้านหลายคนมาบ่นให้ฟังซึ่งจากปัญหาดังกล่าวผมเองก็เจอ จากการดูค่า CCQ บางครั้งร่วงไปถึง 4x% เลย แล้วก็วิ่งกลับมาใหม่ที่ 9x% ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ค่า Output Power เพราะครั้งแรกตั้งไว้ที่ 25 dBm พอเห็นลูกบ้านบ่นเยอะก็เลยซัดไปเต็มแม็กซ์ที่ 28 dBm ก็ยังมีแจ้งว่าหลุดอีก (ผมจำกัดการใช้งานโดยใช้ Mac Address เข้ามาควบคุม) คราวนี้เลยหันมุ่งประเด็นไปที่ Sensitivity Threshold, dBm: ตอนแรกตั้งไว้ที่ -85 คราวนี้ปิดฟังก์ชั่นนี้เลย ก็ยังไม่วายมีลูกบ้านมาบ่นให้ฟังอีก ก็ไม่รู้จะทำไงแล้ว ผมล่ะจนปัญญาเลยจริงๆ ตอนนี้ลองยกเลิก WDS (Transparent Bridge Mode) ออกจากโหมด Access Point ก็ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง เพื่อนๆ เคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างหรือเปล่า แล้วมีแนวทางแก้ไขปัญหาอย่างไรบ้าง จะเกี่ยวกันไป กันครั้งก่อนหน้าผมใช้ Asus RT-N16 ในการควบคุมระบบ เปิดฟังก์ชั่น QOS ในการควบคุม Bandwitch รับส่งข้อมูลทั้งค่า Down / Up ไม่เกิน 3/256 แต่หลังจากที่เมื่อช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาที่แถวบ้านผมฟ้าลง Asus RT-N16 เสีย ผมต้องส่งไปเคลม ตอนนี้เลยไม่มีอะไรควบคุม ปล่อยเน็ตแบบเต็มท่อ 20/2 แล้วพอมีคนดาวน์โหลดเยอะๆ มันจะหลุดบ่อย แล้วมันเกี่ยวกันไหมเนี่ยะ...

Comment

• เกี่ยวจ้า wireless ถ้าเกิดคนโหลดเยอะๆ connection มันจะเต็มและทำให้ ap อืด ทดสอบง่ายๆ ลองปิงขณะเล่นเวปธรรมดาเทียบกับการปิงแล้วโหลดไฟล์ดูสิ เห็นผลเลยครับ

Comment

• อยากได้ locoM5 มือสองเช่นกันครับ มีใครเหลือๆใช้บ้างไหม

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                        เกี่ยวจ้า wireless ถ้าเกิดคนโหลดเยอะๆ connection มันจะเต็มและทำให้ ap อืด ทดสอบง่ายๆ ลองปิงขณะเล่นเวปธรรมดาเทียบกับการปิงแล้วโหลดไฟล์ดูสิ เห็นผลเลยครับ
                        อืมว่าไป ผมก็อยากเห็น session ที่รองรับของ Ubiquiti แต่ละรุ่นจริงๆครับ
                        เจ้าอื่น เค้าเอามาลงบ้างแล้วนะ

และอีกอย่างนึงเลยคือ ถ้านิ่งแล้ว อย่าอัพ firmware ใหม่ อย่าไปยุ่งกับมันครับ
                        ปล่อยๆมัน อย่างไปยุ่งกับมันนะครับ
                        ^^

Comment

• นั้นแหละครับ ช่วงคนออนเยอะๆนี่ผมบีบดาวน์โหลดไว้ก่อนเลยเอาให้แค่แต่ละ user พอดูยุทุปได้ งั้นไม่ไหวเคยไม่บีบแล้วมันมีปัญหาเขาบ่นหลุดบ่อย+เล่นไม่ได้เลย ผมไปทดสอบดูปิงนี่เป็นพันเลย -*- พวกเล่นเปิดวีดีโอรอไว้เลย รอซัก4ทุ่มผมปล่อยเต็มเลยเหอๆ

Comment

• Originally posted by ppccrazy View Post
                            ไม่เข้าใจว่าเป็นที่ FW 5.5.2 หรือเปล่าเน็ตลูกบ้านหลุดบ่อยมาก ทั้งที่ระยะโดยรอบไม่เกิน 50 เมตร จนมีลูกบ้านหลายคนมาบ่นให้ฟังซึ่งจากปัญหาดังกล่าวผมเองก็เจอ จากการดูค่า CCQ บางครั้งร่วงไปถึง 4x% เลย แล้วก็วิ่งกลับมาใหม่ที่ 9x% ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ค่า Output Power เพราะครั้งแรกตั้งไว้ที่ 25 dBm พอเห็นลูกบ้านบ่นเยอะก็เลยซัดไปเต็มแม็กซ์ที่ 28 dBm ก็ยังมีแจ้งว่าหลุดอีก (ผมจำกัดการใช้งานโดยใช้ Mac Address เข้ามาควบคุม) คราวนี้เลยหันมุ่งประเด็นไปที่ Sensitivity Threshold, dBm: ตอนแรกตั้งไว้ที่ -85 คราวนี้ปิดฟังก์ชั่นนี้เลย ก็ยังไม่วายมีลูกบ้านมาบ่นให้ฟังอีก ก็ไม่รู้จะทำไงแล้ว ผมล่ะจนปัญญาเลยจริงๆ ตอนนี้ลองยกเลิก WDS (Transparent Bridge Mode) ออกจากโหมด Access Point ก็ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง เพื่อนๆ เคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างหรือเปล่า แล้วมีแนวทางแก้ไขปัญหาอย่างไรบ้าง จะเกี่ยวกันไป กันครั้งก่อนหน้าผมใช้ Asus RT-N16 ในการควบคุมระบบ เปิดฟังก์ชั่น QOS ในการควบคุม Bandwitch รับส่งข้อมูลทั้งค่า Down / Up ไม่เกิน 3/256 แต่หลังจากที่เมื่อช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาที่แถวบ้านผมฟ้าลง Asus RT-N16 เสีย ผมต้องส่งไปเคลม ตอนนี้เลยไม่มีอะไรควบคุม ปล่อยเน็ตแบบเต็มท่อ 20/2 แล้วพอมีคนดาวน์โหลดเยอะๆ มันจะหลุดบ่อย แล้วมันเกี่ยวกันไหมเนี่ยะ...
                            ลองลดมาใช้ 20 dB ดูสิครับ
                            แต่ถ้าปล่อยอิสระ ก็อาจจะยังไม่เห็นผลก็ได้นะ

Comment

• ปุ่ม reset มันหัก ทำไงดีคับ ซื้อได้ 2 เดือนเอง

ช่วยผมหน่อยคับได้ตัดกินใจ จะทำยังต่อ
                              Last edited by folcon; 5 Dec 2012, 23:42:56.

Comment

• Originally posted by folcon View Post
                                ปุ่ม reset มันหัก ทำไงดีคับ ซื้อได้ 2 เดือนเอง
                                Poe 24v 1A Reset ของ RK M2 ช่วยได้คครับ

Comment

Working...
                                X