Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งได้ลอง Cyborg Rumble Pad for Xbox 360® and PC ครับ ถูกใจมาก
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=399516

Comment

• ถาม ใครใช้จอยกีต้าXbox360 มาเล่นguita hero บน PC บ้างเล่นได้กันไหม ใครรู้มาบอกหน่อย

Comment

• ดันหา คน ตอบครับ

Comment

• Originally posted by Masamu View Post
          ถาม ใครใช้จอยกีต้าXbox360 มาเล่นguita hero บน PC บ้างเล่นได้กันไหม ใครรู้มาบอกหน่อย
          เท่าที่ลองๆหาข้อมูลดูแล้ว มันจะมีที่เป็นกีตาร์ ระบุชัดว่า for PC
          และที่เห็นของ Rock Band Wireless Guitar ของ xbox360 อันนี้ไม่มีบอกเลยว่าใช้กับ pc ได้

สรุปแล้วคิดว่าใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ แต่มันจะมีของที่เป็นสำหรับเครื่อง pc โดยเฉพาะ ลองเสิร์ชดูครับ

Comment

• ผมมีความรู้เพิ่มเติมนะครับ ไม่รู้ว่าทราบกันหรือยัง
            เผื่อท่านใดเจอปัญหาจะได้ไม่งงกันครับ(เพราะผมงงมาเรียบร้อยแล้ว 55+)

สำหรับจอยแบบไวเลส(Wi-fi) Xbox 360 รุ่นกล่องแดง ที่รองรับ PC
            อาจจะพบปัญหา
            เพราะสัญญาณ ไวเลส(Wi-fi) ของ ADSL Router ผม มันกวนการทำงานของจอยครับ
            (เนื่องจะใช้ความถี่เดียวกัน 2.4GHz)ทำให้ใช้งานจอยไม่ได้
            ผมลองเปลี่ยนเชเนลของ Wi-fi บน Router ผมตั้งแต่ 1-11 เพื่อหนีการกวนกันก็ไม่เป็นผลครับ

สุดท้ายปิด Wi-fi บน Router จึงจะสามารถใช้งานได้เป็นปกติครับ (^-^)

----- ผมใช้ ไวเลส ADSL Router ยี่ห้อ Linksys รุ่น WAG54G (Wireless G) -----

Comment

• Originally posted by พจน์ View Post
              ผมมีความรู้เพิ่มเติมนะครับ ไม่รู้ว่าทราบกันหรือยัง
              เผื่อท่านใดเจอปัญหาจะได้ไม่งงกันครับ(เพราะผมงงมาเรียบร้อยแล้ว 55+)

สำหรับจอยแบบไวเลส(Wi-fi) Xbox 360 รุ่นกล่องแดง ที่รองรับ PC
              อาจจะพบปัญหา
              เพราะสัญญาณ ไวเลส(Wi-fi) ของ ADSL Router ผม มันกวนการทำงานของจอยครับ
              (เนื่องจะใช้ความถี่เดียวกัน 2.4GHz)ทำให้ใช้งานจอยไม่ได้
              ผมลองเปลี่ยนเชเนลของ Wi-fi บน Router ผมตั้งแต่ 1-11 เพื่อหนีการกวนกันก็ไม่เป็นผลครับ

สุดท้ายปิด Wi-fi บน Router จึงจะสามารถใช้งานได้เป็นปกติครับ (^-^)

----- ผมใช้ ไวเลส ADSL Router ยี่ห้อ Linksys รุ่น WAG54G (Wireless G) -----
              เมื่อก่อนใช้จอยตัวไร้สาย พร้อมกับเปิดไวเลสแชร์ให้อีกเครื่องเล่นเน็ต ก็ไม่เห็นเป็นเลยครับ

Comment

• หามาตั้งนานกระทู้ยืนยันว่า
                จอยกีต้าร์ของ Xbox ตัว Lespaul หรือ Aerosmith
                สามารถต่อเล่นกับคอมได้ง่ายๆ เพียงแค่ต้องมี wireless Reciver Xbox

แค่จับมันมา sync เหมือนกับเวลาที่ ต่อจอยเล่นเลย

ตามไปดูได้ที่ลิงค์นี้เลยครับ
                http://reviews.ebay.com/Guitar-Hero-...00000009271497

