Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1600นี่ก็น่าสนเหมือนกันแฮะั
    แล้วเรื่องคุณภาพพอจะเทียบกะชิลสตรีมได้มะครับ

Comment

• Originally posted by beyond99 View Post
      ผมลองทำดูแล้วครับ แต่โหลดมามันจะลงไม่ได้ เพราะบางครั้งเครื่องมันเห็นเป็นจอย xbox360 ธรรมดา แล้วมันจะใช้ไดรเวอร์ไม่ได้ ผมว่าวิศวกร saitek นี่ไม่บ้าก็โง่ ทำจอยออกมาได้ดี แต่โปรแกรมห่วยสุดๆ -*-
      อ้าว ใช้Vistaหรอกหรอคับ
      วิธีแก้ ลองเข้าไปหาดูในSaitek Forumsดูนะครับ Vistaมีปัญหาเยอะเหมือนกัน อย่างV1ก็ไม่สั่น ต้องไปแก้ไรไม่รู้วุ่นวาย เลยปล่อยไว้งั้นหล่ะจนกระทั่งขายไป

Originally posted by beyond99 View Post
      อ้อส่วนที่ท่าน beaver บอกผมก็ลองทำแล้วครับ แต่บางครั้งมันก็ได้ บางครั้งก็ไม่ได้ แต่ที่ว่าลองทำคือผมใช้แบบที่มันเป็น windows update อะครับ มันหามาให้เอง แต่ยังไม่ได้ลองโหลดไดรเวอร์จอย xbox เหมือนที่ท่านว่า ต้องใช้ไดรเวอร์ตัวไหนเหรอครับ ในหน้า 1 ได้ป่าว ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นปัญหากับ vista64 โดยเฉพาะด้วยละ ถ้า vista อื่นไม่น่ามีปัญหามั้ง ยิ่ง xp คงเล่นสบายๆ เหอๆ จอยสายยาวดีนะครับในความคิดผม ผมก็ไม่รู้เท่าไหร่เพราะนั่งเล่นหน้าคอม ไม่ได้ยืดสายให้ยาว
      Driverที่ได้จากWindows Update เป็นตัวเดียวกับที่โหลดจาก http://www.microsoft.com/hardware/ ครับ ถ้าใช้ไม่ได้นี่อนาถเลย

กับXPจอยSaitekทำออกมาดีนะ แต่กับVistaนี่ เห็นมีปัญหาตั้งแต่V1แล้ว พอดีตอนเขียนรีวิวไม่ได้ลงVistaไว้ เลยไม่ได้ดูน่ะครับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

Originally posted by beyond99 View Post
      แต่สั่นแรงได้ใจมาก ยิ่งเล่น DMC4 สั่นรัวๆ จนเจ็บมือเลยครับ ฮ่าๆ (เวอร์ไปนิด)
      เรื่องแรงสั่นของSaitekนี่เป็นตั้งแต่V1แล้วครับ ผมไม่เคยเปิดให้มันสั่นเกิน40%เลย ไม่งั้นปวดข้อมือ

Originally posted by kenqji View Post
      1600นี่ก็น่าสนเหมือนกันแฮะั
      แล้วเรื่องคุณภาพพอจะเทียบกะชิลสตรีมได้มะครับ
      ถ้าเทียบกับV1นะครับ ก็พอฟัดพอเหวี่ยงเลย แต่จอยตัวจะใหญ่กว่ามาก ใหญ่กว่าXbox360 Controllerอีกต่างหาก
      มีข้อเสียก็ตรงปุ่มมันทำบุ๋มลงไปเป็นรูปตัวอักษรนั่นหล่ะ ถ้ามือหนักเวลาเล่นอาจได้รอยA-B-X-Yที่นิ้วมาเป็นของแถม

Comment

• ถามหน่อยครับ
        1. p3600 v2 กับ p3200 v2 ต่างกันยังไงครับ
        2. cyborg rumble pad v2 มันคือตัวไหนครับ (3600 หรือ 3200)
        3. ตอนนี้กำลังสนใจ p3600 v2 แต่ดูในเว็บ play-asia แล้วไม่เห็นมีตัวนี้เลยครับ มีแต่ p3200 v2
        มีลิ้งค์ขาย p3600 v2 ที่ไหนบ้างครับ

Comment

• Originally posted by timefreefun View Post
          ถามหน่อยครับ
          1. p3600 v2 กับ p3200 v2 ต่างกันยังไงครับ
          2. cyborg rumble pad v2 มันคือตัวไหนครับ (3600 หรือ 3200)
          3. ตอนนี้กำลังสนใจ p3600 v2 แต่ดูในเว็บ play-asia แล้วไม่เห็นมีตัวนี้เลยครับ มีแต่ p3200 v2
          มีลิ้งค์ขาย p3600 v2 ที่ไหนบ้างครับ
          p3200 V2สลับด้านAnalog > Hat Switchไม่ได้ครับ แล้วมันจะมาในLayout PS3(2)

ส่วนCyborg Rumble ก็คือ P3600นั่นหล่ะ

Comment

• ver นี้ ปุ่มไม่บุ๋มครับ แล้วก็ต่อจอยแล้วเล่นได้ทุกเกมเลย (ด้วยความเป็นลุกผสมระหว่างจอย pc and xb360) ยังไม่ได้ลองเล่นเกมเก่าๆ แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับเพราะโปรแกรม SST มันเซ็ตปุ่มได้ละเอียดมาก (แต่มีปัญหากับ vista -*-)

Comment

• แล้วเท่าที่ลองเล่นคิดว่าเวิร์คไหมอะครับ

ตัวนี้ผมสนใจจริงๆ ถ้ามันดีจริงจะสอยเลย

แล้วสั่นของมันมีEffectเหมือน360ไหม

แล้วถ้าไม่รบกวนอยากทราบเรื่องการสั่งซื้ออะ ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้เท่าไหร่ แหะๆ
              Last edited by kenqji; 16 Jan 2009, 19:58:25.

