Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิ e2140 หน่อยจ้าา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mumunam View Post
    เชคใบไบออสแล้วครับ อุณหภูมิตรงกัน 58 ครับ
    ถ้าเดิมๆแล้ว 58 อ่ะผมว่าน่าจะมาจากใส่ซิ้งค์ไม่แน่นอ่ะครับ ลองใส่ใหม่ดู เพราะของผมเดิมๆ ก็ประมาณ 48 ...................e2140+asus P5B

Comment

• Originally posted by tongchuwit View Post
      ถ้าเดิมๆแล้ว 58 อ่ะผมว่าน่าจะมาจากใส่ซิ้งค์ไม่แน่นอ่ะครับ ลองใส่ใหม่ดู เพราะของผมเดิมๆ ก็ประมาณ 48 ...................e2140+asus P5B
      พาไปเล่นสงกรานต์เลยคับ

Comment

• Originally posted by Bzis View Post
        พาไปเล่นสงกรานต์เลยคับ
        หุหุ สั่งของไปแล้ว (big water745 อ่ะ) เหลือแต่รอรับของเท่านั้นเอง การ.....รอ...นี่มันช่างทรมานจริงๆ

Comment

• ผมว่าน่าจะเป็นเพราะบอร์ด P5B อ่ะครับ ลองไปserchมา ใช้บอร์ดนี้ร้อนกันหมด

Comment

• Originally posted by mumunam View Post
            ผมว่าน่าจะเป็นเพราะบอร์ด P5B อ่ะครับ ลองไปserchมา ใช้บอร์ดนี้ร้อนกันหมด
            ช่ายคับ บอร์ดนี้ร้อนเหมือนกันนะ แต่ไม่มากมาย CPU อยู่ราวๆ 44-50

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นเพราะบอร์ด P5B อ่ะครับ ลองไปserchมา ใช้บอร์ดนี้ร้อนกันหมด
              ุึุ่ถ้า้้เป็นยังงั้น จริงๆ ก็คงต้ิืิองทำใจ แล้วแฺฮะ

Comment

• หลังจากเปลี่ยนมาใช้ Tt Bigwater 745 ละคล๊อกไปที่ 3.2 ได้เลยแฮะ อิอิ ใช้ดี แถมอุณหภูมิก็50กว่าๆเอง 555+

Comment

• อิิอิ ตอนนี้ของผม idle เหลือ 19 แระ
                  เปลี่ยนมาใช้ 1500 rpm เย็นลงเยอะ

Comment

• เดี๋ยวจะหา p5k มาลองใช้บ้าง อิอิ เผื่อจะเย็นลง

Comment

• P5KSE ลากที่ 3.2 Sink เดิมๆได้เลยครับ ราคาก็พอๆกับ P5B แต่ไม่มี Crossfire เฉยๆ

Comment

• เห็นเขาว่าบอร์ดกิ๊กกาบ๊วย มันทำให้ซีพียูเย็นจริงเหรอครับ? เห็นในใบโฆษณาของมันอ่ะ
                        GA-P35-DS3R , GA-P35-DS3P ???

Comment

• รอผลทดสอบจาก OCZ ดีกว่าว่าจริงมั้ย
                          ผลทดสอบมาจากทาง GB เองยังไงเขาก็ต้องเชียร์ว่าของเขาเย็นแหละครับ

Comment

Working...
                          X