Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดุนให้ ที่ 601
    มันยังไม่ดีขึ้น

Comment

• หาวิธีให้มันรู้คำวิจารต่างให้
      ดีคอมมันดิครับ

Comment

• ของผม drive asus sata 2เดือนเเล้วยังไม่ได้คืนเลย

Comment

• ผมได้แล้วนะp5k seอาทิดนึงไม่ได้ทำไรเลย

Comment

• ดีคอมก็มีเรื่องดีๆนะครับ ที่เคยพยายามทำความดี แต่ก็ซวยหนักโดนเกลียด

เอาเรื่องเก่ามาเล่าครับ สมัยนโยบาย "ซื้อที่ไหน เคลมที่นั้น”
            เหตุที่ดีคอมเคยเคลมไม่ได้ทุกที่ ปัจจุบันเคลมได้ทุกที่แล้วครับ
            -
            เนื่องจากมีดิลเลอที่ทำการค้าอย่างสกปรกทุกรูปแบบเพื่อให้ลูกค้ารายย่อยแห่มาซื้อร้านของตน ดีคอมจึงให้ซื้อที่ไหน เคลมที่นั่น รายละเอียดมีดังนี้
            -
            1 ร้านชื่อว่า ร้านจุ๊บ และร้านแอ๊บแบ๊ว ได้ทำการค้าแบบสกปรกคือ /ขายผิดกฎ/ ขายต่ำกว่าที่กำหนด /ขายตัดราคาเพื่อนสมาชิกดิลเลอ /โกงVat/ ของยอดนิยมของร้านอื่นจะตั้งราคาถูกกว่ามากๆแต่ไม่มีของ/ และฟอกเงิน หลายๆคนอ่านแล้วต้องรู้สึกว่า ก็ดีน่ะสิลูกค้าจะได้ซื้อของถูกๆ มันไม่ได้เป็นเช่นนั้นครับ
            2 เมื่อมีเหตุการณ์นี้สิ่งที่ตามมาคือ ร้านที่ทำถูกต้องต้องปิดกิจการ หรือตั้งรับภาระหนัก เพราะกฎที่ว่าสามารถเคลมได้ทุกร้าน
            อ่านแล้วจะ งงๆ ต้องเล่าเป็นนิทานครับ
            -
            นานมาแล้วนายเป็ดจะเปิดร้านเน็ตใช้คอม 40 เครื่อง โดยที่นายเป็ดอยู่จังหวัดตราด ซึ่งในจังหวัดตราดไม่มีร้านจุ๊บ และร้านแอ๊บแบ๊ว
            ในจังหวัดตราดมีแต่ร้านที่ขายซึ่งเป็นดิลเลอDCOM แต่ขายตามกฎ เพราะร้านเหล่านั้นไม่สามารถขายผิดกฎได้เนื่องจากทุนต่ำ สั่งน้อย และไม่ฟอกเงิน
            แต่นายเป็ดเช็คราคาในเน็ตปรากฎว่า มีร้านจุ๊บในจังหวัดชลบุรีซึ่งขายต่ำกว่ากฎ ซึ่งถ้ายอมขับรถไปไกลๆ คำนวณดูแล้วจะประหยัดได้เครื่องละ 800 บาท
            ครั้งนี้นายเป็ดประหยัดเงินได้ 32000 บาท นายเป็ดฉลาดนะ เป็นชาวบ้านตาดำๆยังไงๆก็ต้องเลือกแบบนี้อยู่แล้ว จะจ่ายแพงทำไม /เหมือนโชห่วยตายเพราะโลตัส
            "หวานหมูล่ะ เวลาซื้อข้าขับรถไปซื้อไกลๆ เวลาเคลมข้าเคลมข้างๆบ้าน ประหยัดจริงๆ อิอิ"
            -
            หลังจากนั้น ทุกๆคนที่เปิดร้านเน็ตจะตีรถไปไกลๆ หรือไกลแม้กระทั่งรังสิต
            แต่สิ่งที่ซวยตกอยู่ที่ร้านอาแปะ ในจังหวัด************งไกลเหล่านั้น ที่ต้องรับภาระเคลมของให้
            -
            เมื่อเป็นเช่นนี้ DCOM~ จึงตั้งกฏใหม่ ให้ซื้อที่ไหนเคลมที่นั่น
            สิ่งที่ตามมาจากการตั้งกฎใหม่นี้ คนไม่รู้ที่มาที่ไป พาลเกลียดชัง DCOM ทันที
            แต่วิธีของ DCOM ไม่ได้ผลครับ จึงต้องยกเลิก และเคลมได้ทุกที่เหมือนเดิม
            คนชั่วตัวจริงก็ลอยนวลกันต่อไป แถมไม่โดนเกลียดอีกต่างหาก
            -วันใดที่คนชั่วผูกขาดตลาดเมื่อใด วันนั้นเราทั้งหลายจะซวยครับ
            นี่แหละครับความซวยของ DCOM

