Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มโปรแกรมทดสอบจอยให้แล้วนะครับ ทดสอบแรงสั่นได้ด้วย ดูได้เลยที่หน้าแรก ขอบคุณท่านzenukมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Comment

• เพิ่งซื้อ cyborg rumble มาได้ไม่กี่เดือน ออก v2 มาแล้วเรอะ -_-

รู้สึกเหมือนโดนหักหลังไงไม่รู้ แล้วมันจะมี function x-input ใน control panel มันทำไม

สรุปต้องซื้อ joy ใหม่เพื่อ game for window เหรอเนี่ย
      Last edited by happ04; 23 Jan 2009, 21:39:32.

Comment

• Originally posted by happ04 View Post
        เพิ่งซื้อ cyborg rumble มาได้ไม่กี่เดือน ออก v2 มาแล้วเรอะ -_-

รู้สึกเหมือนโดนหักหลังไงไม่รู้ แล้วมันจะมี function x-input ใน control panel มันทำไม

สรุปต้องซื้อ joy ใหม่เพื่อ game for window เหรอเนี่ย
        ไม่จำเป็นต้องซื้อใหม่แล้วครับ เข้าไปดูที่นี่โลด
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=377154
        เป็นการแก้DLLให้เห็นเป็นXinputแล้ว

ส่วนFunction XinputในControl Panelนั่น เค้าเอาไว้สลัยLT,RTจากปุ่มเป็นTrigger(แกน)ครับ
        แนะนำนะ ปรับเป็นX Mode ให้LT,RTเป็นแกน แล้วใช้ตัวDLL+Settingนั่นเอาไปใส่ในเกมที่ต้องการ เท่านี้ก็เล่นได้ปรี๊ดๆเลยครับ

ผมยังเสียใจเลย หลงขายSaitek Cyborg V1ไป ขายได้ไม่เท่าไหร่มันออกDLLแก้มาแบบนี้ เซ็งอ่ะดิ

Comment

• สรุป Saitek Cyborg v2 นี่คุณภาพสมราคาไหมครับ เอามาเล่นพวกPESแล้วคล่องไหม

ตอนนี้ผมสามารถฝากคนอื่นซื้อได้ในราคา1600อะครับ ถ้ามันดีจริงก็จะสอยซะเลย
          Last edited by kenqji; 23 Jan 2009, 23:17:52.

Comment

• แค่V1ก็คุ้มแล้ว ผมว่าV2น่ะ 1600ถ้าพอไหวก็สอยเลยครับ คุ้ม

ปล.ไม่เคยเล่นPESอ่า แต่ถ้าเล่นGRIDล่ะก็คุ้มครับ

Comment

• ต้องขอบคุณท่าน BeaVer สำหรับข้อมูลดีๆ เลยต้องไปหาซื้อ Joy Xbox360 มาใช้จนได้ ^ ^
              แต่ก่อนซื้อก็ว่าจะเอา Cyborg Rumble Pad V1 มาเล่น ดันไม่รับ Xinput ... เลยไปสอยเจ้าตัวบนมา เกมขับรถมักไม่ตรงทางเท่าไร ^ ^" พอมีคนออก dll มาแก้แบบนี้กะว่าจะสนใจเจ้า Cyborg Rumble Pad V1
              อีกครั้ง เห็นเวปนี้ลงขาย ไม่แน่ใจมีของไหม เผื่อใครสนใจจะหาซื้อ

http://www.sanookgadget.com/product....104_th_1361627

Comment

• okครับ ถ้าอั่งเปาออกแล้วคงจะสอยมันซะเลย หุหุ
                Last edited by kenqji; 24 Jan 2009, 09:40:45.

Comment

• ของผมปรับ dead zone แล้วเยี่ยมเลยครับ
                  เล่น Grid สบายๆเลย แต่มาได้จอยเอาตอนเบื่อเกมส์นี้แล้วน่ะสิ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                    ไม่จำเป็นต้องซื้อใหม่แล้วครับ เข้าไปดูที่นี่โลด
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=377154
                    เป็นการแก้DLLให้เห็นเป็นXinputแล้ว
                    ลองแล้ว แต่มันไม่สมบูรณ์ 100% อ่ะครับ ปรับปุ่ม axis ทุกอย่างสั่น ได้หมด เหลือแต่ trigger ซ้าย/ขวาเนี่ยแหละ
                    ที่มันจะมองเห็นเป็นแกนเดียวกันเหมือน slide ที่อยู่ตรงกลางน่ะครับ มันไม่ใช่ zero

ถ้าจะซื้อใหม่รอ V2 ดีกว่า

Comment

• Triggerคงต้องจากปุ่มเป็นTriggerเอาน่ะครับ ค่อยๆกดไม่ได้ มันไม่แยกแกนกัน

Comment

• จอยXbox360 For windows แบบมีสาย ที่ไหนมีขายบ้างครับ ไปดูที่เซียร์มาที่ขายแต่แบบwireless
                        ต้องการมากครับ อยากเอาไปเล่นassassin creed ใช้คีบอร์ดเล่นบังคับยากมาก

Comment

• Originally posted by Agen View Post
                          จอยXbox360 For windows แบบมีสาย ที่ไหนมีขายบ้างครับ ไปดูที่เซียร์มาที่ขายแต่แบบwireless
                          ต้องการมากครับ อยากเอาไปเล่นassassin creed ใช้คีบอร์ดเล่นบังคับยากมาก
                          แนะนำที่สะพานเหล็กนะ ถูกสุดแล้ว

Comment

• Assassin's Creedไม่จำเป็นต้องเอาจอยXbox360เล่นนะครับ (ถ้าไม่ต้องการให้มันสั่น)
                            จอยทั่วไปก็เล่นได้แค่เข้าไปตั้งมันหน่อย แต่ถ้าจะซื้อจอยโดยที่ไม่มีตัวอื่นอยู่แล้ว ก็ถอยXbox360 เลยครับ

Comment

• วันนี้ไปสอยจอย xbox360 มาที่สะพานเหล็ก ราคาแค่ 1000 เองครับลดได้เหลือ 950 หากเป็นกล่องแดง 1200

Comment

• Originally posted by heineken_p View Post
                                วันนี้ไปสอยจอย xbox360 มาที่สะพานเหล็ก ราคาแค่ 1000 เองครับลดได้เหลือ 950 หากเป็นกล่องแดง 1200
                                ร้านไหนครับ มีชื่อร้าน หรือบอกตำแหน่งให้ด้วยครับ (ผมไม่เคยไปหรอก แต่อยากไปหาดูบ้างน่ะครับ)

ปล. ถามอีกอย่าง ไดรเวอร์ของตัวไร้สายมันใช้กับตัวมีสายได้ไหมครับ

Comment

Working...
                                X