Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Love_XFX View Post
    คือ ช่วยแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับ
    ผมต้องการที่จะซื้อจอย Xbox อ่ะครับแล้วพอดีลองอ่านๆดูแล้วเห็นว่า
    XboX360 Controller For Windows Analog มันเบี้ยวใช้กะเกมแข่งรถไม่ค่อยดี
    เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    คือผมจะเล่นพวก Bioshock DMC4 แล้วก็ NFS หลายๆภาคอยู่ครับ
    ตัดสินใจไม่ค่อยถูกว่าจะเอา XboX360 Controller For Windows หรืออย่างอื่นดีครับ
    ช่วงที่ผ่านมาผมเพิ่งขาย xbox360 ไปเพราะได้ตัวในลายเซ็นต์มาแทน
    จะบอกว่าก่อนจะขายไป ลองเล่นหลายๆเกมส์ รวมทั้งพวกเกมส์ขับรถ ไม่มีปัญหาเบี้ยวเลยครับ
    ใช้งานได้ปกติดี ปัญหาที่เจอจะเป็นเรื่องเวลาปล่อยคันโยกแล้วมันไม่ยอมกลับศูนย์กลางแค่นั้นล่ะครับ
    คือแกนโยกบังคับทิศทางนี่มันไม่ยอมคืนสู่จุดศูนย์กลางน่ะครับ ต้องใช้โปรแกรมทดสอบถึงจะรู้นะครับว่ามันเป็น
    ใช้งานปกติไม่มีปัญหาครับ

สรุปซื้อได้ครับ ไม่ต้องกลัว ลองหาซื้อที่สะพานเหล็กดูครับ แบบถุงเขียว
    ต่อราคาดีๆอาจได้ไม่ถึงพันบาท

Comment

• Originally posted by Captain MiKE View Post
      ช่วงที่ผ่านมาผมเพิ่งขาย xbox360 ไปเพราะได้ตัวในลายเซ็นต์มาแทน
      จะบอกว่าก่อนจะขายไป ลองเล่นหลายๆเกมส์ รวมทั้งพวกเกมส์ขับรถ ไม่มีปัญหาเบี้ยวเลยครับ
      ใช้งานได้ปกติดี ปัญหาที่เจอจะเป็นเรื่องเวลาปล่อยคันโยกแล้วมันไม่ยอมกลับศูนย์กลางแค่นั้นล่ะครับ
      คือแกนโยกบังคับทิศทางนี่มันไม่ยอมคืนสู่จุดศูนย์กลางน่ะครับ ต้องใช้โปรแกรมทดสอบถึงจะรู้นะครับว่ามันเป็น
      ใช้งานปกติไม่มีปัญหาครับ

สรุปซื้อได้ครับ ไม่ต้องกลัว ลองหาซื้อที่สะพานเหล็กดูครับ แบบถุงเขียว
      ต่อราคาดีๆอาจได้ไม่ถึงพันบาท
      ขอบคุณครับ

Comment

• ท่านๆ ถ้าอยากขาย CyborgV2เมื่อไหร่ บอกผมนะท่าน
        อยากได้มากๆ แต่ซื้อมือ1ไม่ไหวT-T

Comment

• Originally posted by Love_XFX View Post
          คือ ช่วยแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับ
          ผมต้องการที่จะซื้อจอย Xbox อ่ะครับแล้วพอดีลองอ่านๆดูแล้วเห็นว่า
          XboX360 Controller For Windows Analog มันเบี้ยวใช้กะเกมแข่งรถไม่ค่อยดี
          เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
          คือผมจะเล่นพวก Bioshock DMC4 แล้วก็ NFS หลายๆภาคอยู่ครับ
          ตัดสินใจไม่ค่อยถูกว่าจะเอา XboX360 Controller For Windows หรืออย่างอื่นดีครับ
          เกมที่ว่ามาถ้าเอาจอยXbox360เล่นนะครับ
          Bioshock, DMC4 เล่นได้ไม่มีปัญหา สำหรับBioshock ถ้าใช้จอยเล่น มันจะAutoaimให้ด้วย (แต่ไม่ติดทุกครั้งหรอกนะ ยังไงก็ต้องโยกจอยไปทาบตัวมันก่อนครับ)
          จอยสั่นได้ เล่นได้หนุกหนานครับ

NFS Series ทำใจไว้ก่อนนะครับ เอาจอยXbox360 เล่น ภาคใหม่ๆมันจะPre Configมาแล้วก็จริง แต่มันไม่สั่นนะ
          Undercover & Prostreet - เล่นได้ไม่มีปัญหา ไม่เบี้ยว ตอบสนองไวดีครับ
          Carbon - มีเบี้ยวให้เห็นนิดหน่อย คือโยกออกไปแล้ว มันไม่กลับมาอยู่ตรงกลาง เป๋มาเป๋ไป ยังดีที่ภาคนี้เป็นน้อยหน่อย
          Most Wanted - ภาคนี้อาการหนักสุดครับ เบี้ยวถึงขนาดมันค่อยๆเอนไปแนบ แอบอิง เอาสีข้างถูกำแพงผมก็เจอมาแล้ว
          Underground2 & underground & Hotpersuit2 - พอๆกะCarbon
          Porsche Unleashed - ภาคนี้ปรับDeadzoneได้ เลยไม่เบี้ยวครับ

อ้อ Burnout Paradise เล่นได้ สั่นได้ เข้าไปปรับDeadzoneไว้หน่อยก็ไม่เบี้ยวแล้วครับ (เหมือนกับGRID)

Tom Clency's H.A.W.X. ก็ใช้ได้ ไม่เบี้ยว แถมPresetมาโดยเฉพาะ เล่นง่ายขึ้นเยอะครับ

