Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผม 3.5 ครับ

Comment

• ขออนุญาตรวมพลด้วยคนครับ
      เพิ่งไปซื้อ crosshair v formula กับ athlon iix2 250 วันนี้เอง
      ตอนแรกจะซื้อ phenom iix4 955be ราคา 3850
      แต่พอไปถึงร้านกลับขึ้นราคาเป็น 42xx ก็เลยเปลี่ยนใจไม่เอา
      มาเอา athlon ii ที่ตั้งใจเป็นตัวเลือกที่ 2 อยู่แล้ว แทน
      เอามาใช้เล่นอุ่นเครื่องรอ bulldozer
      ดังนั้น อาจจะอยู่รวมพลไม่นานนะครับ
      แต่ก็ไม่แน่ หากใช้แล้วพอใจพอเพียง
      ก็อาจอยู่นานหน่อย
      แหะๆ...กรรม

นอกจากนี้ ขอรบกวนถามในกระทู้นี้ด้วยเลย
      ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
      คือผมใส่ฐานล็อกซิ้งค์ arm-02
      ของ prolimatech เข้ากับ crosshair v formula แล้ว
      ปรากฏว่า ฐานล็อกซิ้งค์ มันสามารถขยับได้
      ไม่ได้ติดแน่นกับตัวเมนบอร์ด คือ ถ้าเรายกเมนบอร์ดขึ้น
      แล้วเอานิ้ว/มือดันแผ่นรองด้านหลังบอร์ด
      ฐานล็อกซิ้งค์มันก็จะขยับ/ลอยตัวขึ้นหน่อยๆ น่ะครับ
      ถือเป็นเรื่อง ปกติ หรือไม่ ครับ
      ผมเข้าใจว่า มันน่าจะติดแน่นแนบสนิทกับตัวเมนบอร์ด
      เหมือนกัน ตอนที่ติดตั้งกับเมนบอร์ด ค่าย intel
      ซึ่งมันจะขยับไม่ได้/โยกไม่ได้เลย
      ตอนนี้ ผมก็เลยไม่กล้าวางซิ้งค์/ล็อคซิ้งค์
      กับฐาน เกรงว่า พอติดพัดลมกับซิ้งค์
      แล้วตั้งเคส ซิ้งค์มันจะสั่นเวลาใช้งานน่ะครับ

ถ้าไม่ จะต้องแก้ไขหรือทำอะไรอย่างไรได้บ้างครับ
      กรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ
      เห็นใจสมาชิกใหม่ค่าย amd ด้วยเถิดครับ
      ผมอุตส่าห์ย้ายค่ายจาก intel มาจงรักภักดี
      กับ amd หวังจะฝากผีฝากไข้กับ amd
      ไปอีกนานแล้ว อย่าให้ผมต้องหนีกลับไป
      ตายรังเก่ากับ intel เลย
      แหะๆ....กรรม
      จะขอบคุณมากครับ

Comment

• ชาว athlon ii ช่วยสอน oc หน่อยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

• ช่วยดูให้หน่อยครับ
          อย่างนี้ ถือว่า athlon ii x2 250 ตัวนี้ เป็นตัวกินไฟน้อย หรือไม่ครับ

Comment

• เดิมๆไม่ oc 1.39 ถือว่าเยอะครับไปลดใน bios เลย 1.30 ก้พอ

ปล.ท่านแน่มาก athlon ii x2 ไม่ oc ใส่กับ 480 เลย ^^

Comment

• Originally posted by momolamay View Post
              เดิมๆไม่ oc 1.39 ถือว่าเยอะครับไปลดใน bios เลย 1.30 ก้พอ

ปล.ท่านแน่มาก athlon ii x2 ไม่ oc ใส่กับ 480 เลย ^^
              ขอบคุณครับที่ชี้แนะ
              แต่ไม่ทราบว่า ปรับลดไฟอย่างเดียว แล้วไม่ต้องปรับอะไรอย่างอื่นอีกใช่มั๊ยครับ

athlon ตัวนี้ ผมซื้อมาขัดตาทัพเท่านั้นครับ
              กำลังรอดูสถานการณ์ bulldozer อยู่
              แต่ก็ไม่แน่ อาจใช้ยาว เพราะแค่ 2 คอร์ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร
              เคยแต่ใช้ 4 คอร์ค่าย intel มาตลอด
              พอมาใช้แค่ 2 คอร์ค่าย amd แต่ราคาบ้านๆแบบนี้ ก็ดีเหมือนกัน
              จะขายต่อก็ไม่เจ็บหนัก
              แหะๆ...กรรม

Comment

• ถ้าไม่ oc ลดไฟอย่างเดียวพอครับ เดิมๆก้เมพแล้ว ถึงจะคอขวดก้ช่างครับเล่นเกมส์แล้วเฟรมประมาณ 60 ก้พอแล้ว
                vga เมพไว้ก่อนดีแล้วผมก็แนวคิดเดียวกับท่าน

Comment

• Originally posted by dragon_horse View Post
                  ช่วยดูให้หน่อยครับ
                  อย่างนี้ ถือว่า athlon ii x2 250 ตัวนี้ เป็นตัวกินไฟน้อย หรือไม่ครับ

วัตต์เท่าผมเลย

Comment

• ใช้ความเร็วเดิมๆ แต่พยายามใช้ไฟให้ต่ำสุด ในไบออส vcore 1.150
                    Last edited by dragon_horse; 9 Oct 2011, 05:05:47.

Comment

• Athlon X2 7750 มาแจมด้วย

Comment

Comment

• Originally posted by bunlusak View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1391586[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1391587[/ATTACH]
                          งง Phenom X2 มาทำไม

Comment

Working...
                          X