ฝากแปะไว้ที่กระทู้คุณ Beaver XT หน่อยนะครับ ตัวผมยังไม่ได้มีโอกาสทดสอบนะครับ
                ราคา ล่าสุดที่ไปถามมา ตัวจอยกีต้าร์ไร้สายของแท้ของ Xbox ราคา 3,800
                มันมีของปลอมด้วยรึ งง

Comment

• ^
                  ^
                  ขออนุญาตเอาไปใว้หน้าแรกนะครับ

Comment

• จอย xbox360 แบบมีสาย หาซื้อที่เซียร์รังสิต ร้านไหนได้บ้างครับ ผมจะไปดุพรุ่งนี้ละ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Zetturn View Post
                      หามาตั้งนานกระทู้ยืนยันว่า
                      จอยกีต้าร์ของ Xbox ตัว Lespaul หรือ Aerosmith
                      สามารถต่อเล่นกับคอมได้ง่ายๆ เพียงแค่ต้องมี wireless Reciver Xbox

แค่จับมันมา sync เหมือนกับเวลาที่ ต่อจอยเล่นเลย

ตามไปดูได้ที่ลิงค์นี้เลยครับ
                      http://reviews.ebay.com/Guitar-Hero-...00000009271497

ฝากแปะไว้ที่กระทู้คุณ Beaver XT หน่อยนะครับ ตัวผมยังไม่ได้มีโอกาสทดสอบนะครับ
                      ราคา ล่าสุดที่ไปถามมา ตัวจอยกีต้าร์ไร้สายของแท้ของ Xbox ราคา 3,800
                      มันมีของปลอมด้วยรึ งง
                      ราคาไม่ใช่น้อยเลย ใครลองแล้วมาบอกต่อด้วยครับ ว่าได้ไหม

Comment

• จริงๆซื้อเกมแผ่นแท้แล้วเค้าแถมกีตาร์อ่ะครับ สำหรับของPC แต่เมืองไทยไม่มีขาย ดังนั้นคงต้องแปลงกันแบบนี้หล่ะ

Comment

• วันนี้ไปซื้อจอย xbox360 ที่ 1000tip มา แต่ละร้านขายโก่งราคากันแพงเว่อร์ เห็นแล้วเซ็งแทน ราคากล่องแดง cable อยู่ที่ 2000 ส่วน wireless อยู่ที่ 2400-2500 กล่องเขียว cable อยู่ที่ 1400 ส่วนกล่องเขียว wireless อยุ่ที่ 2000 ต้องไปซื้อ reciever เพิ่มอีก สรุปผมเลยกัดฟันซื้อกล่องเขียว cable มา 1400 มันเป็นตัวที่ติดเครื่องมาแล้วร้านเอามาขายแยกเอง ไม่มีกล่อง ไม่มีไดร์เวอร์ serial ด้านหลังถูกลบอก ประกันร้าน 3 เดือน หาไม่ได้จริงๆที่พันทิพย์ เดินอยู่ร่วม 2 ชั่วโมง ให้ไปหาที่อื่นต่อก็ไม่คุ้มค่ารถแล้ว

Comment

• เหมือนเดี๋ยวนี้ร้านค้าจะหัวใสตามทันกันแล้ว.. ก็ต้องทำใจล่ะครับ

Comment

• ต้องไปดูที่ร้าน P&Y ครับ หรือไม่ก็ไปหาซื้อที่สะพานเหล็ก ราคาจะถูกกว่า

Comment

• คือ ช่วยแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับ
                                ผมต้องการที่จะซื้อจอย Xbox อ่ะครับแล้วพอดีลองอ่านๆดูแล้วเห็นว่า
                                XboX360 Controller For Windows Analog มันเบี้ยวใช้กะเกมแข่งรถไม่ค่อยดี
                                เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
                                คือผมจะเล่นพวก Bioshock DMC4 แล้วก็ NFS หลายๆภาคอยู่ครับ
                                ตัดสินใจไม่ค่อยถูกว่าจะเอา XboX360 Controller For Windows หรืออย่างอื่นดีครับ

Comment

Working...
                                X