Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by watcharinau View Post
    [IMG][/IMG]

รอ้นเกินไปหรือเปล่าครับ

ยังอยู่ให้คำปรึกษาครับ อิอิ

ดูจากรูปแล้ว ร้อนครับ ถ้าเป็น idel และไฟเท่านี้ สปีด 3.5 เอง

ถึงจะซิงค์เดิม(ผมเดาเอาจากรอบพัดลม)ก็ไม่น่าพุ่งเกิน 50

1.ตรวจสอบซิงค์ครับ แนบสนิทดีหรือไม่ (ถ้าแนบสนิทดี)
    2.ทิศทางลมในเคส พัดลมเข้า พัดลมหลังเคสที่ดูดออก
    3.หาโปรแกรมเช็คอุณหภูมิ เจ้าอื่นๆเปิดเทียบดูครับ
    4.เช็คในไบออส

Comment

• ว่างๆมานั่งอ่าน เอาบอร์ดเก่าๆ+ 240 แต่ใช้อยู่จริง

มาให้ดูครับ บัส 260 ไม่ได้ซักที ไฟcpuในไบออส 1.425 ใส่มากกว่านี้จะแต๊ปป่ะครับ
      ไม่ได้กลัว cpu แต๊ปครับ กลัวบอร์ดจะลาโลก

เอามาเล่น COD MW2 ก็โอครับ ลื่นดี ไม่ดีดไม่เด้งยาวๆ
      Last edited by munmun; 28 Jul 2010, 23:57:21.

Comment

• Originally posted by pann View Post
        ยังอยู่ให้คำปรึกษาครับ อิอิ

ดูจากรูปแล้ว ร้อนครับ ถ้าเป็น idel และไฟเท่านี้ สปีด 3.5 เอง

ถึงจะซิงค์เดิม(ผมเดาเอาจากรอบพัดลม)ก็ไม่น่าพุ่งเกิน 50

1.ตรวจสอบซิงค์ครับ แนบสนิทดีหรือไม่ (ถ้าแนบสนิทดี)
        2.ทิศทางลมในเคส พัดลมเข้า พัดลมหลังเคสที่ดูดออก
        3.หาโปรแกรมเช็คอุณหภูมิ เจ้าอื่นๆเปิดเทียบดูครับ
        4.เช็คในไบออส
        ขอบคุณมากครับ นึกว่าไปเล่นหกหัวกันหมดแล้ว
        จะลองเช็คซิ้งดูครับ

Comment

• เก่าซักนิด เพราะร้านจัดบอร์ดมาผิด TT

Comment

• Athlon ll X2 245@3.25GHz รายงานตัวครับ
            แรมบ้านๆ Kingmax 1333 2x2GB
            XFX 9800GTX+ flash Bios (หน้าตาเหมือน GTS250 อิอิ)

Comment

• ดันค่ะ ใช้อยู่ค่ะ
              ปลด OC ลงเกือบหมดแล้วค่ะ อากาศร้อน ช่วงนี้
              ใช้เล่น Facebook ไปวันๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by HERO-NUT View Post
                Athlon ll X2 245@3.25GHz รายงานตัวครับ
                แรมบ้านๆ Kingmax 1333 2x2GB
                XFX 9800GTX+ flash Bios (หน้าตาเหมือน GTS250 อิอิ)

ว้าว เคส โล่งดี จัง ครับ ลองลากยังครับ ว่าไปเท่าไหร่ (ตามมาดู)

Comment

• รายงานตัวคับเคยอัดมาตั้งนานแล้วคับ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=648958

เว็บเพื่อนบ้านคับ
                  http://www.vmodtech.com/webboard/ind...ic,2584.0.html
                  Attached Files

Comment

• Originally posted by yazanuk View Post
                    ว้าว เคส โล่งดี จัง ครับ ลองลากยังครับ ว่าไปเท่าไหร่ (ตามมาดู)
                    CPU เคยพาไปแถวๆ 3.6GHz แต่ซิ้งเดิมๆเลยจับวิ้ง 3.25 ก็เพียงพอครับ
                    RAM 1333MHz
                    VGA 810/2400/2000 ครับ แฟลชไบออสกันเลย (รอบ95%)

Comment

• ใช้250อยู่มารายงานตัวครับ
                      Attached Files

Comment

• x2 245 บอรด์ esc a785gm-ad3 ddr3 ปลดล็อดได้ opteron 1300 มะกี้เอง

Comment

• 240 มารายงานตัวครับ ไม่เห็นกระทู้จนลืมเลย

Comment

• supply ผมใช้ติดเคส deluxอยาก ocบ้างได้ไหมคร้าบบ

ไม่มีความรู้ด้วยดิ

Comment

• รายงานตัวว พึ่งได้มา อิอิ

athlon II x2 240
                              asrock 880gm-le
                              kington 1333 2gb

Comment

• Comment

Working...
                                X