Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิ e2140 หน่อยจ้าา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของท่านเป็นตัวเย็นครับ แล้วก็ ทนอุณหภูมิได้สูงกว่าด้วย รหัสเดียวกานกับช้าน

Comment

• Originally posted by Gep View Post

ของท่านเป็นตัวเย็นครับ แล้วก็ ทนอุณหภูมิได้สูงกว่าด้วย รหัสเดียวกานกับช้าน
      อยากเห็นอ่ะครับ ว่ารหัสอะไรมันร้อนหรือมันเย็น ยังไง?
      ลิ้งค์ที่ให้มามันเข้าไม่ได้ ครับ

Comment

• เอ่อ เพิ่งทราบว่า ของผมก็เป็น E2140

ของผมเดิมๆ 1.6g ไม่คล๊อก ในห้องแอร์ 24c ก็ 44c หากปิดแอร์ เคยไปถึง 62c ก่อนข้างด้วยครับ

Comment

• Originally posted by imwindyvile View Post
          เอ่อ เพิ่งทราบว่า ของผมก็เป็น E2140

ของผมเดิมๆ 1.6g ไม่คล๊อก ในห้องแอร์ 24c ก็ 44c หากปิดแอร์ เคยไปถึง 62c ก่อนข้างด้วยครับ
          อ่อ งั้นของผมก็คงเป็นอุณหภูมิปกติอ่ะนะ

Comment

• เอ่อ ก่อนค้างอะครับ ข้างบนพิมพ์ผิด - -

Comment

• Originally posted by imwindyvile View Post
              เอ่อ ก่อนค้างอะครับ ข้างบนพิมพ์ผิด - -
              เหอๆ ถึงว่าอ่านแล้ว งง ๆ

Comment

• หุหุ เอาหน่า แค่ตัวเลขจริงๆครับ อย่าไปคิดมันมาก
                มันไม่ค้าง ใช้งานได้ Work ก้อ ลุย oc ต่อได้เลย

Comment

• Originally posted by StupidNeo View Post
                  หุหุ เอาหน่า แค่ตัวเลขจริงๆครับ อย่าไปคิดมันมาก
                  มันไม่ค้าง ใช้งานได้ Work ก้อ ลุย oc ต่อได้เลย
                  แต่มันก็สำคัญในแง่ของการโอเวอร์คล๊อกอ่ะนะ

Comment

• ขอร่วมด้วยนะ^ ผม E2140@2.66 bus 333*8 เปิดมาก็ 35c full 100% ไปวิ่งอยู่ที่ 64c-72c เลย <ร้อนจัง>>สงสัยที่ระยองอากาศจะร้อนนนน

Comment

• วันนี้อากาศเย็น 19 องศา เลยอ่ะ เย็นได้ใจจริงๆ

Comment

• Originally posted by no55 View Post
                        วันนี้อากาศเย็น 19 องศา เลยอ่ะ เย็นได้ใจจริงๆ
                        sink อารายหรอคับเย็นได้ใจจิงๆ

Comment

• TUNIQ tower 120 ครับ เปิดที่ 1500 รอบครับ ถ้ามากกว่านี้ เสียงดังมากเลย โอ้ ใช้ P5K เหมือนกันเลย

Comment

• Originally posted by no55 View Post
                            TUNIQ tower 120 ครับ เปิดที่ 1500 รอบครับ ถ้ามากกว่านี้ เสียงดังมากเลย โอ้ ใช้ P5K เหมือนกันเลย
                            ของผมยังไม่ได้เปลี่ยนพัดลม ลดลงมาสุดๆแค่ 23 เอง

Comment

• ผมใช้ปกติ ก็ ประมาณ 23 อ่ะครับ คล็อกไป 2.6 ลาก ผมคล๊อกE2140ไปบัส 400 ไม่ได้สักที สงสัยตันที่ CPU เพราะแรมผมก็ลองลากไป บัส800 ก็ใช้ได้ โอ้ ใช้เคส Pc7 เหมือนกันอีก เคสคุณได้ติดพัดลมด้านบนมั้ยครับ
                              Last edited by no55; 1 Nov 2007, 02:49:11.

Comment

ผมใช้ปกติ ก็ ประมาณ 23 อ่ะครับ คล็อกไป 2.6 ลาก ผมคล๊อกE2140ไปบัส 400 ไม่ได้สักที สงสัยตันที่ CPU เพราะแรมผมก็ลองลากไป บัส800 ก็ใช้ได้ โอ้ ใช้เคส Pc7 เหมือนกันอีก เคสคุณได้ติดพัดลมด้านบนมั้ยครับ
                                บัส มากกว่า 333 ทุกอย่างออโต้น่าจะได้นะยกเว้น timming ram ต้องปรับหน่อย ของผมเอาขำแบบปรับไม่เก่งแค่ 375 เอง

ปล.ติดพัดลมด้านบนด้านคับ
                                Last edited by Bzis; 2 Nov 2007, 00:00:34.

Comment

Working...
                                X