Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิ e2140 หน่อยจ้าา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมพูดจริงๆนะคับ ไม่ โปรแกรม และ ไบออส เสีย ก้อผมบ้าตัวเลข ละ 55
    เทคนิดหรอ ผม ก็ยังคงแนะนำตามเดิมนะคับ
    หาซิลิโคนดีๆ มาทางให้บางๆๆๆๆๆ แล้วก้อใช้ซิงคืเดิมๆก้อได้ .. ตอนแรกผมกะซื้อซิงค์ละ แต่เห็นมันเย็นแบบนี้ ไม่รุซื้อไม 55+ ... ตอนลากไปบัส 450 ร้อนเหมือนกัลไปที่ 30 - 32 เลยทีเดียว

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
      รอชมอุณหภูมิ 120ex ของท่าน Bzis อิอิ
      ท่านปรับบัสไป 333 เลย แรมจะลง 667 พอดี
      ปล.รอ 2-3วันนะคับ เร่งทำโปรเจคอยู่เลยไม่ว่างได้ถอดเพราะวันนี้ได้120ex มาแ้ว้วววว

Comment

Originally posted by StupidNeo View Post
        ผมพูดจริงๆนะคับ ไม่ โปรแกรม และ ไบออส เสีย ก้อผมบ้าตัวเลข ละ 55
        เทคนิดหรอ ผม ก็ยังคงแนะนำตามเดิมนะคับ
        หาซิลิโคนดีๆ มาทางให้บางๆๆๆๆๆ แล้วก้อใช้ซิงคืเดิมๆก้อได้ .. ตอนแรกผมกะซื้อซิงค์ละ แต่เห็นมันเย็นแบบนี้ ไม่รุซื้อไม 55+ ... ตอนลากไปบัส 450 ร้อนเหมือนกัลไปที่ 30 - 32 เลยทีเดียว
        เย็นเกินกว่าจะคาดคิด ขนาดผมเปิดใช้งานปกติไม่คล๊ิอกมันยังอยู่ที่ 45-50 องศาเลยเครื่องผมอ่ะ

Comment

Originally posted by Bzis View Post
          ท่านปรับบัสไป 333 เลย แรมจะลง 667 พอดี
          ปล.รอ 2-3วันนะคับ เร่งทำโปรเจคอยู่เลยไม่ว่างได้ถอดเพราะวันนี้ได้120ex มาแ้ว้วววว
          ทำไมต้องให้แรมลง 667 อ่ะครับ ? แรมผมบัส 800 อ่ะ หรือผมเข้าใจอะไรผิดป่าวหว่า

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
            ทำไมต้องให้แรมลง 667 อ่ะครับ ? แรมผมบัส 800 อ่ะ หรือผมเข้าใจอะไรผิดป่าวหว่า
            แป่ว Sorry คร้าบบบลืม....

Comment

แนะนำนิดนึง ลองลากแรมเพื่อหาค่าสูงสุดดูคับ เวลาลากcpu จะได้รู้ลิมิต

Comment

แล้วมันลากยังไงอ่าครับ?

Comment

แล้วมันลากยังไงอ่าครับ?
                  อันนี้คือผมทำเองนะไม่ได้แน่นอนอะไรแต่พอช่วยได้ ลดcpu ลง200 ปรับบัสram800 จากนั้นค่อยๆเพิ่มไปเรื่อยๆจนมันบูตไม่ติด เข้าวินโดไม่ได้ หรือจอฟ้า อย่าลืมอัดไฟไปเลยนะ แล้วจะมีค่าช่วงหนึ่งที่ บัสแรมจะลดลง ก้อให้ปรับไปใหม่
                  เอาแบบต่ำๆก้อ Vcore 1.4 Vdim 2.0 แรมน่าจะไปได้ 900+ นะ
                  ปล.วิธีการนี้มั่วๆเอานะคับไม่แนะนำให้อ้างอิง ฮ่าๆ
                  ปล. 555++ มั่วสิ้นดีเลยคับพี่น้อง
                  Last edited by Bzis; 28 Oct 2007, 04:28:08.

Comment

ลองอ่านกรธทู้นี้ดูคับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=2140

Comment

• ,มีวิธี cap หน้าจอม่ะละ เด๋วจะ cap ให้ดู ตอนนี้ 20 องศา แต่ห้องแอร์ พัดลม แทบไม่หมุนแล้วคับ ตอนแรกตื่นมาตกใจ พัดลมพังแน่เลย สักพักอ้าวไม่เหนเปนไรเลย ++
                      ปล. AIT +Printscree ไม่ติดแหะ ...

Comment

• นี่ครับ ไม่จาขึ้นมะเนี่ย

Comment

• ท่าน StupidNeo ใช้ซิ้งค์เดิมๆเหรอครับเนี่ย เปิดแอร์ด้วยอ่ะป่าว ทำไมมันเย็นมากมายจัง ขอ spac เครื่องด้วยครับผม (ส่วนเรื่อง cap หน้าจอก็ใช้โปรแกรม SnagIt 7 ดิท่าน หาได้ตามเว๊ปบิททั่วๆไป )

Comment

• Originally posted by tongchuwit View Post
                            ท่าน StupidNeo ใช้ซิ้งค์เดิมๆเหรอครับเนี่ย เปิดแอร์ด้วยอ่ะป่าว ทำไมมันเย็นมากมายจัง ขอ spac เครื่องด้วยครับผม (ส่วนเรื่อง cap หน้าจอก็ใช้โปรแกรม SnagIt 7 ดิท่าน หาได้ตามเว๊ปบิททั่วๆไป )
                            อ้อ อันนี้เปิดแอร์จ้า อิอิ กี้ 20 องศา ด้วย 55
                            แต่ตอนไม่เปิด 25 จิงๆนะ ไม่ได้โกหก ...
                            สเปคเครื่องคร่าวๆ
                            ก็
                            E6320
                            P35-DS3R
                            Ram 1*2Gb/667
                            VGA Galaxy 7900GS
                            ...เคสไม่ปิดฝาเปิดฝาไม่ต่อพัดลมเลย ++ ไม่รุ work ไหม เพราะเมนบอดร้อนชิบๆ 55
                            แต่ ซีพียู ดั้นเย็นเอา เย็นเอา
                            บอด บางทีโดด ไป50 ด้วยก้อมีนะ ทำให้ พอรต์ แลนผม เออ่ ๆ เลย
                            ตอนนี้หาพัดลมเป่าก่อน (ปิดแอร์ละ 55)

Comment

• อิอิ ถึงว่าเย็นมากมาย เปิดแอร์ด้วยนี่เอง อย่าลืมแค๊ปหน้าจอตอนไม่เปิดแอร์มาด้วยนะท่าน รอชม...

Comment

• อิอิ ผมไม่ใส่พัดลมตัวอื่นเลย กี้เครื่องค้างเลย อิอิ
                                คือ MB มันคงร้อนเกินไปแหง่มๆ ไม่ก้อเออ่ เพราะ ได้ของเย็น(เปิดแอร์)จากนั้นตามด้วยร้อน
                                ตอนนี้เป่าพัดลมอยู่ CPU เลยไม่ 25 เลย ไป 26 -27 ละ รอแปป อัพรุปก่อน

Comment

Working...
                                X