Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ปุ่มได้นะครับ เข้าไปConfig เลยครับ กดเข้าไปเรื่อยๆ มันจะ Custom Configได้ ลองดูนะครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
      แก้ปุ่มได้นะครับ เข้าไปConfig เลยครับ กดเข้าไปเรื่อยๆ มันจะ Custom Configได้ ลองดูนะครับ
      แบบนั้นลองแล้วครับ แก้ถูกแล้วแต่ปุ่มมันมั่วน่ะครับ ไม่ได้มั่วจากตัวเกม แต่ดูเหมือนจะมั่วจากจอยมากกว่า

ประมาณว่า บางทีกดไปปุ่มหนึ่ง ไปโผล่เป็นอีก2ปุ่ม

ส่วนเกมอื่นๆเท่าที่ลองจะเห็นเป็นจอยxboxหมด มีH.A.W.X.นี่ล่ะ เห็นเป็นจอยxboxเหมือนกัน แต่ปุ่มมั่ว

Comment

• Originally posted by kenqji View Post
        แบบนั้นลองแล้วครับ แก้ถูกแล้วแต่ปุ่มมันมั่วน่ะครับ ไม่ได้มั่วจากตัวเกม แต่ดูเหมือนจะมั่วจากจอยมากกว่า

ประมาณว่า บางทีกดไปปุ่มหนึ่ง ไปโผล่เป็นอีก2ปุ่ม

ส่วนเกมอื่นๆเท่าที่ลองจะเห็นเป็นจอยxboxหมด มีH.A.W.X.นี่ล่ะ เห็นเป็นจอยxboxเหมือนกัน แต่ปุ่มมั่ว
        โทษที เพิ่งแวะมาตอบ ไปต่างจังหวัดมาครับ

อ่านๆดูแล้วงงครับ ของผมก็ต้องปรับปุ่มเอาเหมือนกันครับ
        ถามหน่อยครับ ใช้ิวินโดว์อะไร และลงไดรเวอร์ตัวไหนครับ เกมส์ HAWX ผมไม่ยอมสั่นเลย
        ผมใช้ windowsXP ครับ โหลดไดร์เวอร์ตัวนี้

Comment

• ปัญหาคือ ผมมีจอยxboxอยู่แล้ว แต่หาตัวRecieverไม่เจอครับ เดินหาทั่วพันทิพย์แล้วไม่เจอครับ
          พี่พอจะรู่จักร้านที่ขายบ้างไหมคับ

Comment

• Originally posted by Captain MiKE View Post
            โทษที เพิ่งแวะมาตอบ ไปต่างจังหวัดมาครับ

อ่านๆดูแล้วงงครับ ของผมก็ต้องปรับปุ่มเอาเหมือนกันครับ
            ถามหน่อยครับ ใช้ิวินโดว์อะไร และลงไดรเวอร์ตัวไหนครับ เกมส์ HAWX ผมไม่ยอมสั่นเลย
            ผมใช้ windowsXP ครับ โหลดไดร์เวอร์ตัวนี้

ตัวนั้นเลยครับ
            ของผมมันสั่น แต่ปุ่มมันมั่ว แก้ยังไงมันก็ยังมั่วตลอด บางปุ่มกดไปไม่ทำงาน บางปุ่มกดไปแล้วไปติดเป็นปุ่มอื่นอีกสองปุ่ม

Comment

• Originally posted by kenqji View Post
              ตัวนั้นเลยครับ
              ของผมมันสั่น แต่ปุ่มมันมั่ว แก้ยังไงมันก็ยังมั่วตลอด บางปุ่มกดไปไม่ทำงาน บางปุ่มกดไปแล้วไปติดเป็นปุ่มอื่นอีกสองปุ่ม
              งงเลย เจอแบบนี้ ของผมปุ่มไม่ถึงกับมั่ว แค่ตั้งเอง 2-3 ปุ่ม แต่มันไม่ยอมสั่น

Comment

• Originally posted by Captain MiKE View Post
                งงเลย เจอแบบนี้ ของผมปุ่มไม่ถึงกับมั่ว แค่ตั้งเอง 2-3 ปุ่ม แต่มันไม่ยอมสั่น
                ท่านลงตัวไหนบ้างครับ ถึงเป็นแบบนั้น
                ผมยอมไม่สั่น แต่ปุ่มไม่มั่วดีกว่า

ป.ล. ลองไม่ลงไดรเวอร์ตัว 133mb แล้วมันก็เล่นได้ทุกอย่างไม่มีปัญหาครับ
                ส่วนH.A.W.X. ลงหรือไม่ลง มันก็เหมือนเดิม
                Last edited by kenqji; 27 Mar 2009, 23:56:21.