Comment

• ดันต่อครับ

Originally posted by SK-EMS View Post
              ดีคอมก็มีเรื่องดีๆนะครับ ที่เคยพยายามทำความดี แต่ก็ซวยหนักโดนเกลียด

เอาเรื่องเก่ามาเล่าครับ สมัยนโยบาย "ซื้อที่ไหน เคลมที่นั้น”
              เหตุที่ดีคอมเคยเคลมไม่ได้ทุกที่ ปัจจุบันเคลมได้ทุกที่แล้วครับ
              -
              เนื่องจากมีดิลเลอที่ทำการค้าอย่างสกปรกทุกรูปแบบเพื่อให้ลูกค้ารายย่อยแห่มาซื้อร้านของตน ดีคอมจึงให้ซื้อที่ไหน เคลมที่นั่น รายละเอียดมีดังนี้
              -
              1 ร้านชื่อว่า ร้านจุ๊บ และร้านแอ๊บแบ๊ว ได้ทำการค้าแบบสกปรกคือ /ขายผิดกฎ/ ขายต่ำกว่าที่กำหนด /ขายตัดราคาเพื่อนสมาชิกดิลเลอ /โกงVat/ ของยอดนิยมของร้านอื่นจะตั้งราคาถูกกว่ามากๆแต่ไม่มีของ/ และฟอกเงิน หลายๆคนอ่านแล้วต้องรู้สึกว่า ก็ดีน่ะสิลูกค้าจะได้ซื้อของถูกๆ มันไม่ได้เป็นเช่นนั้นครับ
              2 เมื่อมีเหตุการณ์นี้สิ่งที่ตามมาคือ ร้านที่ทำถูกต้องต้องปิดกิจการ หรือตั้งรับภาระหนัก เพราะกฎที่ว่าสามารถเคลมได้ทุกร้าน
              อ่านแล้วจะ งงๆ ต้องเล่าเป็นนิทานครับ
              -
              นานมาแล้วนายเป็ดจะเปิดร้านเน็ตใช้คอม 40 เครื่อง โดยที่นายเป็ดอยู่จังหวัดตราด ซึ่งในจังหวัดตราดไม่มีร้านจุ๊บ และร้านแอ๊บแบ๊ว
              ในจังหวัดตราดมีแต่ร้านที่ขายซึ่งเป็นดิลเลอDCOM แต่ขายตามกฎ เพราะร้านเหล่านั้นไม่สามารถขายผิดกฎได้เนื่องจากทุนต่ำ สั่งน้อย และไม่ฟอกเงิน
              แต่นายเป็ดเช็คราคาในเน็ตปรากฎว่า มีร้านจุ๊บในจังหวัดชลบุรีซึ่งขายต่ำกว่ากฎ ซึ่งถ้ายอมขับรถไปไกลๆ คำนวณดูแล้วจะประหยัดได้เครื่องละ 800 บาท
              ครั้งนี้นายเป็ดประหยัดเงินได้ 32000 บาท นายเป็ดฉลาดนะ เป็นชาวบ้านตาดำๆยังไงๆก็ต้องเลือกแบบนี้อยู่แล้ว จะจ่ายแพงทำไม /เหมือนโชห่วยตายเพราะโลตัส
              "หวานหมูล่ะ เวลาซื้อข้าขับรถไปซื้อไกลๆ เวลาเคลมข้าเคลมข้างๆบ้าน ประหยัดจริงๆ อิอิ"
              -
              หลังจากนั้น ทุกๆคนที่เปิดร้านเน็ตจะตีรถไปไกลๆ หรือไกลแม้กระทั่งรังสิต
              แต่สิ่งที่ซวยตกอยู่ที่ร้านอาแปะ ในจังหวัด************************งไกลเหล่านั้น ที่ต้องรับภาระเคลมของให้
              -
              เมื่อเป็นเช่นนี้ DCOM~ จึงตั้งกฏใหม่ ให้ซื้อที่ไหนเคลมที่นั่น
              สิ่งที่ตามมาจากการตั้งกฎใหม่นี้ คนไม่รู้ที่มาที่ไป พาลเกลียดชัง DCOM ทันที
              แต่วิธีของ DCOM ไม่ได้ผลครับ จึงต้องยกเลิก และเคลมได้ทุกที่เหมือนเดิม
              คนชั่วตัวจริงก็ลอยนวลกันต่อไป แถมไม่โดนเกลียดอีกต่างหาก
              -วันใดที่คนชั่วผูกขาดตลาดเมื่อใด วันนั้นเราทั้งหลายจะซวยครับ
              นี่แหละครับความซวยของ DCOM
              - ก็หน้าเห็นใจครับอันนี้ แต่ปัญหาที่เจอๆกันอยู่นี้คือศูนย์ใหญ่ครับ ดองของ มั่วของ เคลมไปไม่มีของดาวน์เกรดให้ซะ เข็ดครับเข็ด

