Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by thebenzza View Post
    ช่วยทีครับลากไปต่อไม่ได้แล้วไม่รู้จะเพิ่มตรงไหนดีครับ

AMD II x2 245
    ASROCK M3A785GM-LE /128M
    RAM DDR3 2GB Bus 1333

หน้าร้อนเอาประมาณนี้ก็น่าจะพอแล้วครับ อิอิ

ดูรายละเอียดจาก ER ที่แนบมา รอบพัดลมแบบนี้ ซิงค์เดิม เพราะไฟที่จ่ายก็ไม่สูง แต่ฟาดไปแล้ว 51 องศา
    เดาว่าห้องแอร์กี่ ชิมิ อิอิ

เอาหน่ะ...จะบู้กันทั้งที ลุยครับ

บัสขนาดนี้ HT ไม่ต้องลดหรอกครับ x10 ตามแห่ไปกับบัสเลยเท่าไหนเท่ากัน
    ประสิทธิภาพ AMD ขึ้นอยู่กับ HT ครับ เกิน 3000 นู๊นละครับ ถึงจะออกลูกเอ๋อ

ประเด็นต่อมา อย่าไว้ใจ Vcore Asrock มากนัก
    เห็น Vcore บอร์ด Asus รึ Gig ของพี่น้องท่านอื่น ที่ลากกัน 3.8-3.9 แล้วไฟต่ำๆ
    นั่นเพราะไฟบอร์ดเหล่านั้นนิ่งและแน่นกว่า Asrock มากครับ ดังนั้นต้องจ่ายเพิ่มไปอีก 10-30% ตามสมควร
    โดยดูอุณภูมิควบไปด้วย Asrock ตัวเดิมผม ที่ 3.7G ต้องอัดไฟกัน เกิน 1.5X เลยทีเดียว

ที่สำคัญอย่าใจร้อน บูทไม่เข้าก็เพิ่มไฟ บูทเข้าไปแล้วก็ลองรันอะไรหนักๆดูสักหน่อยถ้าไม่รอดก็ออกไปเพิ่มไฟอีกทีละจิ๊ด ^ ^

Comment

• รบกวนชาว amd หน่อยครับ...
      คือว่าตอนนี้ผมใช้ x2 4000+/m2n-e อยู่แล้วจะอัพเป็น x2 250 อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยมั๊ยง่ะ

ขอบคุณครับ,, *-*

Comment

• Originally posted by Baroquez View Post
        รบกวนชาว amd หน่อยครับ...
        คือว่าตอนนี้ผมใช้ x2 4000+/m2n-e อยู่แล้วจะอัพเป็น x2 250 อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยมั๊ยง่ะ

ใส่ได้ถึง Phenom IIX4 945 เลยแหะ ตาม CPU list http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=NFlvt10av3F7ayQ9

แต่ดันไม่เห็นมี 240,245,250 แต่มี 255 แต่ผมคล้ายๆ เคยเห็นในห้อง มีคนใส่ 240 245 250 อยู่นะครับ

ลองค้นๆ กระทู้ดู ใส่ M2N-E ลงในช่องค้นหาดูครับ

Comment

• Originally posted by Baroquez View Post
          รบกวนชาว amd หน่อยครับ...

อีกทีครับ

ไปเจอของท่านนี้ ในกระทู้ M2N-E ความดันทุรังสูง (ชื่อแก็งค์เขาเท่มาก อิอิ)
          เขาใส่ 240 ได้นะครับ 250 ไม่น่ามีปัญหา ก็อัพไบออสตามไป

Originally posted by Ton3058 View Post
          วันนี้ไปเดินแถวบางแคมา ได้ของติดมือมา คือ Athlon II X2 240 ครับได้มาก็จับเปลี่ยกับตัวเดิมเจ้า
          Athlon II X4 620 เลยเอาผลเล็ก น้อย ๆ มาใ้ห้ดู ครับ เผื่อจะเป็นทางเลือกสำหรับ ท่านที่ใช้ M2N-E แล้วยังไม่
          อยากเปลี่ยนบอร์ดใหม่เหมือผม ครับ

หรือจะไปลองไล่ดูก็ได้ครับ ที่กระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...t=M2N-E&page=6
          Last edited by pann; 16 Apr 2010, 02:48:10.

Comment

• โอ้ว!! ขอบคุณท่าน pann มากมายครับ...รวดเร็วทันใจ ตดยังไม่ทันหายเหม็นเลย ฮ่าๆๆ,, *-*

Comment

• มา 240 เย็นดี แต่บอร์ดผมโคตะระ แด๊กไฟเลย auto มันก็วิ่งที่ 1.45 แล้ว
              -*- บอร์ดถูกๆก็เงี๊ยะเดี๋ยวจะหาบอร์ดใหม่ซักตัว

Comment

• ของผม ลองลากแบบเย็นๆดูที่เท่านี้เสถียรสุดละ(สำหรับการใช้งานของผมนะครับ)

แต่ปัญหาคือผมยังคิดว่ามันร้อนไปหน่อยนะเพราะเห็นท่านอื่นๆ Full Load ไม่ถึง 50 ดีเลย
                แต่ของผม Full วิ่งไปถึง 60
                PSU ติดเคส 500W ซิงค์เดิม ลองที่ 3.2 แล้วเมื่อวานเย็นกว่าแค่ 1-2 องศา กับ 3.4 ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรไม่ได้เปิดแอร์นะครับ

คือบอร์ด อ่อน กะแรมกาก ด้วยรึเปล่าครับ

Comment

• 240+asrock m3a785gm
                  สวัสดีทุกคนครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ

am2nf4g ใช้ X2 4000+ อยู่

อยากเล่น Athlon II X2 ต้องเปลี่ยนบอร์ดเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• 240 + M4A785TD-M EVO ไปเล่น Karma ดีกว่า

Comment

• Originally posted by banzai View Post
                        รบกวนหน่อยครับ

am2nf4g ใช้ X2 4000+ อยู่

อยากเล่น Athlon II X2 ต้องเปลี่ยนบอร์ดเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
                        เปลี่ยนบอร์ดเลยครับ ตัวนั้นมัน AM2

Comment

• Athlon II x2 ( ใช้ที่ Office อะ ) งาน Office สบาย ๆ Chill Chill

ตามนี้เลย
                          Athlon II x2 240
                          BIOSTAR A780G M2+ SE
                          DDR-2 2*1GB@1066
                          WDC320 ( AAKS )
                          LG DVD-RW 22x
                          Enlight 350 Watt

Comment

• [IMG][/IMG]

รอ้นเกินไปหรือเปล่าครับ

Comment

• สงสัยไม่มีใครเล่นสองหัวกันแล้ว

Comment

• โชว์สักนิด อดีตที่เคยผ่านมา ลื่นหัวแตกกันเลย ที่ความเร็ว 3.808 ghz เทสด้วยโปรแกรม prime95 ใช้เวลา 24 ชั่วโมงกันเลย นิ่งๆเลยครับ

Last edited by spiderman3; 7 Jun 2010, 00:32:45.

Comment

Working...
                                X