Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ผมใช้ CPU Athlon ll X2 240 อยู่อ่ะครับ

ใช้บอร์ด Asrock n68-s คือผมอยากจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่

ดูไว้ 3 ตัวนี้อ่ะครับ

ASROCK 870 EXTREME3
    GIGABYTE 880G-UD3H
    m4a785td-v evo

มัน ok หรือเปล่าครับ แล้วถ้าให้เลือกจะเป็นตัวไหนดี

เพราะไหวกับราคาเท่านี้จริง ๆ

ปล. หรือถ้ามีตัวอื่นที่ราคา 2500 +- 300 ก็แนะนำได้คับ
    Last edited by philniti; 25 Jan 2011, 12:58:32.

Comment

• athlon II x260 @3.6
      ลองไป 3.8 แล้วขี้นบลูสกรีน

Comment

• ดัน

Comment

• หนูใช้ x 3 445 เดิมๆยังไม่เปิดหัว แวะมาเยี่ยม ประทับใจมาก ขอบอก เป็น 3 หัว ที่คุ้มค่าคุ้มราคามากๆๆ
          แปลงหนัง .wmv 1.7 gb แปลงไฟล์ทำ v2d เล่นเกมส์ ส่วนตัวขอบอกว่าไม่แตกต่างจาก 4 หัวเลย (no OC)
          ชอบ AMD ตรงประหยัดดีครับ มีของเล่นของแถมเยอะดี

Comment

• ดัน

Comment

• [IMG][/IMG]

เย็นไปไหมครับ เดิมๆๆไม่คล๊อก ซิ้งแมงป่องแดง

Comment

• ดัน

Comment

• AMD ATHLON II 240
                  ASUS M4N68T-M V2
                  KINGSTON 2/1333 DDR3
                  อยากได้ สัก 3.5 ก็จะพอใจมาก แต่ทำยังไงครับ แนะนำมือใหม่หน่อยนะครับ
                  ที่ได้ 3.0 นี่ ผมเข้าไปทำแค่ 2 จุดเองนะครับ ส่วนอื่นไม่กล้าทำ เพราะ ไม่รู้จะทำยังไงครับ

Comment

• ใช้มาตั้งแต่Athlon XP 2500+ 6-7ปีที่แล้ว
                    ยังรักเหมือนเดิม I <3 AMD

X2 255 ครับเล่นเกมจุ๋มจิ๋มเล็กๆน้อย

Comment

• x2 255 เหมือนกันเลยงิ

ลากยังไงอ่ะ ลากไม่เปนไม่กล้าลาก กลัวเสีย เสียไปเครมได้ป่าวน้า

Comment

• up

Comment

• เลข 1 นั้น คือ ผมเห็น ของท่าน อื่น ๆ ตั้ง 2000 กว่า แต่ผมทำไมได้แค่นี้ และอีกอย่าง ทำตรงไหนก็ยังไม่รู้เลยครับ

ส่วนเลข 2 คือความร้อน CPU ครับผม ก่อนที่ผม จะลงมือ มันจะอยู่ ที่ 30 ไม่เกิน 34 ครับผม

ส่วนนี่หน้าไบออส ครับ ตั้งอย่างที่เห็นเลยครับ แต่ไม่รู้ ผิดตรงไหนยังไงอันนี้ไม่รู้จริง ๆ ครับ แบบว่า อ่าน แล้ว มั่วไปด้วยอ่ะครับ พอบู๊ตติดก็ได้แบบนี้อ่ะครับ

สิ่งที่ผมจะถรามต่อนะครับ ภาพแรกเลยครับ ตำแหน่งที่ 1 ไปปรับตรงไหนของไบออสครับ เพื่อจะได้ 2000 กว่า แบบ ท่าน อื่น ๆ ครับ

Comment

• ลงชื่อด้วยคนครับ

Amd Athlon II 240

MA770-US3 v.2.0

Ram Kingston DDR2 2g bus 800 CL 5-5-5-18-24 *2 = 4g Dual

แรม ddr 2 bus800 ช่างน่าน้อยใจลากนิดลากหน่อย แรมแป๊กซะล่ะ T-T เลยไม่ลาก เล่นเดิมๆดีกว่า

ตอนนี้หันมาลดไฟให้มันเย็นๆแทน 555

Comment

• ผม ถอย 250 มาแทน สมพรเปิดหัว มะวาน อิอิ

Comment

• ปีหน้าว่าจะอัพเป็นรถไถครับ อิอิ หยุดแค่รถไถแค่นี้ละ

Comment

Working...
                                X