Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิ e2140 หน่อยจ้าา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสูงสุดได้แค่ 375 ทุกอย่างออโต้หมด ยกเว้นtimming (5-5-5-12) แรมบัส 667 ผมเคยลองปรับไฟCPU ไปที่ 1.65 มันก็บูสไม่ผ่าน ไฟติดนะ แต่จอไม่ติด

Comment

• Originally posted by no55 View Post
      ผมสูงสุดได้แค่ 375 ทุกอย่างออโต้หมด ยกเว้นtimming (5-5-5-12) แรมบัส 667 ผมเคยลองปรับไฟCPU ไปที่ 1.65 มันก็บูสไม่ผ่าน ไฟติดนะ แต่จอไม่ติด
      MB P5B เคยพาไปอย่างที่เคยโพส 399 Vcore 1.4 Ram 2.0 FP-Y5 5-5-5-15

Comment

• แรมอะไรครับท่าน? ลองปรับไฟแรมไปที่สัก 2.0-2.1 CL 5-5-5-15 ดูครับ น่าจะบูตติด

บอร์ด P5B น่าจะไปได้ถึง 400 สบายๆนะครับ

Comment

• บัส 400 ไปได้สบายๆ ครับ แต่จอไม่ติด อิอิ
          เคยพาไปสูงสุดแค่ 395 เองอ่าครับ แต่มันไม่สเถียรเท่าที่ควร เลยลดมา 390 แต่อุณหภูมิมันสูงไปเลยต้องลดลงมาใช้ แค่ 300 เท่านั้นแหล่ะ เหอๆ
          ตอนนี้หันมาใช้ซิ้งค์เดิมๆแล้วครับ เปิดเครื่องมาก็ 40 องศากว่าๆแล้วว

Comment

• Originally posted by tongchuwit View Post
            บัส 400 ไปได้สบายๆ ครับ แต่จอไม่ติด อิอิ
            เคยพาไปสูงสุดแค่ 395 เองอ่าครับ แต่มันไม่สเถียรเท่าที่ควร เลยลดมา 390 แต่อุณหภูมิมันสูงไปเลยต้องลดลงมาใช้ แค่ 300 เท่านั้นแหล่ะ เหอๆ
            ตอนนี้หันมาใช้ซิ้งค์เดิมๆแล้วครับ เปิดเครื่องมาก็ 40 องศากว่าๆแล้วว
            หาซิ้งๆดีๆ ช่วยไ้ด้เยอะ

Comment

• Originally posted by Bzis View Post
              หาซิ้งๆดีๆ ช่วยไ้ด้เยอะ
              ตอนนี้กะลังเก็บตังจะไปเล่น น้ำ แล้วว น่าจะพาไปได้ไกลอีกหน่อย

Comment

• Originally posted by tongchuwit View Post
                ตอนนี้กะลังเก็บตังจะไปเล่น น้ำ แล้วว น่าจะพาไปได้ไกลอีกหน่อย
                ลากไกล+เย็นเจี๊ยบ

Comment

• Originally posted by Bzis View Post
                  ลากไกล+เย็นเจี๊ยบ
                  อิอิ

Comment

• ของผมเป็นเหมือนกันคับ
                    MB P5B cpu E6420
                    อุณหภูมิcpu 58-70 mb48-52
                    ทำไงดีคับ...เฮ้อ

Comment

• Originally posted by mumunam View Post
                      ของผมเป็นเหมือนกันคับ
                      MB P5B cpu E6420
                      อุณหภูมิcpu 58-70 mb48-52
                      ทำไงดีคับ...เฮ้อ
                      ลองทาซิลิโคนใหม่คับ

Comment

• อืมๆ ร้อนจัง

Comment

• ทาใหม่แล้วครับ ร้อนเหมือนเดิม 53-63องศา อย่างนี้มันเป็นท ี่บอร์ด หรือcpu หรือเซนเซอร์ หรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by mumunam View Post
                            ทาใหม่แล้วครับ ร้อนเหมือนเดิม 53-63องศา อย่างนี้มันเป็นท ี่บอร์ด หรือcpu หรือเซนเซอร์ หรือป่าวครับ
                            ซิ้งเดิม ใช่ไหมคับ ของผมเมื่อก่อน idle 44-47

Comment

• ลองเช็คอุณหภูมิในไบออสดูนะครับ น่าจะตรงที่สุดครับ

Comment

• เชคใบไบออสแล้วครับ อุณหภูมิตรงกัน 58 ครับ

Comment

Working...
                                X