Comment

• เลิกใช้ของจ้าวนี้มานานแล้ว เซ็ง..

Comment

• ถ้าเป็นผม ไหนๆก็ เครมไม่ได้

แถมยังทำแบบนี้

ผมจะหักโชวละปามันลงพื้นที่ Dcom เลยอะ

Comment

• จะดันกันไปถึงไหนกระทู้นี้

Comment

• เด่วนี้แย่มากคับ

HDD ของผมเพิ่งเสียไป Detech ไม่เจอนำไปเครม คนที่รับเครม กวนT...N มาคับ

แล้วสัก 2วันมันเปลื่ยนของให้ ผมเลยมาตรวจ Bad เจอบานเลย ตอนนี้นำไปเครมอีกรอบ

รออยู่ 2อาทิตย์ละเงียบ

เหอะๆ บนเรียน ต่อไปผมจะไม่ซื้อของประกัน Dcom อีกละคับเซงเต็มที่

Comment

• เมื่อก่อนเป็นเทพ แต่เดี๋ยวนี้ลงมาจุติเป็น....(เติมเองนะ)แล้วเหรอ

Comment

• อ้าวกระทู้เทพของเราขึ้นมาอีกละ

Comment

• เมื่อไหร่มันจะหายไปจากโลก เลวสุดๆ

Comment

• โอ้ว แวะมาอ่าน ตาแชะ เลยทีเดียว

ซวยแล้ว มีของVGA ของ D com อยู่ U_U

ภาวนาให้ไม่พังหละกัน

Comment

• ครับ ก็เป็นอีกแบบ บอร์ดที่คุณนำไปเครม 10000 กว่า โอกาสได้ของใหม่ยากครับ ถ้าซื้อของราคาสูงแนะนำซื้อที่อื่นดีกว่า ตอนนี้ผม GoalComp Advice TKCom Jidicool น่าไว้ใจกว่า ผมซื้อ 4850 IceQ จาก Advice อยู่ไกลบ้าน EP45 UD3R จาก GoalComp ร้าน DCom ให้พวกเด็ก ๆ ซื้อกัน พวก 1000-2000 ถ้าใหญ่ไม่น่าเสียงครับ

Comment

Working...
                                X