Comment

• Originally posted by beyond99 View Post
                ver นี้ ปุ่มไม่บุ๋มครับ แล้วก็ต่อจอยแล้วเล่นได้ทุกเกมเลย (ด้วยความเป็นลุกผสมระหว่างจอย pc and xb360) ยังไม่ได้ลองเล่นเกมเก่าๆ แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับเพราะโปรแกรม SST มันเซ็ตปุ่มได้ละเอียดมาก (แต่มีปัญหากับ vista -*-)
                ปุ่มไม่บุ๋มเหรอครับ อยากเห็นรูปน่ะครับ ตกลงมันคือตัวไหนกันแน่ ผมงงๆๆอยู่

Comment

• อยากเห็นรูปตัวจริงเหมือนกันครับ รูปจากทางSaitekมันก็... รูปของทางผู้ผลิตเนี่ยก็รู้ๆกันอยู่อ่ะนะ ว่าเป็นไง อยากเห็นจากUser มากกว่า

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                    p3200 V2สลับด้านAnalog > Hat Switchไม่ได้ครับ แล้วมันจะมาในLayout PS3(2)

ส่วนCyborg Rumble ก็คือ P3600นั่นหล่ะ
                    ตกลง คือ ตัวนี้ใช่ไหมครับ

แล้วมันมองเป็น xbox360 เลยหรือเปล่าครับ
                    เห็นมีคนบอกว่าตัว v1 มันไม่รองรับบางเกมส์ ในขณะที่ xbox360 รองรับในเกมส์นั้น
                    เลยกลัวว่าซื้อตัวนี้มาดันมองเป็น Cyborg Rumble ไม่ใช่ xbox แล้วเดี๋ยวบางเกมส์กลัวมันจะเล่นไม่ได้น่ะครับ

Comment

• ^
                      ^
                      ใช่แล้วครับ นี่หล่ะ P3600-Cyborg Rumble V2
                      ทางSaitekบอกว่าต่อแล้วเห็นเป็นจอยXbox360นะครับ ยังไงลองถามท่านbeyond99ดูน่อ ว่าเล่น
                      - Gears of War
                      - Bioshock
                      - Crysis
                      โดยไม่ต้องตั้งปุ่มแทนคีย์บอร์ดได้ไหม (V1ต้องทำ ไม่งั้นเล่นไม่ได้ มันไม่รองรับ)

ถ้า3เกมนี้ผ่าน ชัวร์ว่าเล่นได้เหมือนจอยXbox360ทุกเกมครับ

Comment

• ใช่ครับ ต่อแล้วเห็นเป็นจอย xbox360 แต่ผมว่าไดรเวอร์มันยังแหม่งๆ นิดหน่อย แต่ก็พอรับได้ครับ เหอๆ แต่ 3 เกมด้านบนผมไม่ได้เล่นนะ แต่เกมอื่นเล่นได้หมด แล้วก็ effect ตอนสั่น ต้องลองเองครับ แต่ผมคิดว่าเจ๋งสุดตั้งแต่เคยจับจอยมา เวอร์ไปไหม ฮ่าๆ แต่จริงๆครับ สั่นได้หลายระดับมากๆ แล้วแรงสะใจครับ เสียอย่างตรงมันปรับความแรงไม่ได้ ให้คะแนนรีวิว 4.5/5 เลยครับ ตัดตรงไดรเวอร์เรื่องเดียว d pad ก็โอเค สู้ logitech cordless rumble pad ไม่ได้แต่ก็ใกล้เคียงครับ ส่วนปุ่มไม่บุ๋มแน่นอน อ้ออีกอย่างที่ผมใช้แล้วมันจะแหม่งๆ ก็ปุ่ม L1 R1 มันเล็กกว่าจอย ps อะ ผมที่จับแต่จอย ps มาตลอดมาจับจอยนี้เลยรู้สึกแปลกๆ แต่เล่นไปซักพักก็ชินครบ ใครที่มองหาจอยใหม่ ผม recommend ครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆ

เกมนึงที่เป็นเกม for windows live ที่ผมรองก็ prince of persia ภาคล่าสุดอะ ไม่ต้องเซ็ตปุ่มเลยครับ เข้าไปปุ๊บเล่นได้ปั๊บ ปุ่มเหมือน xbox360 เปี๊ยบ

Comment

• ^
                          ^
                          ลองเล่นเกมส์ Grid ดูบ้างหรือยังครับ อยากรู้ว่ามันจะเป็นเหมือน xbox360 หรือเปล่า
                          xbox360 บังคับยากมากเลยเล่น Grid รถส่ายตลอดมันไม่ตรงน่ะ

Comment

• Originally posted by timefreefun View Post
                            ^
                            ^
                            ลองเล่นเกมส์ Grid ดูบ้างหรือยังครับ อยากรู้ว่ามันจะเป็นเหมือน xbox360 หรือเปล่า
                            xbox360 บังคับยากมากเลยเล่น Grid รถส่ายตลอดมันไม่ตรงน่ะ
                            ตั้งDeadzone ในเกมก็หายแล้วครับ ใส่ไปสัก10% ก็เหลือเฟือล่ะ

แต่เกมที่มันตั้งDeadzoneไม่ได้อย่างพวกnfsนี่ ก็เป็นงูเลื่อยกันเลยทีเดียว

Comment

• หือใจแตก

Comment

• Originally posted by losopeem View Post
                                หือใจแตก
                                ผมเข้ามากระทู้่นี้ เสียเงินซื้อจอย xbox360 ไปซะแล้ว

Comment

Working...
                                X