Comment

ท่านลงตัวไหนบ้างครับ ถึงเป็นแบบนั้น
                  ผมยอมไม่สั่น แต่ปุ่มไม่มั่วดีกว่า

ป.ล. ลองไม่ลงไดรเวอร์ตัว 133mb แล้วมันก็เล่นได้ทุกอย่างไม่มีปัญหาครับ
                  ส่วนH.A.W.X. ลงหรือไม่ลง มันก็เหมือนเดิม
                  ลงมันทั้งไดรเวอร์ xbox360 และของ saitek ตัว 133 เมก และก็ซอฟต์แวร์ของมันเลยครับ
                  แต่ตัวซอฟต์แวร์ลงแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

Comment

ลงมันทั้งไดรเวอร์ xbox360 และของ saitek ตัว 133 เมก และก็ซอฟต์แวร์ของมันเลยครับ
                    แต่ตัวซอฟต์แวร์ลงแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
                    ผมก็ลงตามนั้นเด๊ะๆเลยนี่นา ไหงมันผลออกมาไม่เหมือนกัน

ป.ล. ไอ้ไดรเวอร์133mb จริงๆแล้วตัวไดรเวอร์แท้ๆของมันไม่ถึง10mbหรอกครับ

มันสอดไส้ไว้ด้วยไดรเวอร์ xbox360 นานาภาษา Saitekนี่มันยังไงยังไงอยู่นะ
                    Attached Files

Comment

• เอ่อ รบกวนคนใช้ จอยXbox360 ทีนะงับ

ช่วยเสียบจอย เข้าออกๆ ซัก3-4 ครั้งให้ผมหน่อย เปลี่ยนพอร์ทเสียด้วยนะ

คือผมลองแล้ว มันก็ขึ้นจอฟ้า 0x0000007E ตลอดเลย

แต่เสียบตอนแรกก็เล่นได้นะ (แต่อยากลองว่า มันจะเป็นอย่างผมหรือป่าว)

Comment

• ^
                        ^
                        ลองให้แล้วครับ 3เครื่อง ทุกพอร์ท
                        เครื่องแรก Windows XP Student Edition SP2 + Driver 1.1
                        เครื่องที่2 Windows XP Student Edition SP3 + Driver 1.1
                        เครื่องที่3 Windows Vista Home Premium (แท้) SP1 + Driver 1.1 Vista

ใช้ได้ทุกเครื่อง ทุกพอร์ทครับ ไม่มีปัญหา ไม่มีจอฟ้า
                        ผมว่ามันเป็นเพราะ Windows ที่ท่านลงไม่สมบูรณ์หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by wankung View Post
                          เอ่อ รบกวนคนใช้ จอยXbox360 ทีนะงับ

ช่วยเสียบจอย เข้าออกๆ ซัก3-4 ครั้งให้ผมหน่อย เปลี่ยนพอร์ทเสียด้วยนะ

คือผมลองแล้ว มันก็ขึ้นจอฟ้า 0x0000007E ตลอดเลย

แต่เสียบตอนแรกก็เล่นได้นะ (แต่อยากลองว่า มันจะเป็นอย่างผมหรือป่าว)
                          จะบอกว่าอาการนี้ ผมก็เป็นครับ
                          เป็นทุกอุปกรณ์ที่เป็น usb เลย แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้ง บางทีก็เป็นบางทีก็ไม่เป็น
                          ส่วนใหญ่ถ้าเีสียบจากช่องหลังเคสจะเป็นบ่อยครับ แต่เสียบจาก usb หน้าเคสไม่มีปัญหา

Comment

• ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอะครับ ทั้งแดงและเขียว

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ

อ้อเห็นเพื่อนผมซื้อมา 1200 แบบไม่มีกล่อง

มันเป็นของโละ stock เหรอครับ เห็นว่ากอปไม่ได้

Comment

• Originally posted by Gilded View Post
                              ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอะครับ ทั้งแดงและเขียว

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ

อ้อเห็นเพื่อนผมซื้อมา 1200 แบบไม่มีกล่อง

มันเป็นของโละ stock เหรอครับ เห็นว่ากอปไม่ได้
                              แบบถุงเขียว ไม่มีกล่อง ที่สะพานเหล็กถูกสุดอยู่ที่ เก้าร้อยปลายๆจนถึงหลักพันครับ
                              ถุงเขียวเป็นจอย oem ทำออกมาเหมือนกันแต่ไม่ใส่แพ็คเกจเอามาแยกขายเลย
                              มีซีเรียลเหมือนกัน เป็นของใหม่ ใช้งานได้ปกติ
                              สนใจลองไปเดินหาตามสะพานเหล็กดูครับ มีหลายราคา

Comment

• ท่าทางจะเป็นที่ พอร์ท USB แต่ไม่น่ามีปัญหางับ

เพราะว่าเสียบรอบละครั้ง แต่ถ้าชอบเสียบ^^ ก็อีกเรื่องหนึ่ง

Comment

Working...
                                X