ลองๆคิดดูน่อ แต่ถ้าเอามาเล่นเกมใหม่ๆยันGTA4ล่ะก็ รับประกันความมันส์ครับ GTA4มี Autoaim เหมือนกัน กดเล็งปุ๊ป มันเอาปืนส่องตัวพร้อมมีหลอดเลือดขึ้นมาให้เลย

ปล. อาการเบี้ยวของผมก็คือ โยกไปแล้วมันไม่กลับมาอยู่ตรงกลางเป๊ะๆนั่นหล่ะครับ สำหรับผมเป็นปัญหาใหญ่มาก แต่ส่วนใหญ่เค้าก็ชิลๆกันนะ มีผมอ่ะ เรื่องมาก

Comment

• ไม่สั่น แต่ตอบสนอง OK แบบนี้สีทนได้

Comment

• เพิ่งได้จอยมีสายมือสอง ซื้อต่อจากเพื่อนมาครับ
              สภาพเกือบ100% มันไม่ค่อยได้เล่นแต่ไม่ค่อยรักษาเลยเหลืองๆ
              พอดีเครื่อง 360 มันไฟแดงครับเลยขายให้ผมถูกๆแค่ 400 เอง
              ดีใจโคตร
              จอยตอบสนองดีคุ้มมากๆ

Comment

• มีวิธีทำให้เกมส์ทุกเกมส์มองเห็นจอยตัวอื่นเป็น xbox360 ไหมครับ
                เพราะถ้าเกมส์มองเห็นเป็นจอย xbox360 บางเกมส์มันจะเป็นรูปตัวจอยขึ้นมาเลย

จอยผม Cyborg Rumble Pad for Xbox 360® and PC เล่นเกมส์ H.A.W.X.Demo แล้วมันไม่เห็นเป็น xbox360 น่ะครับ

Comment

• อาการเดียวกับเอาจอยLogitech ChillStreamเล่นAssassin's Creedเลยครับ
                  จอยมันเป็นXinputอยู่แล้วแต่กลับมองไม่เห้นอย่างงี้นี่ทำใจลำบาก ยังไงลองเข้าไปดูกระทู้นี้นะครับ เผื่อจะช่วยได้
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=377154

Comment

• Originally posted by Captain MiKE View Post
                    มีวิธีทำให้เกมส์ทุกเกมส์มองเห็นจอยตัวอื่นเป็น xbox360 ไหมครับ
                    เพราะถ้าเกมส์มองเห็นเป็นจอย xbox360 บางเกมส์มันจะเป็นรูปตัวจอยขึ้นมาเลย

จอยผม Cyborg Rumble Pad for Xbox 360® and PC เล่นเกมส์ H.A.W.X.Demo แล้วมันไม่เห็นเป็น xbox360 น่ะครับ
                    แล้วมันยัง สั่นๆๆๆๆ ได้รึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                      อาการเดียวกับเอาจอยLogitech ChillStreamเล่นAssassin's Creedเลยครับ
                      จอยมันเป็นXinputอยู่แล้วแต่กลับมองไม่เห้นอย่างงี้นี่ทำใจลำบาก ยังไงลองเข้าไปดูกระทู้นี้นะครับ เผื่อจะช่วยได้
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=377154
                      ลองแล้วครับ แต่ไม่แน่ใจว่าทำถูกหรือเปล่า เพราะมันก็มองเห็นเป็น game pad ธรรมดา
                      ซึ่งเห็นอย่างนี้ตั้งแต่ครั้งแรกที่เล่น H.A.W.X.Demo เลยน่ะครับ
                      อยากรู้ว่าโปรแกรมนี้มันทำให้เกมส์ที่ถูกใช้ มองเห็นเป็นจอย xbox360 เลย
                      หรือว่าแค่ทำให้จอยทั่วไปใช้งานแทน xbox360 ได้เฉยๆ

Originally posted by kenqji View Post
                      แล้วมันยัง สั่นๆๆๆๆ ได้รึเปล่าครับ
                      หมายถึงสั่นก้บเกมส์อะไรครับ ถ้า H.A.W.X.Demo ลืมสังเกตุว่าสั่นหรือเปล่า (ปกติเกมส์นี้จอยตัวอื่นสั่นไหมครับ)
                      แต่กับเกมส์อื่นก็สั่นได้ปกติครับ
                      Last edited by Captain MiKE; 13 Mar 2009, 11:11:03.

Comment

• H.A.W.X. ถ้าเล่นกับ joy xbox จะสั่นครับ สั่นตอนเร่งเครื่อง,stall,โดนมิสซาย์อัดตูด

Comment

• ตอนนี้สั่งของไปแล้วครับ
                          Cyborg Rumble Pad

ว่าแล้วก็รออีก1อาทิตย์ ^^"

Comment

• Originally posted by kenqji View Post
                            ตอนนี้สั่งของไปแล้วครับ
                            Cyborg Rumble Pad

ว่าแล้วก็รออีก1อาทิตย์ ^^"
                            ตัวเดียวกับของผมเลยหรือเปล่าครับ
                            ถ้าใช่ดีมากเลย จะได้มีเพื่อนอีกคน

Comment

ตัวเดียวกับของผมเลยหรือเปล่าครับ
                              ถ้าใช่ดีมากเลย จะได้มีเพื่อนอีกคน
                              ใช่แล้วครับ
                              ตัวนี้จริงๆอยากได้มานานแล้วล่ะ
                              พอเห็นคนรับสั่งของ คิดราคาไม่แพงด้วย เลยสั่งไปซะเลย

Comment

• ดีใจด้วยนะครับ จะมีของเทพใช้อีกคนแล้ว อิๆ

Comment

Working...
                                X